บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ((ช่วยดูให้ด้วยค่ะ)) ระบบ network  (อ่าน 3932 ครั้ง)

kornnaphar

• บุคคลทั่วไป
((ช่วยดูให้ด้วยค่ะ)) ระบบ network
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 10:50:19 am »
เครื่องลูกสามารถเข้ามาเครื่องแม่ได้ แต่ เครื่องแม่ไม่สามารถเข้าได้ มันขึ้นตามรูปค่ะเพราะอะไรช่วยบอกด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
Re: ((ช่วยดูให้ด้วยค่ะ)) ระบบ network
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:46:38 am »
เครื่องลูกสามารถเข้ามาเครื่องแม่ได้ แต่ เครื่องแม่ไม่สามารถเข้าได้ มันขึ้นตามรูปค่ะเพราะอะไรช่วยบอกด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ลองดูแล้วกันครับทำที่เครื่องที่เราเข้าไปไม่ได้นะครับ

Start - Controlpanel - Administrative Tools - Computer management - Local Users and Group - Users - Guest(ข้างขวามือนะครับ) - ดับเบิ้ลคลิกติ๊กถูกตรง Account is disable ออก ลองดูแล้วกันครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
  • นักเรียนมัธยม
    • akenet
Re: ((ช่วยดูให้ด้วยค่ะ)) ระบบ network
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 12:28:50 pm »
share full ดิครับ ยังไงก็เข้าได้น่า

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 03:34:47 am »
ทำตามที่ K.Siam บอกเลยครับได้ชัวร์

ออฟไลน์ tommycome

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 02:41:20 am »
ผมลองทำตาม คุณ Siam แล้วไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ aumsza

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 07:29:22 am »
เครื่องแม่เข้าเครื่องลูกไม่ได้เพราะเครื่องลูกไม่ได้เปิด share ไส้นะครับ

ออฟไลน์ jochin

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 05:45:02 am »
ขอบคุณมากครับ

chan88221

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 01:55:56 am »
 :urr: :urr: :urr: :urr: :urr:

ออฟไลน์ OSComputer

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 03:25:50 am »
ใช้โปรแกรมสแกนไวรัสตัวเดียวกันเปล่าทั้งสองเครื่อง
และใช้โปรของอะไร

HKR

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 06:37:07 am »
เครื่องแม่เข้าเครื่องลูกไม่ได้เพราะเครื่องลูกไม่ได้เปิด share ไส้นะครับ
ยืนยันตามนี้คับ ผมเคยทำ

Godelf

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2008, 03:03:08 am »
ถ้า share ไว้แล้ว ลองปิด firewall ดู