บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ลงipcop บน harddisk sata ยังไง คับ  (อ่าน 5193 ครั้ง)

ออฟไลน์ efini

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ลงipcop บน harddisk sata ยังไง คับ
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 01:58:09 pm »
ipcop เวลาลง บน Harddisk SATA โปรแกรม มันหาHarkdisk ไม่เจอคับ
มันแจ้งว่า Harddisk Not Found
แก้ยังไงคับ
ต้องใช้driverป่าวคับ
ช่วยตอบทีคับ
Signature cleanned by Admin

compzone

• บุคคลทั่วไป
Re: ลงipcop บน harddisk sata ยังไง คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 03:52:26 pm »
ใช้เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ เวอร์ชั่นใหม่ใช้ได้แล้วครับ ลองหาโหลดดูครับ

• **
Re: ลงipcop บน harddisk sata ยังไง คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 02:17:53 am »
ผมลองใช้ทั้ง1.4.11 กับ1.4.16 ipcopก้อมองไม่เหนHDDครับ ต้องใช้เวอร์ชั่นไหนหรอครับ และต้องเตรียมเครื่องก่อนลงเปนพิเศษอย่างไรรึป่าวครับ ::)

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 10:43:23 am »
หลังจากงงอยู่นาน ผมไปเปลี่ยนบอร์ดจากchipset via เป็น intel สามารถลงได้เลยครับ ;D

noname2

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2007, 04:30:30 pm »
ตกลงลงได้แล้วใช่ไหมครับ HD ยังเป็น SATA ใช่ไหมครับ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ punajha

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:08:11 pm »
หลังจากงงอยู่นาน ผมไปเปลี่ยนบอร์ดจากchipset via เป็น intel สามารถลงได้เลยครับ ;D

chip via จะมีปัญญหากับ HDD SATA ที่ลง Linux Server แทบทุกตัวนะครับ