เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง เน็ต 2 เส้นกับ IP BONUS หน่อยคับ  (อ่าน 5274 ครั้ง)

benz_tkf

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่อง เน็ต 2 เส้นกับ IP BONUS หน่อยคับ
« เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 09:30:50 am »
คืออย่างนี้ครับ ร้านผมใช้เน็ต 2 เส้น ของทรู เส้นละ 3 M ใช้ Router ของ Linksys RV042 Load-Balanced Router ใช้ Server IPCop ปัญหาตอนนี้ก้คือ พอเข้าไป Add IP Bonus แล้วมันจะเห็น ip address ของเน็ตทั้งสองเส้น เลยไม่รู้ว่าจะเลือก IP Address ของเส้นไหน แล้วพอลองซุ่มเลือกไป เข้าเกมส์แล้วบางเครื่องบางเกมก็ใช้ Ip Bonus ได้บางเครื่องบางเกมส์ก้ใช้ไม่ได้ แต่ว่าตัว Linksys RV042 Load-Balanced Router มันมี Mode config Protocol Binding คือ Mode แยก Prot แต่ Wan ผมก็เลยลองแยกดูแล้วแต่ก็ยังเหมือนเดิมไม่รู้ว่ามันใช้ได้จริงรึปล่าว รึผมแยกผิดเองก็ไม่รู้ หรือต้องไป config ที่ตัว IPCop รึป่าวคับถ้าไป Comfig ที่ IPCop จะต้อง Config ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ ขอบคุรล่วงน่าครับ  ;)