เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคนไหนเคยใช้ CCProxy 6.0 บ้าง ครับสอน คอนฟิกด้วย ครับ  (อ่าน 5873 ครั้ง)

teppong

• บุคคลทั่วไป
พี่ๆคนไหนเคยใช้ CCProxy 6.0   บ้าง ครับสอน คอนฟิกด้วย ครับดูเเล้ว น่าจะใช้งานง่ายดีนะ ครับผมลองเล่นบ้างเเล้ว เเต่ยังไม่สำเร็จเลย ครับ รบกวนพี่ๆๆ ชี้เเนะด้วย ครับขอบคุณครับ :'( :'(

aomerix

Re: พี่ๆคนไหนเคยใช้ CCProxy 6.0 บ้าง ครับสอน คอนฟิกด้วย ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 05:32:26 am »
ผมก็เคยลองใช้อยู่นะครับ ก็ถือว่าพอใช้งานได้ในการเก็บ  cache สำหรับท่องเว็บนะครับ ในการ Downloads ก็เก็บเป็นบางไฟลล์ บาง นามสกุล นะครับ ไฟลล์ใหญ่ๆ ก็ไม่เก็บไปซะงั้นลองเล่นดูนะครับ ใช้งานง่ายดี
ตั้ง Proxy Server เป็น 127.0.0.1 Port 8080 สิครับ ใน Internet Options นะ
ในคอนฟิก ของ CCproxy ต้อง แก้ port เป็น 8080 ด้วยนะ เดิมให้มาเป็น 808 (ถ้าจำไม่ผิด)
แล้ว ช่องว่างๆ ทำเครื่องหมาย ถูก ให้หมด
คอนฟิกหน้าสุดท้าย เอา เครื่องหมายถูกหน้า ข้อความ External User ออกด้วยนะ ไม่งั้นเครื่องอื่นจะใช้ Proxy เราไม่ได้ อิอิ
***ก็พอคร่าวๆนะครับ ยังไมได้ศึกษามาก ตอนนี้ก็ไม่ได้ใช้แล้ว เลยหาหน้าโปรแกรมมาบอกชัวร์ๆ กว่านี้ไม่ได้***
หาที่แก้ การเก็บข้อมูลมันไม่ได้อ่ะเลยเลิกใช้ซะงั้น set config Suqid NT ง่ายก่าเยอะ

tunder

Re: พี่ๆคนไหนเคยใช้ CCProxy 6.0 บ้าง ครับสอน คอนฟิกด้วย ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 06:13:49 am »
ลองใช้ดูแล้วเฉพาะ hotmail ถ้าติ๊กถูกที่ web cached จะเข้าไม่ถึง mailbox เลยครับ

charun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 10:31:53 am »
  เคยเข้าไปอ่านที่นี่ http://www.netcafethai.com/modules.php?op=modload&name=News&file=article&sid=241&mode=thread&order=0&thold=0
และ http://www.netcafethai.com/modules.php?op=modload&name=News&file=article&sid=240&mode=thread&order=0&thold=0
  รู้สึกว่าละเอียดดี ขอให้โชคดีล่ะนะ

teppong

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 09:24:15 pm »
ขอบคุณมากๆ ครับพี่ๆ

safe936

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 05:48:17 am »
แหล่มฮะยอดจิงๆๆๆขอบอก

HKR

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 02:33:03 pm »
พอดีเจอกับตัวคับว่าเจ๋ง เลยเอามาฝาก เกมออนไลน์สามารถวิ่งผ่านตัวนี้ได้คับ  :c_laugh: