หมวดหมู่แรก > หัวข้อข่าวสำคัญ (ปี 2001-2010)

ประมวลภาพผลการทดสอบ Hardware ทดสอบ(แบบไม่เต็มใจ) ทั้งหลายและภาพเหตุการ์ณ์บางส่วน

<< < (2/7) > >>

softxg:
เย้ๆ WEB Siamcafe กลับมาแล้ว เป็นกำลังใจให้ครับ ;)

Komchai:
Board Server รุ่นไหนเหรอครับ ตามความเข้าใจ มันไม่น่าจะเลือกนะครับ ว่า OS ตัวไหนลงได้ ลงไม่ได้ น่าจะลงได้หมด

Ram ใช้ของอะไรครับ ลองเช็ค Ram ดูนะครับ

แฮะๆ ไม่เป็นก็ยังมีหน้าไปแนะนำเค้า  ::)

อ้อ อีกอย่างครับ ที่ว่าลงไม่ได้ อาการมันเป็นยังไงเหรอครับ ระหว่างลง อยู่ๆ จอดำ ไปเลยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ลองเปลี่ยนจากจอ LCD เป็น จอ CRT ดูนะครับ

แฮ่ๆ

Admin!:
แค่ setup ก็จอ ฟ้าแล้วครับ ไม่ก็ kernel pernic ตอนนี้กำลังสั่ง RAM ECC สำหรับ SERVER อยุ่

น่าจะเป็นที่ RAM แต่ไปอ่านที่ web มา อาจจะต้อง Flash BIOS แต่ตอนนี้ลง Clarkconncet ผ่านแล้วครักำลังลองวัดดวงดุอยู่

Board SERVER เลยครับ Intel 3200 sh ตัวหละหมื่นกว่า แต่ตอนนี้กำลังสั่ง ram ECC มาทดสอบดูอยู่ผม เดาว่าน่าจะมาจาก RAM ไม่ก็ Power ไม่พอครับเพราะ board กินไฟมากๆ

http://www.intel.com/products/server/motherboards/entry-s3200sh/entry-s3200sh-overview.htm

ไม่เชื่อลองดดูก็ได้ครับ ผมใช้ CPU Q9450 ตัวหละหมื่นกว่า แต่สำหรับ desktop

แต่เคยถามๆมาเอขาก็ว่าลง Redhat ไม่ได้นะครับลงได้แต่ Ubuntu

แต่ตอนนี้ลง Clarkconncet ผ่านแล้วครับกำลังทดสอบ พัง เครื่องอยู่ครับ

kaka27:
:) siamcafeกลับมาแล้ว

สู้สู้ครับ!!!

tattoo:
 ??? เอาใจช่วยคับๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version