เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: มีโปรแกรม หรือ มีวิธีไหนบ้างไหมครับ ผมลบไฟล์ไปแล้วไม่อยากให้กู้ได้คืนอ่ะ ช่วยที่  (อ่าน 3030 ครั้ง)

iluvsc

• บุคคลทั่วไป
รบกวนหน่อยนะครับ ด่วนมากๆเลย คือผมจะขายกล้องแต่ที่นี้ผมกลัวว่าคนที่ชื้อไปจะกู้รูปถ่ายที่ผมถ่ายที่ลบไปแล้วคืนอ่ะครับ เพราะมันมีแต่ภาพส่วนตัวทั้งนั้นเลย.. ส่วนตัวผมก็มีโปรแกรมกู้ไฟล์อยู่ แล้วผมลองลบภาพ และ ก็Format  ทั้งเม็มทั้งเครื่องดู แต่พอเอามากู้คืน มันก็ยังกู้ได้คืนอ่ะครับ.. ผมล่ะเช็งมากๆเลย ยังมันกล้าขาย.. มีวิธี หรือ โปรแกรมอะไรไหมครับ ที่เราลบ และ Format แล้วให้มันหายไปเลย ไม่ให้มันกู้ไฟล์คืนได้อีก รบกวนเชียนทังหลายหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง.. ด่วนมากๆครับ ;)

ออฟไลน์ xewet

• มหาลัยรัฐบาล
ให้ Format ทิ้ง แล้วให้ บันทึกใหม่ให้เต็มเลยนะครับ อย่าให้มีพื้นที่เหลือ บันทึกอะไรก็ได้ที่ไม่เป็นความลับ และ Format ใหม่อีกที ทำอีกสัก1รอบ แค่นี้ก็กู้ไม่ได้แล้วครับ....(หรือเปล่า อิอิ)... ;D
Signature cleanned by Admin

iluvsc

จะลองดูครับ.. เพื่อนๆคนอื่นมีวิธีไหนบ้างอีกไหมครับ.. ด่วนมากๆเลย ;)

ออฟไลน์ pongpanpy

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ลองใช้โปรแกรม Tuneup Ulitity ดูครับมันจะมี คำสั่ง Sharedder อยู่ครับ
มันจะทำงานเหมือนกับเครื่องทำลายเอกสาร(มั้งนะ)ทำให้ไม่สามารถกู้คืนได้อ่ะครับ ลองดูนะได้ผลเป็นไงบอกด้วยครับ
อิอิ :)

ออฟไลน์ o2mini111

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ผมแนะนำวิธีที่ง่ายที่สุดคับ คุบจำชื่อของภาพได้ป่าวคับภาพที่ถ่ายภาพแรกถึงภาพสุดท้ายคับ (ถ่ายภาพทับของเก่าให้หมดคับ)แล้วค่อย format ที่นี้มันจะกู้ได้เฉพาะไฟล์ล่าสุดคำ

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
ก้อบันทึกไรก้อได้ให้เต็มแล้ว format ทำแบบนี้สักสามรอบน่าจะได้

ออฟไลน์ scrolllock

• นักเรียนมัธยม
 ๛emoticon51: อึ๋ย............ย

น่ากลัวแฮะ...... คลิปลับ ภาพลับ หลุดล่ะซวยเช็ดเลย

tanggrap

ยังไงก็น่าจะโดนกู้ได้ ถ้าคนที่กู้ข้อมูลใช้โปรแกรมกู้ที่ดีๆๆๆ ความสามารถสูงคงไม่รอดแต่ว่าไฟล์ที่กู้มาอาจจะไม่สมบูรณ์ 100%

ออฟไลน์ hey!

• นักเรียนมัธยม
เคยเห็นเค้าว่า บันทึกซ้ำสัก 3 รอบหายขาดแน่นอน  ตอนนี้อยากได้โปรแกรม tuneup utility พร้อมคำแนะนำง่ะ