บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเรื่อง Bandwidth ... etc.. มีเรื่องจะถาม มากมาย ครับ  (อ่าน 2586 ครั้ง)

devilz

• บุคคลทั่วไป
คือว่า บ้าน ผมมี คอมพ์ อยู่ 2 เครื่อง คือของผมกับของพี่ แล้ว ก็ ใช้ Router/Hub มา ที่ เครื่องผมแล้วก็เครื่อง พี่  ปัยหามันมี อยู่ว่า พี่ผมชอบโหลด บลาๆ .. แล้ว ทำให้ผมเร่นเกมส์ lag หรือ net อืด มัน ดึงกันหน่ะครับ แล้วมันคน แนะนำ ให้ใช้ Squid NT  ผมก็ได้ ศึกษา สักพักเมื่อวาน ก็ ok ครับ ใช้ได้ดีแบบ block web ไรแบบนี้ ได้ แบ่ง ความเร็ว ได้ แต่ปัญหาคือ ผมต้อง เปิดเครื่องที่ลง Squid ไว้ ตลอด เลยงั้น สิครับ ต้องทำให้เป็นเครื่อง server ซึ่งผมไม่ต้องการแบบนั้นอ่ะ แบบ ไม่ต้อง การ ให้มี เครื่อง แม่ เลย แต่สามารถ แบ่งความเร็ว internet ไม่ให้ มัน ดึง พอจะมี วิธี บ้างไม๊ครับ

ขอบคุณมากครับผม  :)

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
Re: แนะนำเรื่อง Bandwidth ... etc.. มีเรื่องจะถาม มากมาย ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 12:34:17 pm »
cfosspeed
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ punajha

• นักเรียนประถม
Re: แนะนำเรื่อง Bandwidth ... etc.. มีเรื่องจะถาม มากมาย ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:34:52 pm »
ใช้ router ที่มี Bandwitch management ครับ พอช่วยได้
Signature cleanned by Admin