บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: Web Client(IE) ทำงานช้า สำหรับเครื่องทุกเครื่องครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ T^T,  (อ่าน 4047 ครั้ง)

ออฟไลน์ NewweN

• รุ่น The ปู่โรงเรียน
ที่ Server จะ Run Jboss Tomcat ไว้ รันผ่านถึงกันโดย IE ประมวลผลที่ด้านหลังด้วย Java นะครับ
แต่ก่อนก็ใช้งานได้ไวเป็นปกติทุกอย่าง(ประมาณ 2 ปีกว่า) แต่พอดีอยู่เมื่อตอนเดือน มีนา ไม่รู้เป็นอะไร อยู่ๆ ก็เข้าโปรแกรมช้่า รันช้ามากครับ แต่ที่เครื่อง Server ก็ีรันไวเป็นปกติดี

สิ่งที่ได้ลองทำไปแล้วคือ

1.ลองลง Windows ใหม่ ทั้งที่ server และ Client ครับ
2.ลอง reset Router แล้ว
3.ลองเปลี่ยน Router ใหม่แล้ว

ปล.ครั้งก่อนที่หาย เพราะ ลอง set DNS ใหม่ดูเป็นของ True ครับ
ค่าที่ set ไปคือ 203.144.255.71, 203.144.255.72

แต่พอมาเมื่อวานนี้มันก็กลับมาเป็นอีกครับ 
วันนี้ก็เลยลอง reset Router ใหม่ดูแล้วลอง set DNS ใหม่ดู
ลองไปที่ C:\WINDOWS\system32\drivers\etc เปิด file hosts แล้วใส่ ip กับ ชื่อ server ดู ก็ยังไม่หายอะครับ

จึงอยากขอความช่วยเหลือ จากพี่ๆในบอร์ดหน่อยครับ  ตอนนี้ทำงานไม่ได้เลยครับ T^T (แต่ที่ Server ก็ยังทำงานเป็นปกติดีนะครับ)
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ NewweN

• รุ่น The ปู่โรงเรียน
ไม่มีคนรู้เลยหรอ  ๛emoticon251:

ออฟไลน์ ¹Ò§¿éÒ ¹Òà´ÕÂ

• ¤Ò¹·Í§¹ÔàÇÈ â»Ãà¨ç¤ËÅÕ´à´ÍÃì
  • มหาลัยรัฐบาล
  • ¹Ò§¿éÒ ¡Ò´Øê¡ ¡Ò´Ôê¡
งง กับ คำถามอ่ะพี่ - -" โทรมาบอกได้ป่ะว่าอาการเป็นไง ? ๛msn12: