เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Memory cache size (MB): เท่าไหรดีครับ  (อ่าน 6724 ครั้ง)

ออฟไลน์ preechan_ss

• นักเรียนประถม
Memory cache size (MB): เท่าไหรดีครับ
« เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:46:37 am »
เครื่องผม ram 512 HDD 40 GB ครับ
Memory cache size (MB): เท่าไหรดีครับ
Harddisk cache size (MB):เท่าไหรดีครับ
Min object size (KB):เท่าไหรดีครับ
Max object size (KB):เท่าไหรดีครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ JuniorX_ray

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ความรู้ไม่มีวันที่สิ้นสุด ....
    • -
Re: Memory cache size (MB): เท่าไหรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 05:04:20 am »
1/3  ๛emoticon236:

ออฟไลน์ nutz

• นักเรียนมัธยม
    • Mr.nutz
Re: Memory cache size (MB): เท่าไหรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 06:46:24 am »
ตามปรกติ สมัยก่อน ปรับ cache  เป็น 2 เท่าของแรม
แต่ตอนนี้  แรมมานเยอะ... ปรับให้น้อยที่ สุด ของแรมที่เรามีละกัน
แต่ 512 ถ้าไม่ลงไรมากมายค่าเดิมดีสุด แต่ถ้าอยากมันก็ 2 เท่าอย่างที่ว่า  แล้วทดสอบดู :-X
** ยิ่ง cache  มากเครื่องจะช้าลง....(เพราะมัวแต่รอ HDD ไม่ยอมเรียจาก RAM)