บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับช่วยเด็กใหม่ทีเพิ่งมาใหม่  (อ่าน 2570 ครั้ง)

owen14269

• บุคคลทั่วไป
พี่ครับช่วยเด็กใหม่ทีเพิ่งมาใหม่
« เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 10:46:20 am »
พี่เคยเจออาการอย่างงี้บ้างไหมอะคับ คืออยู่ดีๆๆ เปิดเครื่องมา แล้วเข้าเกมไม่ได้ซักเกมอะ แบบว่ากดดับเบิ้ลคลิ๊กที่เกมไหน เช่น sf ก็จะขี้น window connot find www. sf .in. th ประมาณนี้อะ  ขอย้ำนะคับเปนทุกเกม ทุกไอคอนในหน้า destop อะ  ขนาด recyclebin ยังเข้าไม่ได้เลยคับ  controlpanel หรืออะไรก็เข้าไม่ได้คับ ไม่เข้าใจ เปน 3 เครื่องแล้วคับ ที่ร้าน ....   ขอโทษนะคับ เพิ่งเปิดร้านใหม่ความรู้น้อย ช่วยพี่ๆๆ แนะนำด้วย   owen

apsch2

• บุคคลทั่วไป
Re: พี่ครับช่วยเด็กใหม่ทีเพิ่งมาใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 09:57:45 am »
สแกนไวรัสดูหรือยัง  :what:

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
Re: พี่ครับช่วยเด็กใหม่ทีเพิ่งมาใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:27:51 am »
พี่เคยเจออาการอย่างงี้บ้างไหมอะคับ คืออยู่ดีๆๆ เปิดเครื่องมา แล้วเข้าเกมไม่ได้ซักเกมอะ แบบว่ากดดับเบิ้ลคลิ๊กที่เกมไหน เช่น sf ก็จะขี้น window connot find www. sf .in. th ประมาณนี้อะ  ขอย้ำนะคับเปนทุกเกม ทุกไอคอนในหน้า destop อะ  ขนาด recyclebin ยังเข้าไม่ได้เลยคับ  controlpanel หรืออะไรก็เข้าไม่ได้คับ ไม่เข้าใจ เปน 3 เครื่องแล้วคับ ที่ร้าน ....   ขอโทษนะคับ เพิ่งเปิดร้านใหม่ความรู้น้อย ช่วยพี่ๆๆ แนะนำด้วย   owen

ถ้าเป็น 3  เครื่องแล้วผมว่าถอดสายแลนออกก่อนดีไม๊ครับจะทำอะไรว่ากันอีกทีผมว่าถอดแล้วประการน่าจะอัพเดทไวรัสให้ใหม่ล่าสุดก่อนแล้วก็ไปจัดการสแกนในเซพโหมดเลยคับบ  ถ้าไม่หายน่าจะต้องทำการฟอแมทแล้วหล่ะคับ(อาจไม่ใช่ทางออกที่ดี)  แต่เพื่อไม่ให้เครื่องอื่นเป็นไปด้วยอ่ะคับ  โกสเอาจากเครื่องที่ไม่เป็นก็ได้ครับน่าจะไวกว่าการลงใหม่คับบ
Signature cleanned by Admin