บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: Leased line 2 M ของทรูสำหรับร้านเกมราคาเท่าไหร่เหรอครับ  (อ่าน 5716 ครั้ง)

ออฟไลน์ monkey

• VIP Group
อยากทราบราคา Leased line 2 M ของทรูอ่ะครับ หรือว่ายี่ห้ออื่นดีกว่าครับ ขอข้อมูลหน่อยครับ

ผมจะใช้ทั้งหมด ประมาฯ 120 เครื่องครับ แบ่งเป็น 3 สาขา ใกล้ๆกันครับผม

ใครรู้ช่วยแนะนำทีนะครับ ว่ามันน้อยไปหรือเยอะไป สำหรับ 120 เครื่องครับ
Signature cleanned by Admin

kriangsak

• บุคคลทั่วไป
Re: Leased line 2 M ของทรูสำหรับร้านเกมราคาเท่าไหร่เหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 03:27:14 pm »
adsl ธรรมดาก็พอแล้วครับ 4 M สำหรับเกมส์ 2 เส้น 4M สำหรับเนต 1 เส้น ก็เหลือๆแล้วครับ แนะนำเป็น all in one  server ครับ

kriangsak

• บุคคลทั่วไป
Re: Leased line 2 M ของทรูสำหรับร้านเกมราคาเท่าไหร่เหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 03:29:15 pm »
คุณใช้ leased line 1 เส้น ก็จะมีปัญหาของ IPBNUS ที่ จะได้แค่ 2 0เครื่อง  ส่วนราคาต่างกัน ครึ่งๆครับ

ออฟไลน์ monkey

• VIP Group
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 06:14:17 am »
ปกติผมใช้ SV ของพี่บอมทุกร้านอ่ะครับ แต่ผมว่า 120 เครื่องเนี้ย เน็ต 3 เส้นไม่พอนะ ส่วนราคาโทรไปถามเซลล์มาแพงบรมเลย 5หมื่นอ่ะครับ
เค้าแนะนำเป็น MPLS 1M 26300 บาทต่อเดือน ติดที่ว่า 3 สาขาผมมันอยู่ใกล้กัน 2 ที่แบบถัดกัน 3 ห้อง โยนสาย Lan ข้ามบ้านได้ แต่อีกที่มันอยู่ห่างกัน 800 เมตร เลยไม่รู้ทำไง
แต่ยังไง ก็ยังแพงไปอยู่ดี ตั้งงบไว้ 20000 เอง เห็นเค้าชอบโม้กันเวลาโฆษณาว่า 150 เครื่อง Leased line 2M ก็เลยอยากทำบ้างเพราะของเรามันก็เครื่องเกือบๆเท่าเค้า
ยังไงก็ขอบคุณมากครับ ใครรู้ไรดีๆ หรือมีราคาถูกๆบอกกันได้นะครับพี่น้อง

ออฟไลน์ aumsza

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 09:05:29 am »
ADSL 4 เมก/30เครื่องดีกว่าครับถุกกว่ากันเยอะ ลีดลายไม่ค่อยจำเป็นหรอกครับ