เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติปิดการดาวน์โหลด Frox , imspector , no-ip ชั่วคราว  (อ่าน 10184 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
เนื่องจากมีผู้ไม่ประสงค์ดี..เขียนต่อว่ามาหาว่าพวกผมไป copy code เขามา..จึงขออนุญาติปิดกระทู้และการดาวน์โหลด Sorce ทุกอย่างชั่วคราวนะครับ

ขออภัยด้วยส่วนท่านที่ดาวน์โหลดไปก่อนหน้านี้แล้วก็ลองทดสอบดูนะครับพบ bug ตรงใหนรบกวนแจ้งมาด้วยครับ

5555 แจ่มนี่ แต่ที่หาว่าคนเอาไปทำมาหากิน แล้วมาลอกคุณน่ะ มันมากไปป่าว เขาทำกันมานานแล้ว ก่อนพวกคุณเกิดอีก ถามอีกนิดนะครับ ที่พวกคุณไปเอาวิธีติดตั้งเป็นรูปภาพมาแล้วเอาโลโก้ใส่เข้าไป อันนี้มันลอกหรือคิดเอง ด้านจริง ๆ ปิดเวปไปเถอะครับ หลาย ๆ อย่างทำไม่ได้อย่างคุย คิดแล้วอายจริง ๆ

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
Re: ขออนุญาติปิดการดาวน์โหลด Frox , imspector , no-ip ชั่วคราว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 08:56:21 am »
http://www.siamcafe.net/board/index.php?topic=20778.msg121379;topicseen#new

บอกตรงๆเจองี้หมดกำลังใจเลยครับ  :'( ไว้เดี๋ยวจะมา Post ใหม่แล้วกัน เ) เซ็งเป็ดเลยบอกตรงๆ

พวกผมทำมาแทบตาย...เจอแบบนี้...หมดเลย..เอาไว้อารมณ์ดีๆ จะกลับมา  Post ใหม่ใครที่ได้โหลดไปลองก่อนหน้านี้แล้วก็ช่วยแจ้ง BUG มาด้วยหละกันนะครับเพื่อพัฒนาเวอร์ชั่นต่อๆไป  ๛sc

ปล.ไม่ได้หัวล้านใจน้อยนะ ..แค่เสียความรู้สึกนิดหน่อย  ๛emoticon295:

ออฟไลน์ channaronk

• นักเรียนประถม
Re: ขออนุญาติปิดการดาวน์โหลด Frox , imspector , no-ip ชั่วคราว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 09:26:33 am »
 :'(
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ snes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 09:31:56 am »
เศร้าใจ  :'( :'( :'(

iCafe

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 09:36:13 am »
เอาเข้าไป กำของเวร

ไหนบอกว่าเข้าใจที่ตูโพสไปแล้ว เอากระทู้นั้นกลับมาด้วย เวรรรรรรรรร
  ???

thevovnoi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 09:38:02 am »
พี่บอม สู้ ๆ เอาน่าพี่ คนดีมี คนเลวมี สังคมมันก็อย่างงี้แหละ

เราทำดีกว่า คนอื่นอิจฉา อย่างงี้แหละครับ มนุษย์

ผมคนนึง ติดตามผลงานของพี่มาตลอด ได้ความรู้จากที่นี่ก็มาก และเชื่อว่าหลาย ๆ คนในที่นี้ก็คงเป็นอย่างผม

เอาน่า.....สู้ ๆ  ผมไม่มีอะไรจะให้พี่ นอกจาก กำลังใจ จากใจจริงครับ
เวลาผมท้อ ผมจะนึกประโยคนี้ครับ
" อย่างน้อย สิ่งที่เรานั้นทำลงไป ไม่คิดอะไรก็ภูมิใจที่เป็นคนดี
อย่างน้อย บอกตัวเองหนทางมี แม้ว่าวันนี้ มันจะโหดร้าย
ก็ยังคงทำดีไม่เคยหวั่น รู้ว่าสักวัน ต้องได้ดี "

ใครยังไงไม่รู้ ผมรับรู้แต่ว่า พวกกู เพื่อนกู อาจารย์กู สังคมของกู ที่นี่ "จริงใจกับกู" เท่านี้ กูพอใจแล้ว
ขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพครับ แต่ผมคิดอย่างงี้ จริง ๆ

• admin
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 09:54:10 am »
เอาเข้าไป กำของเวร

ไหนบอกว่าเข้าใจที่ตูโพสไปแล้ว เอากระทู้นั้นกลับมาด้วย เวรรรรรรรรร
  ???

