เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: HD External เสียบแล้ว restart ครับ  (อ่าน 3600 ครั้ง)

vandervale

• บุคคลทั่วไป
HD External เสียบแล้ว restart ครับ
« เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 08:40:01 pm »
(เป็นคอมของ acer ใช้มา 4 เดือนไม่เคยปรับแต่งอะไรเลย)ปกติสามารถ ถอดเข้าออกเมื่อไรก็ได้ แต่ตอนนี้ถ้าเปิดเครื่องอยู่แล้วนำ HD External ไปเสียบ USB เครื่องมันจะดับแล้ว restart เองทันทีเลย  :o ถ้าเสียบไว้ก่อนเปิดเครื่องจะไม่เป็นไร แต่ว่ามันก็สามารถใช้งานได้ตามปกตินะ แต่ทีนี้มันลำบากและกลัวเครื่องจะพังด้วยเพราะเสียบทีมันก็ดับที  แต่ถ้านำ HD ไปเสียบที่เครื่องอื่นไม่เป็นไรครับ และก็ถ้าเป็น flash drive ไม่มีปัญหาใช้ได้ปกติ รบกวนด้วยครับ :'(

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
Re: HD External เสียบแล้ว restart ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 03:46:10 am »
 :'( ผมก้อไม่เคยเจอเหมือนกันคับ ปกติ ไฟเลี้ยง HD External มันจะเสียบไฟตังหาก กรณีคุณมันเหมือนกันว่าไฟไม่พเลย ไม่แนใจ
ของผมเคยเอจ แต่เว่า พอเสียบไป แล้วมันมองไม่เห็น  ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า hd เป็น sata หรือเปล่าไม่รู้มันขึ้นไดร์มาแต่มองไม่เห็น HD เครืองผมมัน ide ไม่ใช้sata เลยไม่ได้ลง ไดร์เวอร์ไว้
Signature cleanned by Admin

limanth

• บุคคลทั่วไป
พริ๊นท์ได้ไม่เกิน 5 เครือง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 02:31:51 am »
ที่ร้านมี 21 เเครื่อง  ใช้พริ๊นท์เตอร์ Canon LBP-810 แชร์พริ๊นท์ไว้ทุกเครื่อง  os ที่ใช้เป็น xp home sp1 เครื่องที่เปิดเป็นลำดับที่ 1 ถึง 5 (ไม่ว่าเครื่องไหน) สามารถพริ๊นท์ได้ทุกเครื่อง แต่เครื่องที่เปิดเป็นลำดับที่ 6 จะพริ๊นท์ไม่ได้ (หาเครื่องพิ๊นท์ไม่เจอ) ไม่ทราบว่าจะแก้ยังไง อีกร้านใช้ HP 1020  พริ๊นท์ได้ทุกเครื่อง ไม่ว่าจะเปิดเครื่องไหนก่อน เครื่องที่เปิดเป็นลำดับที่ 6 ก็พรินท์ได้