เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากใช้ ฮาร์ดดิสก์ ร่วมกัน 2 ตัว ถ้าตัวหนึ่งพังให้ใช้อีกตัวทำไงคับ  (อ่าน 4350 ครั้ง)

winaies

• บุคคลทั่วไป
พอดีใช้ server centos คับ อยากป้องกันการสูญหายของข้อมูล พอดีมีฮาร์ดดิสก์ 2 ตัว  ใน server ถ้าฮาร์ดดิสก์ ตัวที่ 1 พัง  ให้ใช้ อาร์ดดิสก์ตัวที่ 2 โดยอัตโนมัติ โดยระบบ ทุกอย่างของ centos และข้อมูลยังอยู่เหมือนเดิมครับ  ทำอย่างไรครับ  บอกวิธีหน่อยครับ

ออฟไลน์ connect

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ทำ Raid 1 หรือป่าว ไม่แน่ใจ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ chaom24

• นักเรียนประถม
Signature cleanned by Admin

winaies

Raid 1  ก็ได้ครับ ใช้ได้เหมือนกันใช่ไหมครับ   บอกวิธีแบบ ละเอียดหน่อยนะครับ เพราะยังไม่เคยทำเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

winaies

Raid 1  ก็ได้ครับ ใช้ได้เหมือนกันใช่ไหมครับ   บอกวิธีแบบ ละเอียดหน่อยนะครับ เพราะยังไม่เคยทำเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