ผิดๆคนเพ่ โทษๆ

viboonsak

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 10:06:23 am »
ใครมันว่าคุณบอม เก่งจริงก็เปิดเผยตัวมา มีน้ำใจแบบเค้าไหม คนเราลองผิดลองถูกเป็นเรื่องธรรมดา ไม่มีน้ำใจแล้วยังจะมาปากสุนัขอีก

existing

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 10:58:56 am »
สงสัยเป็นพวกที่ กำลังจะเปิดสอนมั้งกลัวคนเค้าไม่ไปเรียนกันเลยมาโพสแบบนี้   ๛emoticon252:

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
  • นักเรียนมัธยม
    • akenet
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 11:43:20 am »
สงสัยเป็นพวกที่ กำลังจะเปิดสอนมั้งกลัวคนเค้าไม่ไปเรียนกันเลยมาโพสแบบนี้   ๛emoticon252:
ช่วงนี้มีใครครับ ... ???ที่เปิดสอน ที่เห็นก็มี...1 เอ่อ 2 เอ่อ  พูดได้ป่าว ไม่พูดดีก่า... รู้ๆกันอยู่ ... สู้ต่อไปครับพี่บอม ของแบบนี้ถ้าอยากรู้ว่าใครจับมือใครดมยากครับ... เฮ้อออ.... ไอ้พวกนี้นี่ ตูโหลดอยู่ดีดี.. ได้อะไรจากที่นี้เยอะ... เห็นไหมเนี่ย คุณพูดอะไรไป..พี่เค้าปิดโหลดเลย.. ธรรมดานะคัรบ ผมก็เข้าใจความรู้สึกพี่แหละ... เหมือนตอนเรียน ทำการบ้าน เพื่อนแมร่งลอก เอาไปส่งก่อน..พอเราส่ง อาจารย์หาว่าเราไปลอกเค้ามา..แต่สุดท้าย อาจารย์ก็รู้ว่าเราทำเองครับ

090628799

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 03:11:27 am »
ช่างหัวมานเหอะพี่ คนที่เสียผลประโยชน์ก้อมากล่าวหาเรา  ถ้าเราหลงไปกะเขาก็ เข้าทางเขาซิพี่  สู้ต่อไป  เราเชียร์เต็มที่เลยเพ่  เราทำดี  แคร์อารายกะพวกไก่กา ;D 8)

• admin
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 04:12:23 am »
ช่วงนี้มีใครครับ ... ???ที่เปิดสอน ที่เห็นก็มี...1 เอ่อ 2 เอ่อ  พูดได้ป่าว ไม่พูดดีก่า... รู้ๆกันอยู่ ... สู้ต่อไปครับพี่บอม ของแบบนี้ถ้าอยากรู้ว่าใครจับมือใครดมยากครับ... เฮ้อออ.... ไอ้พวกนี้นี่ ตูโหลดอยู่ดีดี.. ได้อะไรจากที่นี้เยอะ... เห็นไหมเนี่ย คุณพูดอะไรไป..พี่เค้าปิดโหลดเลย.. ธรรมดานะคัรบ ผมก็เข้าใจความรู้สึกพี่แหละ... เหมือนตอนเรียน ทำการบ้าน เพื่อนแมร่งลอก เอาไปส่งก่อน..พอเราส่ง อาจารย์หาว่าเราไปลอกเค้ามา..แต่สุดท้าย อาจารย์ก็รู้ว่าเราทำเองครับ

เอ...คุณก็เปิดสอนเหมือนกันหนิครับ  :o

แต่ใครจะเปิดสอนใครก็ช่างเถอะ พวกผมขอสอนมั่ง สอนมันใน Web นี่หละ ลองทดสอบลองดูหละกันว่าข้อสอบยากง่ายเพียงใด !!

