บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ ถึงผู้ประกอบการร้านอินเตอร์เน็ตและเกม เรื่อง Wacaft 3 ( DotA )  (อ่าน 11500 ครั้ง)

trazano

• บุคคลทั่วไป
หัวข้อต่อเนื่องจากกระทู้ เกี่ยวกับลิขสิทธิ์ DotA

ที่มา สภานักธุรกิจผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตแห่งประเทศไทย
http://www.icct-th.com/board/index.php?topic=1295.0

ทางทีมงานสภาฯ ได้ติดต่อประสานงานโดยแยกการประสานงานออกเป็น
1. ระดับผู้บริหาร          ประสานงานโดย นายธีระชาติ  อ๊อสมาน           ประธานกรรมการ
2. ระดับปฏิบัติการ        ประสานงานโดย นายวิรัตน์   ศรีวัฒนะพงศ์      กรรมการฝ่ายประชาสัมพันธ์ และเทคนิค

เมื่อวานนี้เวลา 09.45 น. ผมได้ติดต่อทางโทรศัพท์กับ คุณ เลิศชาย กันภัย ผู้จัดการทั่วไป บ.เอเชียซอฟท์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด เกี่ยวกับความชัดเจนในเรื่องของการจัดเก็บลิขสิทธิ์ เกม DotA ซึ่งกำลังเป็นที่นิยมในหมู่เกมเมอร์ปัจจุบัน  ได้รับคำชี้แจงดังนี้  "เนื่องจากทาง Blizzard ได้ส่งเจ้าหน้าที่เข้าสำรวจกิจการร้านเกมอินเตอร์เน็ต ผลปรากฏว่า มีผู้ประกอบการให้บริการเกมดังกล่าว จำนวนมาก แต่ยอดของการจำหน่ายเกมที่ถูกต้องตามลิขสิทธิ์กลับไม่เป็นไปตามจำนวนที่ปรากฏตามท้องตลาด จึงทำให้ AS ต้องดำเนินการเข้มงวด ร้านเกมอินเตอร์เน็ต ให้บริการเกมดังกล่าว ที่ถูกต้องตามกฏหมายเท่านั้น ทาง AS ไม่ต้องการที่จะดำเนินการใดๆ ที่กระทบต่อผู้ประกอบการร้านเกมอินเตอร์เน็ต หวังเพียงแต่ให้ดำเนินธุรกิจแบบพึ่งพากันและกันเท่านั้น เพราะปัจจุบันทาง AS ได้ขยายธุรกิจนี้ไปยังประเทศต่างๆ ในเอเซีย ทำให้เป้าหมายของ AS คือ ต้องการสร้างพันธมิตรทางการค้า มากกว่าสร้างศัตรูทางการค้า จึงอยากให้ผู้ประกอบการเข้าใจถึงเหตุผลในการประกาศดังกล่าว ส่วนเรื่องการติดต่อเพื่อขอซื้อเกมดังกล่าว โปรดติดต่อตัวแทนจำหน่าย หรือ พนักงานขาย ของบริษัทฯ เพื่อป้องกันผู้แอบอ้าง และหลังวันที่ 15 กันยายน 2550 นี้ หากมีผู้ใดแอบอ้างในเรื่องลิขสิทธิ์เกมดังกล่าว ขอให้ผู้ประกอบการดำเนินคดีได้ทันที เพราะ ฝ่ายกฏหมายของบริษัทฯ จะต้องมีเอกสารต่างๆ ครบถ้วน จึงจะเข้าดำเนินการต่างๆ กับผู้ประกอบการ แต่ในขั้นต้นทางบริษัทฯ หวังเพียงขอให้ผู้ประกอบการ ให้บริการเกมที่ถูกต้องตามกฏหมาย ก็เพียงพอแล้ว เพราะนโยบายทางการตลาดในปัจจุบันทางบริษัทฯ AS ชัดเจนที่จะดึงผู้ประกอบการเข้ามามีส่วนร่วมในธุรกิจ และเดินไปด้วยกัน มากกว่าการเป็นศัตรูกัน"

เมื่อวานนี้เวลา 13.00 น. อ.ไก่ ได้ติดต่อประสานงานเกี่ยวกับข้อติดขัดของผู้ประกอบการร้านเกมอินเตอร์เน็ต เกี่ยวกับการใช้สิทธิในเกมนี้ แยกออกเป็นหลายประเด็น ดังนี้
         1. ผู้ที่สมัคร AOM ใหม่ ครบตามจำนวนเครื่อง และมีเกม DotA ครบ  (กรณีนี้รอดไป)
         2. ผู้ที่สมัคร AOM ใหม่ เพียงบางส่วน และมีเกม DotA เพียงบางส่วน (กรณีนี้ให้ลงตามจำนวนเครื่องที่มีสิทธิ)
         3. ผู้ที่ใช้สิทธิ BM เก่า แต่ไม่ได้สมัคร AOM แต่ต้องการเกม DotA (กรณีนี้ต้องติดต่อตามนี้ครับ ตัวแทนใกล้บ้านท่าน  แต่ อ.ไก่ ได้เข้าหารือเรื่องการรวมกันซื้อเสนอต่อฝ่ายขายของ AS ไปแล้ว คาดว่า อาทิตย์หน้าคงได้ข้อสรุป เพราะ อ.ไก่ ได้เสนอไป 2 แนวคือ 1. ซื้อผ่านชมรมฯ แต่ละจังหวัด กับ 2. รวบรวมซื้อผ่านสภาฯ)

หมายเหตุ       1. ทางสภาฯ ได้ติดต่อเจรจา ในส่วนของการขาย (ขายเหล้าพ่วงเบียร์) ในส่วนของผู้ประกอบการที่ต้องการซื้อเฉพาะเกม DotA (คาดว่าคงไม่มีผล   :'()
                     2. ร้านใดที่มีกลุ่มลูกค้าเล่น DotA น้อยขอให้รอเกมออนไลน์ตัวใหม่ ประมาณปลายเดือน กันยายนนี้ เพราะตัวเกมจะคล้าย DotA มาก จะได้ไม่เสียตังค์ฟรี

Darkness And Light Online
                     3. ในส่วนของ เซิร์ฟ Thaicybergames ผมได้ติดต่อประสานกับ โดม (Dome[th]) เรื่องของตัวเซิร์ฟนั้น ได้รับการยืนยันว่า จะไม่มีการปิดแน่นอน และอาทิตย์หน้าทีมงาน TCG กับ AS จะเปิดห้องประชุมเพื่อปรับทิศทางในส่วนของ Server ต่อไปครับ
4. เกมออนไลน์ดีๆ เล่นฟรีๆ มีอีกแยะครับ ขอให้ใตร่ตรองกันก่อนจะตัดสินใจควักกระเป๋า

ผู้ใดมีเรื่องสงสัยประการใด ติดต่อทีมงานสภาฯ ได้โดยตรงครับ หรือจะเสนอแนะปัญหาผ่านเวปแห่งนี้ได้ตลอด เพื่อทีมงานจะได้นำเสนอต่อผู้เกี่ยวข้อต่อไป

หัวข้ออื่นๆที่เกี่ยวข้องกับข่าวนี้
http://www.icct-th.com/board/index.php?topic=734.0
http://www.asiasoft.co.th/newsPreview.asp?contID=4355

ponett

1. ทางสภาฯ ได้ติดต่อเจรจา ในส่วนของการขาย (ขายเหล้าพ่วงเบียร์) ในส่วนของผู้ประกอบการที่ต้องการซื้อเฉพาะเกม DotA (คาดว่าคงไม่มีผล   )
 เจรจาไม่ได้ทำไมไม่ไปร้อง สคบ. ขายเหล้าพ่วงเบียร์ก็โดนสคบ.ยุบไปแล้ว

ออฟไลน์ a123click

• นักเรียนประถม
งั้นรอเกมส์ใหม่ในเดือนนี้ดีกว่า ไม่อยากไปอุดหนุน ร้านที่พร้อมที่จะอุดหนุนน่ะมีนะ เพียงแต่ไม่ชอบใช้วิธีนี้เท่านั้นเอง(พอช่วงนี้เกมส์บูมขึ้นมา ก็คิดใช้วิธีนี้เลยนะ ???) อย่าว่าแต่เกมส์นี้ยอดไม่ถึงเป้าเลยครับ ถ้ามีเกมส์อื่นออกมาแล้วยังใช้วิธีนี้อีก ผมก็ไม่อุดหนุนครับ เกมส์ดีๆแต่ฟรีมีอีกเพียบ แถวๆบ้านร้านเน็ตพร้อมใจกันไม่ลงแล้วละครับ ไม่นานวัยรุ่นแถวนี้ก็คงจะลืมไปเองละครับ ว่าเคยมีเกมส์นี้ด้วยเหรอ :c_laugh:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ TongOnLine

• นักเรียนมัธยม
อ้างว่าทาง Blizzard  มาตรวจสอบแล้วยอดขายไม่ตรงเป้า พูดออกมาได้ ถามหน่อยแล้วพวกที่เล่นตามบ้านมันตรวจสอบยังไง แล้วร้านเกมใช่ว่ามี 2-3 ร้านทั่วประเทศ มันจะขับรถดูทั้งประเทศหรือไง แก่ตัวหน้า...ๆ แล้วเกม Diablo ll มันเกี่ยวอะไรด้วย มันน่าจะเอาแบบอย่างค่าย NewEra ซื้อ 1 กล่อง ใช้สิทธิ์ได้ 4 เครื่อง

proommarin2

นโยบายทางการตลาดในปัจจุบันทางบริษัทฯ AS ชัดเจนที่จะดึงผู้ประกอบการเข้ามามีส่วนร่วมในธุรกิจ และเดินไปด้วยกัน มากกว่าการเป็นศัตรูกัน" ผมลงประชามติแล้ว ผมเป็นศัตรูกัน  AS คิดได้ไง ไม่เคยมาสำรวจ ชิ
ยังมีจดหมายปิดผนึกมาอีก บอกว่า จะออก ตรวจจับ เซง

DrackulaX

ตรวจสอบหรือ ตูดสอบคับ ไปจับพันทิพย์โน่นไป ต้นเหตุของการก๊อบสาด เอะอะจะมาอ้างร้านเกมเปนผู้ละเมิด ..เรศมากๆ

GizzMo

หิวจัดล่ะสิ เลยจะจับ

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
รอคำตอบ จาก AS ก่อน นะครับ ใจเย็นๆครับ พี่น้อง
; )
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

dexsiker

2. ร้านใดที่มีกลุ่มลูกค้าเล่น DotA น้อยขอให้รอเกมออนไลน์ตัวใหม่ ประมาณปลายเดือน กันยายนนี้ เพราะตัวเกมจะคล้าย DotA มาก จะได้ไม่เสียตังค์ฟรี
Darkness And Light Online

ขอนี้อ่านแล้วแปลกๆ นะ

popopopo

ก็อย่างที่เหมือนมีคนบอก  ....  ก็แค่จะออกเกมDarkness And Light Online(ของบริสัดเอดนั้นแหละ)เลยกะบีบDotA เพื่อไปให้เล่นDarkness And Light Onlineก็เท่านั้น......
ขอสนันสนุนข้อความนี้คับ
4. เกมออนไลน์ดีๆ เล่นฟรีๆ มีอีกแยะครับ ขอให้ใตร่ตรองกันก่อนจะตัดสินใจควักกระเป๋า
ขอบคุณเวปและสภาครับ

joe0832

อย่างนี้แย่เลย

ออฟไลน์ silicon

• ปี 1 เทอม 2
ทาง AS ไม่ต้องการที่จะดำเนินการใดๆ ที่กระทบต่อผู้ประกอบการร้านเกมอินเตอร์เน็ต หวังเพียงแต่ให้ดำเนินธุรกิจแบบพึ่งพากันและกันเท่านั้น ................คำพูด กับ การกระทำ ไม่เหมือนกัน  และไม่มีความจริงใจต่อกัน
AS ไม่มีการตั้ง Server ให้เล่น ใครจะรับประกันว่า จะมีserver ให้เล่นอีกนานเท่าไหร่ ..ถ้า เกม DAL บูมขึ้นมา คนเลิกเล่น DotA เล่นกันแต่ DAL .....

