เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สมัครสมาชิกใหม่ครับ แต่ดูกระทู้ไม่ได้  (อ่าน 2786 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrsakda

• ปี 1 เทอม 2
สมัครสมาชิกใหม่ครับ แต่ดูกระทู้ไม่ได้

เห็นกระทู้เข้าไปดู เห็นช่องเดียวไม่มีละเอียดอะไร

รบกวนแนะนำด้วยครับ

งงมาก

ต้องทำยังไง

::)
Signature cleanned by Admin

lydfk

• บุคคลทั่วไป
Re: สมัครสมาชิกใหม่ครับ แต่ดูกระทู้ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 04:54:49 am »
 :c_laugh:

tuypom

• บุคคลทั่วไป
มันมาร้านผมแว้ว มาจับmp3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 07:15:34 am »
มันมากันประมาณ 8 คน รวมกับลูกเสือด้วยครับ มันมาแล้วบอกว่ามาตรวจลิขสิทธิ์ mp3 มันยื่นใบตัวแทนจากบริษัทอะไรก็ไม่รู้มาไม่ให้ ผมไม่ทันตั้งตัวเลยแล้วมันก็จาตรงเข้าใบตรวจเครื่องในร้านผมเลย ผมเลยบอกว่าขอดูหมายศาล ลูกเสือก็เลยบอกว่าตรวจแบบนี้ไม่ต้องมีหมายศาลก็ได้ ต้องเป็นการทำผิดกฎหมายที่ร้ายแรงเท่านั้นถึงต้องใช้หมายศาล งงเลยตูคิดอาไรไม่ออกเลยขนาดลูกเสือในพื้นที่ยังไม่ช่วยอะไรเรา ตั้งสติได้ ตัดสินใจว่ากว่าเราจะหาเงินมาได้แต่ละบาทมันเหนื่อยมาก พวกมันจะมาเอาเงินกับเราง่ายๆได้ไง เลยตัดสินใจสับคัทเอาท์ในร้านลง ไฟดับหมดร้านเลยครับ ตอนนั้นผมไม่สนใจอะไรแล้ว ทั้งลูกเสือและ mp3 ผมไล่ลูกค้าออกจากร้านแล้วบอกพวกมันว่าร้านปิดแล้วถ้าจะอยู่ต่อ พวกคุณรู้นะว่าผมจะทำอะไรต่อจากนี้ ตอนนั้นผมคิดว่าจะแจ้งความจับพวกนี้ให้หมดในข้อหาบุกรุก แต่ผิดคาดมันรีบออกจากร้านผมเลยละครับ มันยังชี้หน้าผมแล้วบอกว่าวันหลังจะเอาหมายศาลมา ผมก็เลยสวนไปว่าได้หมายศาลมาค่อยว่ากัน ถ้ามันมาร้านเพื่อนๆ แนะนำให้ใช้แบบที่ผมทำกับพวกmp3 นะครับ มันไม่มีหมายศาล ปิดร้านแล้วไล่มันหนีให้หมดเลยครับ มันก็กลัวเราแจ้งความมันเหมือนกัน