เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการ Add User และ pass ใน Squid 2.5 Stable 12 SiamcafeEdtion ครับ  (อ่าน 6853 ครั้ง)

Thir~

• บุคคลทั่วไป
การสร้างไฟล์ passwd + Add User ของ Squid 2.5 Stable 12 SiamcafeEdtion

ที่จะมาเข้าใช้เนต.โดย login ผ่าน Browser..

ตอนนี้ผมทดลองทำดูตามคู่มือ..วิธีสร้าง User โดยใช้ User : test, Pass : test ก็ OK ครับ

แต่ถ้าเรามี User หลายคนที่อยากจะ Add User และ Pass ของแต่ละคน หรือเปลี่ยน pass

จะต้องทำงัยบ้าง...เรียนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ...จักเป็นพระคุณอย่างสูง...

apichat-s

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากทราบวิธีการ Add User และ pass ใน Squid 2.5 Stable 12 SiamcafeEdtion ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 02:46:09 am »
คำตอบอยู่ในเว็บนี้แหละครับ
:\>c:\squid\libexec\htpasswd c:\squid\etc\passwd user
Adding user user
New password:********
Re-type new password:********

ออฟไลน์ harryuyo

• ปี 1 เทอม 2
Re: อยากทราบวิธีการ Add User และ pass ใน Squid 2.5 Stable 12 SiamcafeEdtion ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 08:21:31 am »
ขอบผมมันขึ้นแบบนี้อ่ะคับไม่รู้เป็นที่อะไรรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีค้าบบบ

c:\squid\libexec\htpasswd' is not recognized as an internal or external command' operable program or batch file.

ไม่รู้แก้ไงค้าบบ
Signature cleanned by Admin