AS ไม่แจ้งเรื่องค่าลิขสิทธิ์ ของตัว Server  ......เป็นไปได้ไหมว่า server ให้เปิดฟรี แต่มาเก็บที่ client ( ร้านเกม)....ก็ AS ไม่เปิด server เอง

gaia

แผนโปรโมท Darkness And Light Online  หรอ - -

vinza

สรุป คือ กุจะเอาเงิน ว่างั้น แม่มมเอ่ยยย

ออฟไลน์ OSComputer

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
เกมส์ Darkness And Light Online   ดูจากเว็บมันแม่งๆๆๆไงไม่รู้มันของAS เปล่าถ้าASมันก็ออกอีร็อบเดิมอยู่ ไม่รู้จะตกกำที่ไหนเซ็งครับพี่น้อง

tiger88

ที่ร้านไม่ได้ ลงเกมส์ Dot A แต่จากที่ AS ประกาศนโยบายออกมาแล้วนั้น และจะเริ่มทำการตรวจเกี่ยวกับลิขสิทธิ์การใช้งานของเกมส์ Wacaft 3 นั้น มันก็เป็นสิทธิ์ของ AS แต่ทางเราผู้ประกอบการก็คงต้องทำตามกฎ ละครับ ไม่ได้ซื้อก็คงไม่ต้องลง แต่คิดว่าถ้าเกมส์นี้ยังคงสามารถทำเงินให้ท่านได้ ก็คงต้องซื้อให้ถูกค้อง อีกอย่างหนึ่ง ทาง AS จะเข็ญ เกมส์ตัวใหม่ขึ้นมา Darkness And Light Online   นั้น เขาคงต้องหาทางที่จะลดความนิยมของ Wacaft 3 ลง ซึ่งเป็นการตลาดของ AS นั่นเอง ทางเราก็คงชั่ง น้ำหนักดูว่า คุ้มค่ากับการลงทุนระยะยาวหรือไม่ กับเกมส์ใหม่ที่ให้เล่นฟรี Darkness And Light Online   

ก็ว่ากันไปตามสิทธิ์  ไม่สนับสนุน ก็ถอดออก โดนจับมาไม่คุ้มเสี่ยง  แต่ถ้าคิดว่าลงทุนแล้วคุ้ม กับการลงทุน ก็ซื้อ ลิขสิทธิ์ มาลง

ออฟไลน์ janasis

โทษนะคะ  ฟังผิดหรือดิฉันอ่านผิดป่าวคะ
ที่มีเกมส์ของค่าย AS+ BM ให้เล่นฟรี
โอ๊ว..!..........!...... พระเจ้า.......เล่นฟรี   หิมะตกกรุงเทพ...ง่ายกว่าคะ
การไล่จับร้านเน็ต....ขายพ่วง........เป็นมิตรกะร้านเน็ตคิดได้ไง
จะบอกว่า  ร้าน INTERNET นะคะ ไม่ใช่อนุบาล 1

ออฟไลน์ kaiyin

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ไม่สนละครับถอดออกลุกเดียวเล่นขายพว่ง

เอาออกดีกว่าเด็กมันก็ไม่ค่อบเล่นนักหรอกครับ  8)

เพราะหลังจากย้ายร้านผมก็จะไม่ต่อสัญญา AS ละครับ  หุหุ

ออฟไลน์ jinsyzamak

รอเกมส์ใหม่กันดีกว่าครับ ท่าทางจะมันส์

ออฟไลน์ songpal

AS มันได้ลิขสิทธิ์จริงหรือเปล่า เราก็ไม่รู้ ถ้ามันแอบอ้างเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์เอง แอบมาดอดเก็บเงินพวกทำร้านเกมส์ก็แย่นะครับ ต้องศึกษาดีๆมันซื้อลิขสิทธิ์มาจริงไหม AS สาดดดดดดดดดดดดดดดดด เกลียดไอ้พวกทำนาบนหลังคนที่สุด ๛emoticon97:

