เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลการทำ Rebirth ในเกม Pirate King Online ในPatch 1.35 AfterLife  (อ่าน 4048 ครั้ง)

trazano

• บุคคลทั่วไป
ข้อมูลการทำ Rebirth ในเกม Pirate King Online ในPatch 1.35 AfterLife
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 06:59:03 am »
ข้อมูลของระบบ PKO Rebirth
[ อ้างอิงจากเซิร์ฟอินเตอร์ ของไทยอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยจ้า]

สวัสดีค่ะ กะทู้แรก ถือโอกาสแนะนำตัวซะเลย GM-JeAbu นะคะ พึ่งมารับหน้าที่เมื่อไม่นานมานี้ ไม่ได้ประจำอยู่ไหนเลย แต่แอบเข้าไปเนียนกับผู้เล่นอยู่ทุกเซิร์ฟแหละ แหะๆ หายตัวเป็นชีวิตจิตใจ เอาล่ะเห็นมีคนถามมาเยอะเลย Patch1.35 AfterLife นั้น จะเป็นอย่างไร โดยเฉพาะเงื่อนไขของการมีชีวิตครั้งใหม่ หรือที่รู้จักกันในภาษาไฮโซว่า Rebirth นั้นเอง

Rebirth คือ ระบบเกมที่จะทำให้ผู้เล่นกลับไปเป็น Lv.1 อีกครั้ง O_o !! แหม...ไหนๆเราก้อเคย Lv.75 มาก่อน ครั้งนี้ได้เปลี่ยนแปลงตัวเองทั้งที ต้องไม่ธรรมดาอยู่แล้ว แต่ก่อนที่เราจะเริ่มต้นชีวิตใหม่ในระดับขั้นเทพนั้น ต้องผ่านภารกิจและอุปสรรคมากมาย รวมถึงขั้นตอนของการก้าวผ่านความตาย ในนรก 18 ขุมด้วย >> 1.33 ลงได้แล้ว 4 ขุม <<

♥ ในมื่อโดน Rebirth แล้วแน่นอนที่ Stat จะโดนรีทั้งหมด
   ♥ Class และ Skill กลับไปสู่ สถานะเบื่องต้น ย้อนกลับไปสมัยคุณแม่ยังสาวเลย
   ♥ เมื่อเลเวลอัพอัตราการเพิ่มของ Stat จะได้แต้มมากขึ้น (มากกว่าชาติที่แล้ว *0*)
   ♥ ที่เด็ดสุดๆ คือตัวละครที่ผ่านความตายมาแล้วจะสามารถ บินได้
   ♥ เพิ่ม Skill ใหม่ๆ ที่มีประสิทธิภาพรุนแรงขึ้นในแต่ละ Class

เงื่อนไขของการก้าวสู่ชีวิตหลังความตาย

♥ ต้องมี Lv.75 ขึ้นไป
♥ ต้องมี คะแนน Honor และ Reputation อย่างละ 9999 คะแนน

♥ ต้องผ่านเควส Rebirth

พ่อค้าแม่ขาย คนดีมีเมตตา หลายๆคนคงยังไม่คุ้นกับคะแนนเหล่านี้ แต่พวกที่ซาดิส ดิบ ดุ บ้าเลือด ฆ่าคนเป็นชีวิตจิตใจ คงคุ้นเคยกับคะแนนพวกนี้อย่างดี เพราะว่าคะแนนนี้ จะได้จากการเก็บคะแนนสะสมไว้ใน Medal of Valor [ สมุดโน๊ตสิ้นโลก ]  ได้บรรยากาศของหนังเรื่อง  L พอดี อิอิ

ปล. 1.35 ใกล้เข้ามาทุกที มีเวลาอีกประมาณ เดือนกว่าๆหรืออาจจะน้อยกว่านั้น ขอให้75+ไวๆ นะคะ ^^" วันหยุดสุดสัปดาห์ จัด x2 ไว้ให้ด้วย สู้ๆนะ

Tmaster

• บุคคลทั่วไป
Re: ข้อมูลการทำ Rebirth ในเกม Pirate King Online ในPatch 1.35 AfterLife
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 07:41:19 am »
ขอบคุณครับ  ;)