เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำหนังสือ คู่มือ จำหน่าย Linux Multiwan  (อ่าน 7786 ครั้ง)

ออฟไลน์ akephop

• คาเมนไรเดอร์
  • ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ทำหนังสือ คู่มือ จำหน่าย Linux Multiwan
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 06:37:13 am »
  หลายๆๆ คนคงไม่อยากจะ ไปอบรมกันใช่มั้ยครับ  เพราะมันเป็นการใช้เงินที่ สูงอยู่เอาการ ผมจึงมาเสนอ  ขายหนังสือคู่มือการทำ multiwan โดยรวบรัด ใช้งานง่าย เพียงแค่ ลง OS 10 นาที ก็ใช้งานได้แล้วครับ + ลง script แล้วนะ 10 นาที กว่าๆๆ จริงๆๆครับไม่ได้โม้

ระบบปฏิบัติการ ผมเลือกตัว Endian linux Firewall นะครับ แน่นอนครับว่า ปัจจุบัน ตัว endian มันใช้งาน ระบบ multiwan ได้อยู่แล้ว แต่ติดตรงที่ว่า ใช้งาน ยุ่งยากมากๆๆไม่ค่อย เวิรค์เท่าที่ควร

กระผมจึงทำการ โมดิฟาย มันให้ง่าย กระทัดรัด จาก การรัน service ตั้ง 34 service ก็ให้มันรัน เพียงแค่ 17 service เท่านั้น

และ ยังใช้งานในส่วนของ Multiwan , PPPoE  - Bridge , การสลับสาย โดย อ้างอิง host 2 จุด และยังครอบคลุมการตรวจสอบ สถานะ ภาพของตัว pppx อีกด้วย

กล่าวคือ หนังสือคู่มือนี้  มี รายละเอียด อยู่ 2 ประเภท ในนี้คือ
1. เหมาะสำหรับ เจ้าของร้านที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย  (ใช้เวลาลง 10 นา + config ไฟล์ เพียงแค่หน้าเดียวเท่านั้น ( จะมีให้กรอก user/pass และ หน้าของ DNS และตัว Dynamic ip ในหน้านั้น + การ ระบุว่าจะเอา QoS หรือไม่ )
2.เหมาะสำหรับ ผู้ที่เคยใช้งานมาบ้างแล้วแล้วอยากจะทดลองใช้งาน และ เข้าไป โมดิฟาย ต่อยอดกันเองโดยในคู่มือจะมีวิธีการ สอน ถึงเรื่องของการ Mark packet ต่างๆ และการทำ connmark และทำ forward mark  เพื่อ ให้สามารถ เรียนรู้ได้ด้วยตน เอง

ผมว่า อนาคต อยากให้ร้านแต่ละร้าน ทำกันเองได้นะครับ 

กระผม ไม่ได้ไปก๊อป ข้อมูลครายมา เขียนหนังสือ  ครับเพราะผมใช้ตัว Endian firewall มาโมเอาเองครับ .... โดยอาศัยหลักการทั่วไปเท่านั้น  ส่วน ถ้าคนไหนสนใจ สั่งซื้อไปแล้วทำ ได้ในส่วนที่  2  จะเป็นประโชยน์มากเลยครับผมม

ลืมบอกไป กระผมได้ทำ webserver มาให้ พร้อม แล้วนะครับ  และยังมี mysql + php  +securty มาให้พร้อมแล้วสำหรับ คู่มือ ฉบับนี้

คิดว่า  คงเป็นประโชยน์ให้กับร้าน... ทั่วไปนะครับ

http://i-gates.ath.cx
Signature cleanned by Admin

iCafe

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำหนังสือ คู่มือ จำหน่าย Linux Multiwan
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 08:19:31 am »
3,000 ตายๆๆ 300 ล่ะพอลุ้น  :laugh:

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: ทำหนังสือ คู่มือ จำหน่าย Linux Multiwan
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 02:42:51 am »
3000 บาทหรอครับผม ร้าน lipinternet ขอจอง 1 ชุดเลยและกันครับ  :clap: มั่นใจฝีมือ พี่ bom

เอ่ออันนั้นไม่ทราบของใครครับ..พอดีเห็นมา Post ผิด Board อีก..ผมขอเตือนว่าหาก Post ผิดที่ผมจะลบกระทุ้ทันทีนะครับจะ Post อะไรกรุณาให้เกรียรติเจ้าของเวปซักนิดนะครับ pantip sanook เยอะแยะไม่ไป Post  :laugh:

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 03:21:48 am »
เอ่ออันนั้นไม่ทราบของใครครับ..พอดีเห็นมา Post ผิด Board อีก..ผมขอเตือนว่าหาก Post ผิดที่ผมจะลบกระทุ้ทันทีนะครับจะ Post อะไรกรุณาให้เกรียรติเจ้าของเวปซักนิดนะครับ pantip sanook เยอะแยะไม่ไป Post  :laugh:

อันนั้นไม่ใช่ของ ท่าน BOM กับ ท่าน MR.X นะครับ   แบบนี้เขาเรียกว่า ล้วงคองูเขียว ใช่ใหมครับ !!!!! เอ้ยงูเห่า  :blaa: :blaa: :blaa:
Signature cleanned by Admin