เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: บ.นำเข้าเกมไทย "นิว อีร่า"แถลงชี้แจงมาตรการขายเกม GTA  (อ่าน 4171 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net

เฮ้อเวรกรรมมีจริงไม่ต้องรอชาติหน้าเลย

บริษัท นิว อีร่า อินเตอร์แอคทีฟ มีเดีย ผู้จัดจำหน่ายซอฟต์แวร์เกมลิขสิทธิ์จากต่างประเทศรายใหญ่แห่งหนึ่งในไทยออกแถลงแสดงความเสียใจเกี่ยวกับเหตุเด็กไทยชั้น ม.6 ลอกเลียนพฤติกรรมเกม “แกรนด์ เตฟต์ ออโต้” (Grand Theft Auto) หรือ GTA จนก่อให้เกิดคดีมาตกรรมคนขับรถแท็กซี่เสียชีวิต ประกาศหยุดจำหน่ายและเพิกถอนใบอนุญาตเกมตระกูลนี้ทั้งหมด พร้อมให้ความร่วมมือกับภาครัฐพิจารณาเกมในอนาคตเต็มที่

--------------------------------------------------------------------------------

บริษัท นิว อีร่า อินเตอร์แอคทีฟ มีเดีย จำกัด ผู้จัดจำหน่ายซอฟต์แวร์เกมคอมพิวเตอร์และซอฟต์แวร์เพื่อการศึกษาที่ได้รับอนุญาตอย่างถูกต้องจากเจ้าของลิขสิทธิ์ ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น และจากเหตุการณ์ดังกล่าว บริษัทจึงได้ออกมาตรการเพื่อให้สอดคล้องกับนโยบายของทางราชการเกี่ยวกับการจำหน่ายเกมดังกล่าวดังนี้

1. หยุดการจัดจำหน่ายเกมลิขสิทธิ์ Grand Theft Auto (GTA) นอกจากนี้ทางบริษัทฯยังได้มีการพิจารณามาก่อนหน้านี้ไปแล้วในช่วงไตรมาสแรกและไตรมาสที่สอง ของปีนี้ว่าจะไม่นำเกม GTA ภาค 4 เข้ามาจำหน่ายในประเทศไทย

2. แจ้งไปยังร้านค้าตัวแทนจำหน่ายที่ถูกต้องตามลิขสิทธิ์ให้นำเกมดังกล่าวออกจากชั้นวางสินค้า

3.ให้ความร่วมมือกับภาครัฐโดยการ มีจดหมายถึงผู้อำนวยการสำนักพิจารณาภาพยนตร์ และวิดีทัศน์ เมื่อวันที่ 5 สิงหาคม 2551 ในการเพิกถอนการอนุญาตให้แพร่ภาพและเสียงได้ของเกมดังกล่าวนี้

4. ให้ความร่วมมือและการสนับสนุนอย่างเต็มที่กับกระทรวงวัฒนธรรมและหน่วยงานราชการอื่นๆที่เกี่ยวข้องในการตรวจพิจารณาเกมลิขสิทธิ์อื่นๆ ที่จะจัดจำหน่ายในอนาคต

อย่างไรก็ตาม ในทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมีทั้งข้อดีและข้อเสียในตัวเอง ซอฟต์แวร์เกมคอมพิวเตอร์ก็เช่นเดียวกัน ซึ่งทางนิว อีร่า ได้จำหน่ายซอฟต์แวร์เกมคอมพิวเตอร์หลากหลายแนวไม่ว่าจะเป็น เกมแนว Edutainment, เกมแนววางแผนประวัติศาสตร์,เกมแนวกีฬา และเกมสร้างเสริมทักษะความรู้และศีลธรรมอันดี ฯลฯ และเกมที่จัดจำหน่ายตั้งแต่เดือนธันวาคม 2550 จะมีการระบุเรตอายุ (rating)ตามมาตรฐานระดับสากลที่เหมาะสมกับผู้เล่นไว้ที่หน้ากล่องเกมทุกเกม

