เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องระบบ lan  (อ่าน 2339 ครั้ง)

ballnd

• บุคคลทั่วไป
เรื่องระบบ lan
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 03:40:05 am »
พอดีที่ร้านมีฮับอยู่3 ตัว ใช้เร้าเตอร์แบบ4พอต   แต่ก่อนต่อแบบฮับเข้าเร้าเตอร์ช่องละพอต    เวลาดึงไฟล์จากวงแลนฮับตัวที่1ไป2 ก็ปกติ 
แต่พอต่ออีกแบบคือใช้เซิฟเวอร์  เอาเร้าเตอร์เซ็ทเป็นบริทต่อเข้าเครื่องเซิฟ แล้วเอาเครื่องเซิฟเวอร์ต่อเข้าฮับตัวที่2        เอาฮับตัวที่1และ3ต่อเข้าตัวที่2
พอจะดึงไฟล์จากฮับตัวที่1มา2 โหลดช้ามาก เป็นชั่วโมงจากแต่ก่อน 3 นาที  ต้องแก้ไขแบบไหนครับถึงจะดึงไฟล์ได้ไว ช่วยด้วยครับ ขอบคุณมากครับ