บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: Limited or no conectivity ใช้เน็ท ทรู 1m มีปัญหา...  (อ่าน 3641 ครั้ง)

Nuykung

• บุคคลทั่วไป
Limited or no conectivity ใช้เน็ท ทรู 1m มีปัญหา...
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 08:46:20 pm »
ไม่ทราบว่าจะมีการแก้ปัญหายังไงบ้างให้มันหายเพราะว่าตอนแรกก็เป็นแต่ว่าสามารถเล่นinternetได้ปกติ แต่ว่าคอมผมเสียสัก 2 อาทิดที่ไม่ได้เล่นพอกลับมา

กลายเป็นว่าเล่นเน็ทได้ช้าลงกว่าเดิม เพราะมีlimited นี้ขึ้นมาซึ่งในตอนแรกมันก็เป็น 1m แต่ตอนนี้มันไม่แน่นอนแล้ว อาจจะเป็น 32kb ก็มี - -" เซ็งอย่างแรง แต่ว่า

อัตราการอัพโหลดยังได้ ที่ 50kb/s เหมือนเดิมแต่การอัตราการดาวโหลดไม่สามารถโหลดได้เท่าเดิมได้อยู่แค่ 30-40 ต้นๆเท่านั้นเอง

ผมลองลงวินโดว์ใหม่ก็แล้ว ทำตามวิธีที่เวปอื่นบอกมาก็มากมายแต่ก็ไม่หายเลย ไม่ทราบว่าใครสามารถแนะนำได้บ้าง

ผมใช้โมเดมของ Zyxel prestige 630  เป็นแบบusb น่ะคับ  ตอนนี้ค่าดาวโหลดได้แค่ 30ต้นๆเอง

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
Re: Limited or no conectivity ใช้เน็ท ทรู 1m มีปัญหา...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 09:59:53 pm »
โทรถามศูนย์รึยังครับ
Signature cleanned by Admin

Nuykung

• บุคคลทั่วไป
Re: Limited or no conectivity ใช้เน็ท ทรู 1m มีปัญหา...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 11:55:57 pm »
ผมเข้าไปคุยกับพนักงาน true chat แล้วเค้าบอกก็สัญญาณปกติ แต่ว่าผมไปเจอโปรแกรม DSL Speed โหลดมาใช้แล้วก็หาย แต่ว่าต้องคอยทำอยู่ตลอด ไม่งั้นสปีดก็จะไม่มากเท่าไหร่

แต่ว่าผมอยากได้วิธีที่แก้ไขได้ถาวรจริงๆอ่ะนะ - -" แต่ได้โปรแกรมนี้มาใช้แล้วมันก็okดีกว่าได้สปีดต่ำๆมาใช้  ???