• admin
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 04:33:48 am »
กลับมาแล้วตามคำเรียกร้อง .. :)

ออฟไลน์ snes

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 04:59:48 am »
เย้ๆ กลับมาแล้ว  รอดูวันนี้มีอะไรมาให้ศึกษากันอีก ;) ;) ;) ;) ;)

sense

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 05:13:18 am »
มันก็แค่ เรื่องผลประโยชน์ คนที่เสียผลประโยชน์ ก็มักจะมาหาเรื่องโจมตี เพื่อทำให้เค้ากลับไปได้ประโยชน์
เห็นใจคนที่บริสุทธิใจในการนำเอาความรู้เรื่องนี้ ออกมาเผยแพร่ โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน ท่านเป็นผู้ให้โดยแท้จริง ขอคาราวะ ครับ

ออฟไลน์ o2mini111

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 07:16:52 am »
พี่บอม ไม่ต้องกลัวมี่พวกผมเป็นกำลังใจให้พี่อย่างมากมายครับ :-*

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 07:43:41 am »
สู้ต่อไป ครับ คุณบอม 8)

ออฟไลน์ socoolzz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 11:31:37 am »
 8)ชิวๆ คับพี่บอม สู้สู้ ผมรออยู่ ว่าไปแล้วพวกที่ว่าพี่นะ พวกเสียผลประโยชน์ทั้งนั้นครับ ความรู้นะ เขาเอาไว้ค้นคว้า แล้วนำมาแบ่งบัน ใครที่นำมาเป็นผลประโยชน์เนี้ยะ ผมบอกได้คำเดียวว่า ....... จริงๆ คับ ยิ่งถ้าคิดไปคิดมาแล้ว เอาความรู้มาตีราคานะ ผมว่าตีราคาไม่ได้หรอกครับ สู้เอามาแล้วเผยแพร่ในทางที่สร้างสรรค์ แบ่งปันเพื่อต่อยอดเนี้ยซิ เรียกว่า เทพ ตัวจริง ชื่อโปรแกรมเขาบอกแล้วไม่ใช้หรือคับว่า เป็น Open นะ แปลว่าเปิดนะคับ ไม่ใช่ Close นะคับ
...สุดท้ายขอเป็นกำลังใจให้ทีมงาน และพี่บอม สู้ต่อไปครับ...ปล. ผมคนหนึ่งที่ไม่มีความรู้ด้าน Linux เลยแต่มาทำ Ipcop ด้วยตนเองได้ กะพี่บอม และ อ.ไก่นี้แหละคับ ทุกวันนี้ ผมยังทำให้เพื่อน ๆ ที่ร่วมอาชีพด้วยกันละคับ (ฟรีด้วยคับ)
น้ำใจ ที่ให้ มากว่า "เงิน" แลกไม่ได้หรอกคับ

ออฟไลน์ RuAmMiT

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 12:25:07 pm »
0.0 พระเอกสู้  ต่อไป

ออฟไลน์ MasterKick

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 03:14:19 pm »
 :o ทำดีไม่ต้องกลัวใครนะคับ  ;D

ออฟไลน์ heartbeat

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 04:59:24 am »
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

dr.k

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 08:03:55 am »
สู้ ๆ  ครับ

ออฟไลน์ scrolllock

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 10:14:37 am »
ก่อนจะสำเร็จมรรคผล มักมีมารผจญ

paearsenal

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 10:59:20 am »
 :shy:

samartLOTUS

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 12:02:26 pm »
 :urr:มือไม่ช่วยพาย.....เอาสร้น...มาลอยลากถ่วงชาวบ้านให้ช้าอีก....เง้อ
ปาเทดไทย....มีคนแบบนี้แยะคับทนเอาเหอะ นึกว่าเสียงแมวหอนละกันนะ

ออฟไลน์ ธุวานันท์

• รักเธอประเทศไทย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 12:06:50 pm »
 :vvv: :vvv: :vvv: :vvv: สู้ต่อไปท่านอาจารย์บอมเป็นกำลังใจให้ คนทำดีมีคนรัก ย่อมมีมารมาขัดขวางเป็นเรื่องปกติจ๊ะ ขอเป็น1กำลังใจให้นะครับ :rose: :love: :vvv: :vvv: :vvv: :vvv:

chaideaw

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 01:59:24 am »
ขอบคุณคร๊าบ

ออฟไลน์ phoothaik

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 08:53:22 am »
กำลังใจอีกคนครับ
 :027: