บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ nortonghost 2003 อยู่บ้างครับ ผมขอความช่วยเหลือหน่อยครับ  (อ่าน 4145 ครั้ง)

ออฟไลน์ pattap

• นักเรียนมัธยม
คือผมทำการโคลน ฮาร์ดดีส ผ่านสายแลน โดยใช้ nortonghost 2003 โหมด  ghost Advanced>> Peer-to-Peer

นอกจากจะโคลนไม่ได้แล้ว ยังกลับเข้า windows ไม่ได้อีก พอเราคลิ๊ก Quit เพื่อปิดโปรแกรม โกส มันกลับขึ้น dos โหมดที่หน้าจอแบบนี้

1.Run Norton Ghost Dos Operation
2.Return to Windows without running Norton Ghost
Enter choice :

F5:Bypass startup files    F8:Confirm each line of CONFIG.SYS and AUTOEXEC.BAT(n)

ต้องทำยังไงครับ ถึงจะกลับเข้า วินโดว์ ได้ ผมลอง ทำตามทั้งข้อ1 2ก็ยังไม่ได้เลยครับ รบกวนผู้รู้ครับ  :'( :'( :'( :'( :'(
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ ovannal

เรา ghost ทีละหลายๆลูกได้ป่าวนะ

ออฟไลน์ klouywan

• ¤¹´ÍÂ
  • ¤ÃÙä·ÂËÑÇ㨴ͷ¤ÍÁ
    • àÇçºÁÒÊàµÍÃì¡Ôê¡¡êÍ¡
ผมก็เจอแบบนี้แหล่ะ   ::)

farksay

• บุคคลทั่วไป
เลือกตัวที่ 2 ครับ
ทราบแล้วเปลี่ยน

farksay

ต่อให้อีกหน่อยนะครับอ่านไม่ทันหมด ผมคิดว่าน่าจะมีปัญหาแล้ว ลอง F5 F8 ยังครับ หรือลองเข้า Safe Mode ดูครับ

stcom

ผมพอมีอยู่นะ

apsch2

:what: :what:

annimal251

clone ไม่ได้เหมือนกันอ่ะคะ ทำไงดีน้อ

ออฟไลน์ superhybridge

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ยิ่งทำยิ่งงง

เคยทำได้อยุ่

ผมใช้ Ver.12.0 อ่ะ มีใครใช้ตัวนี้มั่ง