ออฟไลน์ kratays

ผมว่าทำอะไรทำให้มันถูกต้องดีกว่าครับ ไม่มีอะไรที่ทำแล้วไม่ต้องลงทุนเอาเกมเขามาหากำไรก็ซื้อดีกว่าผมซื้อทุกเกมไม่ว่าจะอีเอ นิวอีร่า หรือเอเชียซอพ เขาก็ไม่เคยเข้าตรวจสอบเลยถามแต่แผ่นแท้แล้วก้ไป เขาก็ไม่ได้มายุ่มย่ามกับร้านเรามาก กว่าเขาจะผลิตเกมให้เราเล่นได้หรือเอามากำไรมันยากนะครับ ยิ่งดอทเอ คนเล่นเยอะมากๆควรจะไปจ่ายสิทธิ์ให้เขาจ่ายแล้วจ่ายขาดไม่ใช่มัวร์มานั่งเก่งกฏหมายกันอยู่เขาจับขึ้นมาเราว่าเขาไม่ได้นะครับเหมือนเราเปิดร้านเกมเรายังอยากได้กำไร เขาขายเกมเขาก็ต้องการกำไรเหมือนกันครับคิดให้ดีๆสักนิดนึงหน่อย คนที่โวยวายสงสัยเอาของเขามาใช้ฟรีชัวร์เลย

joe0832

ผมว่าทำอะไรทำให้มันถูกต้องดีกว่าครับ ไม่มีอะไรที่ทำแล้วไม่ต้องลงทุนเอาเกมเขามาหากำไรก็ซื้อดีกว่าผมซื้อทุกเกมไม่ว่าจะอีเอ นิวอีร่า หรือเอเชียซอพ เขาก็ไม่เคยเข้าตรวจสอบเลยถามแต่แผ่นแท้แล้วก้ไป เขาก็ไม่ได้มายุ่มย่ามกับร้านเรามาก กว่าเขาจะผลิตเกมให้เราเล่นได้หรือเอามากำไรมันยากนะครับ ยิ่งดอทเอ คนเล่นเยอะมากๆควรจะไปจ่ายสิทธิ์ให้เขาจ่ายแล้วจ่ายขาดไม่ใช่มัวร์มานั่งเก่งกฏหมายกันอยู่เขาจับขึ้นมาเราว่าเขาไม่ได้นะครับเหมือนเราเปิดร้านเกมเรายังอยากได้กำไร เขาขายเกมเขาก็ต้องการกำไรเหมือนกันครับคิดให้ดีๆสักนิดนึงหน่อย คนที่โวยวายสงสัยเอาของเขามาใช้ฟรีชัวร์เลย

คุยกับคนรวยนี่ก็ลำบากครับ แต่พวกผมจนนี่ครับ อะไรที่พอประหยัดได้ก็ควรประหยัดอะ

ออฟไลน์ monkey

• VIP Group

เห็นด้วยนะครับ แต่ผมไม่อยากได้ Daibo อ่ะครับทำไงดี จะซื้อเกมเดียวต้องพ่วงอีกเกม เรื่องนี้อยากให้พี่ๆน้องๆช่วยกันผลักดันด้วยนะครับ ซื้อเหล้าพ่วงเบียร์ ปกติผมจะกินแต่เหล้า กินเบียร์มันอ้วน ^^
ปล. ร้านผมจะซื้อแค่ครึ่งเดียวครับ เพราะผมไม่อยากได้อีกเกมแต่ต้องซื้อโดยไม่จำเป็น

toyboysx

บริสัด นี้ SON DAN ไม่เคยเปลี่ยน
คงเหมือนแรคฯ ที่ตอนแรกมันไม่มีสิทธิจับ แต่พอเห็นช่องทางขูดรีดได้คงไปเจรจาขอซื้อสิทธิมาขูดรีดอีกตามเคย
AS -----ย่อมาจาก-------ASIA SUCK

trazano

ในร้านมี 20 เครื่อง หากสมัคร AOM 10 เครื่อง แต่ไม่มี W3 ก็ต้องซื้อ หน้าเขียว และ หน้าขาว อย่างละกล่อง/เครื่อง ราคาน่าจะอยู่ที่ 900.-

ส่วนที่เหลืออีก 10 เครื่อง หากต้องการซื้อแต่ W3 ตามที่ได้พูดคุยมา ทาง AS ยังยืนยันที่จะขายแบบพ่วงน่ะครับ ไม่ขายแยก (คือต้องสมัคร AOM ก่อนถึงจะได้ W3) ส่วนเรื่องรายละเอียดต้องติดต่อ ตัวแทนขายใกล้บ้านท่าน

โดยส่วนตัวแล้ว หากไม่อยากวุ่นวาย (ไม่ชอบระบบการขายแบบนี้) ก็อย่าไปลงเกมกล่องของเขาครับ เอาออก มันก็จบ แต่หากเอา DotA ออกจากร้าน แล้วกระทบต่อรายได้เป็นอย่างมาก ท่านต้องตัดสินใจในการลงทุนครั้งนี้เองแล้วครับ

อีกอย่างครับ ตอนนี้แก๊งทีมจับคู่บุญ (บริษัท อะไรน่ะ ก๊อปๆ ไร้ๆ) ของ...A..ตอนนี้กระจายทั่วประเทศเรียบร้อยแล้ว รอคำสั่งหลัง 15 กย. 50 นี้ ผู้ประกอบการเตรียมตั้งป้อมได้เลยครับ ได้ลุ้นกันทุกวัน หากยังไม่ถอนเกมนี้ออกจากเครื่องในร้านท่าน (หากไม่ได้ซื้อ) ทีนี้ล่ะครับ เราจะได้พิสูจน์กันว่าที่เราสงสัยกันนักหนาว่าเขามีสิทธิ์แค่ขาย หรือว่ามากกว่านั้น จะปรากฏในชั้นศาล.......มารอดูกันครับว่าร้านไหนจะถูกหวยก่อน

------------------------------------------------------------------------------------------
สภาฯ แห่งนี้ไม่ได้เป็น นอมินี ของผู้ใด หรือค่ายเกมใดๆ ทั้งสิ้น    ส่วนเรื่องที่กำลังเกิดขึ้นนี้ กรณี DotA มันก็คล้ายกับ CS ในอดีต พอส่งถึงฝั่ง ก็โดนถีบหัวส่ง เหตุการณ์เช่นนี้เกิดซ้ำแล้ว ซ้ำอีก หรือว่ามันจะเป็นวิบากกรรมติดอาชีพนี้ตลอดไป

kriangsak

ในร้านมี 20 เครื่อง หากสมัคร AOM 10 เครื่อง แต่ไม่มี W3 ก็ต้องซื้อ หน้าเขียว และ หน้าขาว อย่างละกล่อง/เครื่อง ราคาน่าจะอยู่ที่ 900.-

ส่วนที่เหลืออีก 10 เครื่อง หากต้องการซื้อแต่ W3 ตามที่ได้พูดคุยมา ทาง AS ยังยืนยันที่จะขายแบบพ่วงน่ะครับ ไม่ขายแยก (คือต้องสมัคร AOM ก่อนถึงจะได้ W3) ส่วนเรื่องรายละเอียดต้องติดต่อ ตัวแทนขายใกล้บ้านท่าน

โดยส่วนตัวแล้ว หากไม่อยากวุ่นวาย (ไม่ชอบระบบการขายแบบนี้) ก็อย่าไปลงเกมกล่องของเขาครับ เอาออก มันก็จบ แต่หากเอา DotA ออกจากร้าน แล้วกระทบต่อรายได้เป็นอย่างมาก ท่านต้องตัดสินใจในการลงทุนครั้งนี้เองแล้วครับ

อีกอย่างครับ ตอนนี้แก๊งทีมจับคู่บุญ (บริษัท อะไรน่ะ ก๊อปๆ ไร้ๆ) ของ...A..ตอนนี้กระจายทั่วประเทศเรียบร้อยแล้ว รอคำสั่งหลัง 15 กย. 50 นี้ ผู้ประกอบการเตรียมตั้งป้อมได้เลยครับ ได้ลุ้นกันทุกวัน หากยังไม่ถอนเกมนี้ออกจากเครื่องในร้านท่าน (หากไม่ได้ซื้อ) ทีนี้ล่ะครับ เราจะได้พิสูจน์กันว่าที่เราสงสัยกันนักหนาว่าเขามีสิทธิ์แค่ขาย หรือว่ามากกว่านั้น จะปรากฏในชั้นศาล.......มารอดูกันครับว่าร้านไหนจะถูกหวยก่อน

------------------------------------------------------------------------------------------
สภาฯ แห่งนี้ไม่ได้เป็น นอมินี ของผู้ใด หรือค่ายเกมใดๆ ทั้งสิ้น    ส่วนเรื่องที่กำลังเกิดขึ้นนี้ กรณี DotA มันก็คล้ายกับ CS ในอดีต พอส่งถึงฝั่ง ก็โดนถีบหัวส่ง เหตุการณ์เช่นนี้เกิดซ้ำแล้ว ซ้ำอีก หรือว่ามันจะเป็นวิบากกรรมติดอาชีพนี้ตลอดไป

ถูกหวย  - -

trazano

???  มันคล้ายๆ กันอ่ะคับ เพียงแต่เปลี่ยนจากได้ตังค์ เป็นได้เรื่อง

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
 "เนื่องจากทาง Blizzard ได้ส่งเจ้าหน้าที่เข้าสำรวจกิจการร้านเกมอินเตอร์เน็ต ผลปรากฏว่า มีผู้ประกอบการให้บริการเกมดังกล่าว จำนวนมาก แต่ยอดของการจำหน่ายเกมที่ถูกต้องตามลิขสิทธิ์กลับไม่เป็นไปตามจำนวนที่ปรากฏตามท้องตลาด จึงทำให้ AS ต้องดำเนินการเข้มงวด ร้านเกมอินเตอร์เน็ต ให้บริการเกมดังกล่าว ที่ถูกต้องตามกฏหมายเท่านั้น< <   เหอะๆ - -

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
ไม่มีทางที่เกมส์ DAL จะสู้แผนที่เล็กๆอย่าง DotA ได้หรอก

ออฟไลน์ kelmos

แบบนี้ลูกค้าเก่า BM ที่มีเกมส์อยู่แล้วก็สบายไป  ลูกค้าใหม่อยากชิงพื้นที่ที่ให้บริการก็ต้องลงทุนหน่อยล่ะ   :yes:

Patongko01

:erm:

เออ ร้านผมซื้อมา 15 กล่อง แต่ลงไป 28 เครื่อง จาโดนมั้ยอ่ะหว่า - -

ออฟไลน์ magicalman

แค่รวมตัวประกาศศึก ระบุวันที่แน่นอน ถอดถอนเกมส์ทุกเกมส์ในระบบเอเซียซอฟ ออกจากร้านให้หมดทุกเกมส์ งดให้บริการสักเดือนเดียว เอเซียซอฟก็หนาวล่ะ รายได้ตก อำนาจต่อรองร้านเน็ทร้านเกมส์มี แต่ขาดคนนำเพื่อประกาศศึก หากมีผู้นำและผู้ตาม คราวหน้าเอเซียซอฟ คิดนโยบายไรออกมา ก็ต้องทบทวนให้รอบคอบ ไม่งั้นตัวเองเจ็บตัวด้วย ยังงัยก็ฝากผู้กล้าที่จะประกาศศึก ร้านผมร้านแรกล่ะจองต่อต้านร้านแรกเลย...5555555

popopopo

แค่รวมตัวประกาศศึก ระบุวันที่แน่นอน ถอดถอนเกมส์ทุกเกมส์ในระบบเอเซียซอฟ ออกจากร้านให้หมดทุกเกมส์ งดให้บริการสักเดือนเดียว เอเซียซอฟก็หนาวล่ะ รายได้ตก อำนาจต่อรองร้านเน็ทร้านเกมส์มี แต่ขาดคนนำเพื่อประกาศศึก หากมีผู้นำและผู้ตาม คราวหน้าเอเซียซอฟ คิดนโยบายไรออกมา ก็ต้องทบทวนให้รอบคอบ ไม่งั้นตัวเองเจ็บตัวด้วย ยังงัยก็ฝากผู้กล้าที่จะประกาศศึก ร้านผมร้านแรกล่ะจองต่อต้านร้านแรกเลย...5555555

