เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านผู้รู้ Remote จากบ้านผ่าน ADSL ต้องConfig Routerอย่าไรครับ  (อ่าน 6371 ครั้ง)

auiy

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้Net ADSL อยู่บ้านต้องการ Remote เข้าไปที่ทำงานซึ่งใช้ ADSL Rout (203.xxx.xxx.xxxIP จริง) ส่วนภายในที่ทำงาน Client เป็น IP ปลอม (192.168.xxx.xxx)ผมต้อง config router adsl ที่ทำงานอย่างไรบ้างครับ และที่บ้านอย่างไรครับ รบกวนท่านผู้รู้กรุณาตอบด้วยนะครับ

ออฟไลน์ RuAmMiT

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ราวเตอร์ ยี่ห้อ ไรครับ บอก ยี่ห้อ รุ่น หน่อยครับ  หรือดูคู่มือ ของ ราวเตอร์  แล้ว  ฟลอพอส ไปยังเครื่องที่ต้องการ  รีโมท    :o  :o  :o
Signature cleanned by Admin

auiy

• บุคคลทั่วไป
เป็นยี่ห้อ D-Link 2640 ครับ (รบกวนด้วยนะครับ)