บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรอะครับแก้มาเป็น อาทิตย์แล้วครับ  (อ่าน 2095 ครั้ง)

wanchanapom

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบว่ามันเป็นอะไรอะครับแก้มาเกือบอาทิตย์แล้วครับ คือตอนแรกที่ร้านเปิดหน้า เวปช้ามาก (เป็นบ้างเวลา)  แต่ไปดูร้านข้างๆที่ใช้เน็ตตัวเดียวกันปกติทุกอย่าง ก็เลยได้เปลี่ยน เราเตอร์ ใหม่ ก็ยังเป็นอีก เปลี่ยน ฮับ ใหม่ก็ยังเป็นอีก แต่ดู สปิด ก็ ปกติ ปิง ก็ปกติ เข้าไปดูใน task manager  ตอนที่เข้าเวปไม่ได้ cpu จะไม่วิ่งเลย ลงโปรแกรมใหม่ทั้งร้านก็ยังไม่หาย มันเป็นที่ net รึป่าวครับ แต่ร้านข้างๆทำไมไม่เป๋นเพราะใช้ตัวเดียวกันเลยครับ ToT 2m ขอบคุณมากครับ

BoyHareluya

เป็นที่วินโด้วครับ ลองลง window ใหม่ดู แนะนำ TruefasterV4.0

nineex

เป้นเครื่องเดียวหรือเป็นทุกเครื่องครับ

ถ้าเป็นทุกเครื่อง แต่ร้านอื่นไม่เป็น เปลี่ยนเร้าท์เตอร์แล้ว เปลี่นฮับแล้ว

อาจเป็นที่ noise หรือสัญญาณรบกวนจากกล่องหน้าบ้านที่ลากเข้ามาเยอะหรือเปล่า ลองเปลี่ยนสายดู

ลองเช็คไปเรื่อยๆ น่ะครับ