ความคิดดีครับ แต่......ต้องเข้าใจว่าร้านเนตแบบเราๆ ยังมี--บางร้าน--ที่มีแนวคิดแบบบริสั....อซอพ คือหวังแต่กำไรอย่างเดียวไม่คิดเรื่องอื่น สมมุติ เวปเราทุกร้านทำตาม แต่ร้านอื่นมันก็ไม่สนเหรอก(เฉพาะร้านแบบที่บอก) เพราะงี้ไง แทนที่บริษัทิเกมจะใส่ใจพวกเราที่ช่วยสนับสนุนบริษัทเกม กลับจ้องจะเอาแต่เงินกะเราในรุปแบบต่างๆ
ไม่ได้จะเอาขาราน้ำ แค่จะบอกบางมุมมอง เพื่อให้แก้ไขและต่อยอดครับ
สู้ๆๆครับ สำหรับร้านดีๆ  :smoke: :mad: :vvv:

bossinternet

เฮ้อ   กลุ้มใจจริงโว้ย  เครียด  จน  กินเหล้าดีกว่า   :teary:

i_kuay

. สิทธิที่จะมีอิสระในการเลือกหาสินค้าหรือบริการ ได้แก่ สิทธิที่จะเลือกซื้อสินค้าหรือรับบริการโดยความ สมัครใจของผู้บริโภค และปราศจากการ
ชักจูงใจอันไม่เป็นธรรม
ก็อบมาจาก สคบ.ครับ
ทางสภาช่วยเอาไปให้  AS ดูหน่อยนะครับ ผมจะซื้อเฉพาะ war3 ไม่เอาDiablo เครื่องละ500ยังพอไหว แต่จะเอาDiabloมาทำไมอีกตั้ง 500 เอามาติดแทนไฟท้ายมอไซค์เหรอ
เคยโทรไปติดต่อซื้อหลายที่แล้วแต่เจอตุกติก ต้องเป็นสมาชิกอันนั้นอันนี้ ต้องซื้อพร้อมเกมส์นั้นเกมนี้ ขายที่ละ10เครื่องขึ้นไป เบื่อ ไม่ซื้อเลยดีกว่า

ออฟไลน์ ragnatic

• ปี 1 เทอม 2

kasrv84685

ประกาศ  หนังสือพิมพ์ ...  ฉบับวันที่....
เกิดเหตุการ เจ้าของร้านแค้นบริษัท..... ได้วางระเบิดที่ทำการบริษัท....
มือระเบิดถูกจับตัวได้ หลังจากการสอบถาม
ผู้ต้องหาให้การว่า ร้านได้ซื้อลิขสิทธิ์ที่ไม่เป็นธรรมจากบริษัท .... ด้วยการขายพ่วง
อีกทั้งเกมออนไลน์ในเครือ มีแต่ปัญหา ทั้งที่จัดเก็บลิขสิทธิ์ แต่เงินนั้นไม่ได้นำมาพัฒนาระบบเกมในเครือเลย
ทั้งที่บริษัทอื่น ๆ ไม่มีนโยบายเก็บลิขสิทธิ์ ซักค่าย และบริการอย่างดี
ผู้ต้องหาได้ให้การว่าอีกทั้งเกมออนไลน์ บริษัทไม่มีสิทธิ์เก็บส่วย  ก็ยังมีกลุ่มบุคคลแอบอ้างมาเก็บอีก
จึงได้แค้นและก่อคดีขึ้น
ถ้าวันไหนมีข่าวงี้ ขึ้นหน้า 1 มันจะทำยังไงน้า อยากรู้จิง :slap:

สงสัย โทษร้านเกมอีก - -*

ออฟไลน์ otcom2525

หักดิบไปเลยครับพี่น้อง มีเกมส์ดีอีเยอะที่น่าเล่นครับ :punch: