เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเพิ่มเน็ตดีไหมครับ แล้วมันจะหายไหม ????  (อ่าน 3489 ครั้ง)

jamestidus

• บุคคลทั่วไป
คือร้านผมมีคอม 11 เครื่อง รวมเครื่องแม่แล้ว ลูกค้าเล่นดอทเอ 10 เครื่อง ผมเปิด hi5 ที่เครื่องแม่ทีไร มันตะโกนว่าแลคทุกที ผมก็ต้องรีบปิด เหอ ๆ ตอนนี้ใช้เน็ต 1.5 เม็ก ว่าจะเปลี่ยนเป็น 2 เม็ก ดีไหมครับ ของ Maxnet

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
Re: ควรเพิ่มเน็ตดีไหมครับ แล้วมันจะหายไหม ????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 11:31:40 am »
 8)  กำ อย่าใช้ ของแม็กเน็ต เลย ครับ แนะนำ ของ กสท หรือไม่ก็ ลองหาเจ้า อื่น ดู  แม็กเน็ต กับ TOT ไม่แนะนำ ครับ ปัญหาเยอะ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
Re: ควรเพิ่มเน็ตดีไหมครับ แล้วมันจะหายไหม ????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 01:33:58 pm »
ที่ กาญ Max ดีสุด tot ตามมา กสท โคตรฮ่วย

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 01:43:28 pm »
เหอะๆๆ

แล้วแต่ คนใช้ ครับ  แต่ max ยืนยัน แบ่งแบนวิส ให้ คนอื่นใช้เยอะมากจะ ดี ตอนช่วงหลัง 4ทุ่มขึ้นไปเพราะ คนใช้น้อย แบนวิส จะไม่ค่อยดึง มันเลยดี เหอะๆ

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 02:22:56 pm »
แต่สำหรับผมว่านะ ร้านใหนอยู่ไกล้ๆเสา หรือคลื่นแรง มันก็แรงตาม ที่ผมบอกว่า max แรงเพราะเสาอยู่หลังบ้านผม กสท ห่าง3.5โล  tot ห่าง2.5โล  แต่ร้านเกมส์ใน ตัวเมืองกาญ ใช่ กสท เพราะไกล้เสา

yonizuka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 04:42:26 am »
คือร้านผมมีคอม 11 เครื่อง รวมเครื่องแม่แล้ว ลูกค้าเล่นดอทเอ 10 เครื่อง ผมเปิด hi5 ที่เครื่องแม่ทีไร มันตะโกนว่าแลคทุกที ผมก็ต้องรีบปิด เหอ ๆ ตอนนี้ใช้เน็ต 1.5 เม็ก ว่าจะเปลี่ยนเป็น 2 เม็ก ดีไหมครับ ของ Maxnet

แล้วถ้าลูกค้าเล่นดอทเอ 9 เครื่อง แล้วมีลูกค้าอีกคนมาเปิด Hi5 ที่เครื่องลูกมันแลคไม๊ครับ ?
แซวเล่นนะครับอย่าคิดมาก
1 WAN + server + QoS ถามราคาคุณบอมเลยครับ

sikukase

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:56:11 pm »
ไม่ต้องเพิ่มหรอกครับ แค่ หาโปรแกรมคอยดูว่าใครเล่น HI5 เพราะHI5เป็นเว็บที่กินเน็ตมากๆๆใครเปิดที่ไหนถ้ามีแบบนี้อยู่ในhi5ควรปิดคือ
1.ไฟล์หนัง
2.ไฟล์สไลน์
3.ไฟล์เสียงรวมถึงลูกเล่นต่างๆ
กินเน็ตมากๆใช้2เม็กก้ไม่พอหรอก ถ้าเป็นเกมส์ที่ไวต่อความเร็วเช่น SF แล้วล่ะก้อใครลองเปิดhi5เวลาเล่นเกมส์เอสเอฟสิแล็กมาก ปิง 500 วิธีที่ร้านผมใช้คือ ใช้โปรแกรม ตรวจดูเครื่องที่เปิดไฮไฟ แล้วสังปิด IE เลย ทําได้ครับทําไม่บอยหรอกส่วนใหญ่จะมาเล่น ไฮไฟกันเวลาหลังง 1 ทุ่มไปแล้ว แต่ที่ทําคือมีลูกค้าเล่น SF กันมากประมาณ 95เปอร์เซ็นจะปิดไฮไฟ ครับ

ออฟไลน์ arkeerat

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 02:39:11 am »
ทำเซิฟเวอร์สิครับ แยกเน็ตแยกเกมส์ไปเลย ถ้าใช้เส้นเดียวร่วมกัน ต่อให้ 5 เมกก็เอาไม่อยู่ครับ ถ้าทำเซิฟเวอนะ แค่ 2 เมก 2 เส้นก็เกินพอครับ เส้นละ 590 สองเส้นก็ 1180 บาทเอง ลองหาโหลดมาทำกันดูครับ โชคดีครับ :bbye:

ออฟไลน์ alcatel547

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 02:40:01 pm »
ทำเซิฟ2สายดีกว่าครับ แยกเน็ต/เกมกันไปเลยหายแลคแน่ครับ เมื่อก่อนร้านผมใช้ cc สายเดียวบีบจำกัด แบนวิท ก็เอาไม่อยู่ ต้อง2สายแยกครับ ทุกวันนี้ถ้าลูกค้าจะบ่นว่าแลคละก็แค่เดินไปบอกให้เขาปิดโปรแกรมที่เปิดหลังฉากตอนเล่น เกมดอทA หลายๆตัวซะก็จบ(พวกบ้าเปิดมันซะหลายเกม+แชท+ดันมามีหน้าว่าแลคได้ซะงั้นคอมไม่โหลดจนแลคก็แปลกละครับ >:()

ออฟไลน์ Extreme

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 03:13:00 pm »
ทำเซิฟ2สายดีกว่าครับ แยกเน็ต/เกมกันไปเลยหายแลคแน่ครับ เมื่อก่อนร้านผมใช้ cc สายเดียวบีบจำกัด แบนวิท ก็เอาไม่อยู่ ต้อง2สายแยกครับ ทุกวันนี้ถ้าลูกค้าจะบ่นว่าแลคละก็แค่เดินไปบอกให้เขาปิดโปรแกรมที่เปิดหลังฉากตอนเล่น เกมดอทA หลายๆตัวซะก็จบ(พวกบ้าเปิดมันซะหลายเกม+แชท+ดันมามีหน้าว่าแลคได้ซะงั้นคอมไม่โหลดจนแลคก็แปลกละครับ >:()
ความรู้สึกเดียวกันครับ ไอ้พวกนี้ >:( >:( >:(

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 03:19:39 pm »
ครับ มาขอฟามรู้ด้วยคน