บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้ช่วยหน่อย ทำไม Defragment ไม่ได้  (อ่าน 5814 ครั้ง)

ออฟไลน์ DeAtH_MeTaL

• นักเรียนประถม
ใครรู้ช่วยหน่อย ทำไม Defragment ไม่ได้
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 08:06:20 am »
ใครรู้ช่วยหน่อยครับ ทำไมถึงใช้โปรแกรมจัดเรียงข้อมูลเครื่อง Defragment ไม่ได้อ่ะครับ ไม่รู้ผมไปทำไรไว้...มันขึ้นคำว่า...
(X) MMC can not open the file c:\windows\system32\dfrg.msc.
This may be because the file doesn't exist,is not an MMC console,
or was created by a later version of MMC. This may also
because you do not have suffieient access right to the file.
[OK]
 :'( ::)
Signature cleanned by Admin

checky

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครรู้ช่วยหน่อย ทำไม Defragment ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2007, 03:37:19 pm »
ไฟล์สำคัญของwindowหายไปลง ลงwindowใหม่ หรือไม่ก้อใช้โปรแกรมอื่นdefrag

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
Re: ใครรู้ช่วยหน่อย ทำไม Defragment ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 04:28:02 pm »
ครับมีหลายประเด็น

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2007, 08:30:04 am »
บางครั้งคุณได้ลงตัวScan Anti-Virusบางตัวไป เวลาสั่งให้มันScanเครื่อง บางครั้งมันอาจจะScanข้อมูลสำคัญที่ไวรัสมันเกาะก็ได้นะครับ ระวังละเจ้าแอนตี้บางตัว-*- ๛emoticon236:

ออฟไลน์ นัทที

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2007, 10:34:18 am »
สาเหตุที่เป็นไปได้
1. ไฟล์วินโดว์บกพร่องเสียหาย
2. คุณไม่ได้ล็อกอินในฐานะ Admin ครับ