ทางบริษัทฯ มีความประสงค์ที่จะมีส่วนร่วมในการพัฒนาคุณภาพสังคม และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าทุกท่านจะได้ใช้วิจารณญาณในการเลือกเล่นเกมและจัดเวลาในการเล่นให้เหมาะสม รวมทั้งขอให้เราทุกคนช่วยกันดูแล, สังเกตกิจวัตรประจำวัน และพฤติกรรมในการเล่นเกมของเยาวชนใกล้ตัวเราด้วย

ที่มา : http://www.manager.co.th/Game/ViewNews.aspx?NewsID=9510000092889

ออฟไลน์ ผักหวาน

• นักเรียนมัธยม
  • คุณทำให้เราได้รักกัน
สงใสต้องหาเก็บไว้แล้ว
Signature cleanned by Admin

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
1. หยุดการจัดจำหน่ายเกมลิขสิทธิ์ Grand Theft Auto (GTA) นอกจากนี้ทางบริษัทฯยังได้มีการพิจารณามาก่อนหน้านี้ไปแล้วในช่วงไตรมาสแรกและไตรมาสที่สอง ของปีนี้ว่าจะไม่นำเกม GTA ภาค 4 เข้ามาจำหน่ายในประเทศไทย

แล้วกล่องหละพันกว่านั้นเกมส์อะไรหว่า  8)

• admin
ใหนๆข่าวนี้ก็เกี่ยวข้องกับการตาย ผมขออนุญาติแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยให้กับ...ตรอบครัวของ...คุณใหม่..ลูกค้าจากจังหวัดกำแพงเพชร..ด้วยนะครับขออภัยที่ผมไม่มีเวลาทำ SERVER ส่งไปให้ ช้าไปหน่อย..กว่าจะมารุ้ว่า คุณใหม่ไม่ทันได้ใช้ SERVER ผมเสียแล้ว....ขอบคุณที่ช่วยเป็นพระเอกหนังให้ผมได้ถ่ายละครผ่าน msn โดยที่คุณใหม่ช่วยผม..ขับรถไปให้เกือบร้อยโล..เพียงแค่ดู....อะไรบางอย่างที่บังเอิญผมก็ไม่ได้รู้เรื่องด้วยแต่คุณใหม่มาบอกผม.. ๛emoticon315:...
ยังไม่ทันได้ขอบคุณเลย..กลับต้องมาเสียชีวิต..แบบ..ขออนุญาติไม่บอกหละกันนะครับ...บอกตรงๆงานนี้เล่นเอาผมขนลุกนอนไม่หลับเลย..
 ๛info:  ::)

ผมคิดว่ากำลังจะเตรียมอำลาวงการแล้วครับ

ไม่ได้หมายความว่าเลิกรับวางระบบนะครับแต่ผมขออยูหลังไมล์แทน.. 8)

แต่ผมจะกำลังจัดทำคู่มือ วางระบบ....หรือพูดง่ายๆก็คือทำหนังสือขายหนะหละ..

เพราะฉนั้น.ที่มาของ 2R ก็คือนี่หละครับ

+

พร้อมใจกันล่ม + พ่วงเวปชาวบ้าน อีกเป็นสิบๆเวป ล่มตามกันระนาว..และก็ข้อมูลหายหมดเกลี้ยงไม่เหลือหลอ

พร้อมใจกันถล่มเงินในกระเป๋าเเล่นมั้งครับซื้อ Hardware Brand NAME
มาพังเล่นกันแบบ คนบ้ายังทำไม่ได้เลย
เพราะตอนนี้ผมยังติดเงินค่า RAM  SERVER ECC register 2 Gb /667 จาก http://www.memorytoday.com อยู่เลยหมื่นกว่าบาทยังไม่ได้จ่ายเลย 2 Gb  4 ตัว.

นี่แค่ปัญหาคอมนะครับปัญหาคน ผมเจอยิ่งกว่าอีก เจอ ประเภทแบบ ทรยศ ทรพี ประมาณนี้เลยดีกว่า....อย่าให้ผมต้องพูดเลย..

