บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่จ้า  (อ่าน 2376 ครั้ง)

ballnd

• บุคคลทั่วไป
มือใหม่จ้า
« เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 04:39:50 am »
ถ้าผมจะทำเครื่องเซิฟเวอร์ นี่เครื่องเซิฟเวอร์นี่ต้องมีการ์ดแลน 2 ใบใช่ปะครับ ถ้าเครื่องลูกผมมีซัก40 เครื่อง นี่ต้องใช้ระบบแบบไหนดีครับ ใช้โปรแกรมไรดี ipcop หรือ squid
เน็ต 5 เม็ก จะรองรับเล่นเกมและเน็ตไหวปะครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยแต่อยากทำเองครับ

poy_local

• บุคคลทั่วไป
Re: มือใหม่จ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 05:48:34 am »
ใช้ใบเดียวก็ได้ครับผม ลอง Debian ดูหน่อยมั่ยคับ แล้วคุณจะหลงรัก อิอิ

ออฟไลน์ punajha

• นักเรียนประถม
Re: มือใหม่จ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:56:51 pm »
ถ้าร้านเป็น games only เปิดเวปนิดหน่อย แนะนำ ipcop ครับ แต่ต้องทำ qos เพิ่มนิดหน่อย แต่ถ้า net 2 สาย สบายครับ สายละ 2 Mb ใช้ RouterLoadbalance  [Rv042 ก้อได้ครับถูกสุด config ง่าย ๆ ] เข้ามาช่วยเอาอยู่แน่นอนแต่ถ้าจะให้ดีสุดๆ เอา ipcop มาต่อท้าย rv042 ครับ มีปัญญหาหรือสงสัยเรื่องไหนปรึกษาได้นะครับ ผ่าน msn ก้อได้ [email protected]
Signature cleanned by Admin