ผมไม่ขอเอ่ยหละกัน
เพราะว่า..พระเอกที่เล่นหนังเรื่องนี้ให้ผม..ก็ไม่ได้ทราบเรื่องนี้เลยด้วยซักนิด...แต่ถ่ายทำด้วยกล้อง เวปแคม + msn + online +  กรุงเทพถึงจังหวัดกำแพงเพชร

ได้เสียชีวิตไปแล้ว

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณใหม่อีกครั้งด้วยนะครับ ::) ถึงแม้คุณจะไม่ได้มาอ่านหรือรับสิ่งที่ผมตอบแทนคุณให้เพราะได้รับปากไว้แล้ว....

"ผมยังชนลุกอยุ่เลยเนี่ยครับ..."

ผมได้ส่ง SERVER ไปให้คุณใหม่เรียบร้อยแล้วนะครับ..แต่..คุณใหม่คงไม่มีโอกาศได้ใช้ ...เนื่องจากมาเจอช่วงผมพายุเข้าพอดี..SERVER พัง Hardware พังกระหน่ำ..เลยดองไว้นานเป็นเดือนเลย..
พอทำเสร็จส่งไป..ก็เลยพึ่งทราบว่าคุณใหม่ เสียชีวิตไปแล้ว....ด้วย.. ๛info: ( ขอนุญาติใม่เอ่ยนะครับว่าสาเหตุ ของการเสียชีวิตเพราะอะไร ) โอย ขนลุก..

๛info: ๛info: ๛info:

ไม่เอาดีกว่าพิมพ์ไปแล้วขนลุก...

ออฟไลน์ dsnpthip

• กาลเวลาก็เหมือนสายน้ำ
  • นักเรียนมัธยม
  • This my life >.< This my love.
ผมเตรียมซื้อแล้วเฮียยยยย :D เอาจริงๆนะ หนังสือน่ะ

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ราคากี่ หมื่นบาท ละครับท่าน  :c_laugh: :c_laugh: :c_laugh: :c_laugh:

• admin
3,499 ครับ..พร้อม Serial เวปใหม่ซึ่งจะได้รับสิทธิเป็น VIP ทันทีที่ใส่ Serial
สิทธิของ VIP ก็คือ ...โหลด..กระจุย.ซึ่งผมไม่สามารถปล่อยในเวปได้..

กำลังจัดทำเวปอยุ่ครับยังไมเสร็จ..

ปล.ราคานี้ผม.กับ X ..ทำกันแบบ..เอาตั้งแต่ถ่ายรุป CD-ROM เลยอไรประมาณนั้น

หารกะ X คนหละครึงแพงมั้ย

และก็พวกวิธีการ Ghost ผ่าน LAN , และก็พวกระบบยิบๆย่อยๆที่เจ้าของร้านหรือนักวางระบบ..จะเอาไป..ใช้งานกันได้สบายๆ..ครับ

ออฟไลน์ lxlutCom

• ~~ lxl u T C o n n e c T ~~
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • HUT COMPUTER
ผมรอด้วยคน เก็บตังค์รอเลยครับ ออกเมื่อไหร่ แล้วเจอกันครับ ;D

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
โคตรเจ็บใจเลยครับ  >:(
เพิ่งซื้อลิขสิทธิ์แท้ของ ps2 มา 4000
ใช้ยังไม่ถึงปีเลย ไร้ค่าซะแล้ว :(

ออฟไลน์ Psychogunss

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
พี่บอม ครับหนังสือเสร็จเมื่อไหร่ ผมจอง 1 เล่มนะครับ ผมอยู่แม่สายอะครับ เดี๋ยวหาซื้อไม่ได้ นี่เลยครับ [email protected]
ป.ล จองแล้วนะครับถ้าไม่ได้ โป้งจิงด้วย
 :-*

Chipset

• บุคคลทั่วไป
จำเลยของสังคมอีกแล้วครับ เกมก็เลยซวยไป  :urr: