บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: สำคัญมากประกาศถึงเจ้าของผู้ประกอบการ  (อ่าน 6712 ครั้ง)

patriot

• บุคคลทั่วไป
ขณะนี้ในจังหวัดขอนแก่นมีแก๊งโจรชั้วออกหากินกับร้านอินเตอร์เน็ตโดย

เป็นตัวแทนบริษัทเจ้าของลิขสิทธิ์ค่ายเพลงใหญ่ โกรงมี๋ ออกมาตรวจลิขสิทธิ์

กับร้านอินเตอร์เน็ตคาเฟ่ ขนาดเล็ก ถึงปานกลาง

โดยตอนนี้มีร้านอินเตอร์เน็ตคาเฟ่เดือดร้อนเป็นกันมาก

ตั้งแต่ หมู่บ้าน หลังม.ข. บ้านคำไฮ บ้านดอน บ้านโนนชัย ซึ่งตอนนี้ทราบเพียงเท่านี้

โดยที่จะมาตรวจจับ สื่อลามก และ เพลง .mp3 ในร้านอินเตอร์เน็ตที่ใช้ให้บริการ

โดยและข่มขู่ให้ จ่ายเงิน 50000 บาท ซึ่งบุคลที่ชื่อ สงกรานต์ ผู้อ้างสิทธิ์เป็นตัวแทน

จะมาพร้อมกับเจ้าหน้าที่ตำรวจอ้างว่ามาจากส่วนกลางด้วยเช่นกัน โดยเงินส่วนนี้

จะเป็นเงินให้เรายอมความกับ นายสงกรานต์ ซึ่งแล้วแต่นายสงกรานต์จะเรียกร้องบังคับ

ให้เรายอมความให้ไม่งั้น จะส่งเรื่องขึ้นศาล โดยข่มขู่ว่า จะต้องเสียค่าประกันเป็นแสน

และยึดของกลางไป

แต่เหตุการที่จะเกิดขึ้นนี้ จะมีหน้าม้าหรือคนแปลกหน้าเข้ามาใช้บริการ ที่ร้าน

และจะอัพโหลดไฟล์ เพลงและคลิป วีดีโอ ลงในเครื่อง (.wmv และ .mp3) ซึ่่งร้านไหนมีระบบ

ล็อคดาวโหลด ก็จะส่งทางเอ็มเอสเอ็นเข้ามา และซ้อนไว้ในเครื่อข่ายระบบร้าน

ซึ่งจะมีคนหรือหน้าม้า เข้ามาชี้แหล่งร้านซึ่งผมก็ทราบว่า เป็นคนในพื้นที่รับจ้างมา

เดือนละ 6000 บาทต่อคนโดยทำงานกันเป็นทีม พร้อมตำรวจ ซึ่งตำรวจที่รับแจ้งด้วยก็รู้เห็น

และแบ่งผลประโยนช์กันที่หลังจาก เสร็จจากการยอมความกัน โดยวันหนึ่งสามารถทำรายได้

หลายแสนบาทโดยเข้าไปจับกุมร้านอินเตอร์เน็ตได้หลา่ยร้าน โดยจะจับช่วงเย็นๆ

เพื่อให้เหยื่อร้อนรนกลัวจะถูกจับต้องหาทางประกันตัวออกไปแต่ ทางด้านนาย สงกรานต์

จะพยายามกล่อมให้เหยื่อยอมเสียค่าโง่ ประมาณ 20000 - 30000 บาทเพื่อเรื่องจะได้จบ!!

ดูเพิ่มเติมได้ที่ http://forum.khonkaenlink.info/index.php/topic,16369.0.html

Songyote

Re: สำคัญมากประกาศถึงเจ้าของผู้ประกอบการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 11:36:48 pm »
ผมก็ยังคิดว่า ลง recorvery ทั้ง 2 drive ซะครับหมดปัญหาครับ เพราะถ้ายัดจิงๆ เราก็ restart เครื่องและพิสูจน์ความจิงใจว่า Defult ของเครื่องไม่มี File จำพวกนี้ครับ

แต่ตอนนั้น การตกใจและ สตินี้หล่ะสำคัญสุด เพราะว่าผมเคยเด็กต่ำกว่า 18 ปีใช้บริการครับ (โดนจับตอน 22.02 น.) เจ็บใจมากตอนนั้น แค่ 2 นาที กำลัง Clear ร้าน 555+ จำไปจนวันตาย

เนี๊ย พรบ. ใหม่มา จะโดนพวกนี้หากินอีกเท่าไห่ยังนึกมะออก ครับ เอาใจช่วยครับ (คนพื้นที่ จ. ขอนแก่นเหมือนกานครับ)  :wow:  :bored:

Patongko01

Re: สำคัญมากประกาศถึงเจ้าของผู้ประกอบการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 10:51:50 pm »
พวกนี้ถ้า เจอนะจะถ่ายรูปมาประจานให้เข็ด :punch:

olenet

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 03:08:45 am »
เห็นด้วยครับ ผมเพราะเป็นอีกทางออกที่จะเลือกครับ
ผมก็ยังคิดว่า ลง recorvery ทั้ง 2 drive ซะครับหมดปัญหาครับ เพราะถ้ายัดจิงๆ เราก็ restart เครื่องและพิสูจน์ความจิงใจว่า Defult ของเครื่องไม่มี File จำพวกนี้ครับ

แต่ตอนนั้น การตกใจและ สตินี้หล่ะสำคัญสุด เพราะว่าผมเคยเด็กต่ำกว่า 18 ปีใช้บริการครับ (โดนจับตอน 22.02 น.) เจ็บใจมากตอนนั้น แค่ 2 นาที กำลัง Clear ร้าน 555+ จำไปจนวันตาย

เนี๊ย พรบ. ใหม่มา จะโดนพวกนี้หากินอีกเท่าไห่ยังนึกมะออก ครับ เอาใจช่วยครับ (คนพื้นที่ จ. ขอนแก่นเหมือนกานครับ)  :wow:  :bored:

ออฟไลน์ al2mchiro

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:01:44 am »
ไม่มีหมายศาล ห้ามเข้า ถ้าดันทุรังจะเข้า โดนข้อหาบุกรุกคับ ไม่มีการอ้างความผิดซึ่งหน้า ความผิดซึ่งหน้าคือ การเจอการกระทำผิด ต่อหน้าต่อตา การขอเข้าตรวจค้นไม่ใช่ความผิดซึ่งหน้าคับ ส่วนใหญ่ที่หมานำจับ มันเข้ามาได้ เพราะมี ตำรวยหัวขวด มันให้ความร่วมมือ เห็นแก่เศษขยะที่หมานำจับมันคายมาให้ ทางป้องกันที่ดี ที่สุดคือ
1. ลงโปรแกรม Rollback ไว้
2. ปิดการแชร์ไฟล์ทั้งหมด
3. เบอร์โทรศัพท์เพื่อนๆ ที่มีไรช่วยเหลือกันได้ เอาไว้โทรตามเวลามันมาเยอะ
4. ไม้ตีสุนัข หรือไม้อะไรก้อได้ ที่มันหวดหมาแล้วมันเจ็บ เด๋วค่อยไปเสียค่าปรับที่โรงพักเอา ไม่ก้อไม่เสีย เพราะว่ามันบุกรุก
สิ่งที่ต้องทำเป็นอย่างยิ่งเวลามีหมานำจับมา
1. ตั้งสติ อย่าตกใจ ใจเย็นๆ มิฉะนั้นท่านจะตกเป็นเหยื่อของมัน อย่าแสดงท่าทีหวาดกลัว เพราะไอพวก Hier นี่ มันไม่ได้จะเอาเราเข้าคุก แค่มันจะเอาเงินเรา
2. เดินอย่างแน่วแน่ ไปปิดสวิตซ์ไฟร้านเลย
3. โทรตามเพื่อนๆ ที่คิดว่าเป็นเพื่อนตาย
4. ไม่ให้เข้าเด็ดขาดถ้าไม่มีหมายค้น  ชื่อร้าน วันเวลา สถานที่ตั้งร้าน ต้องถูกต้องให้หมด  ถ้าผิดแม้แต่สระตัวเดียว ห้ามเข้าเด็ดขาด
ปล. เงินที่เสียให้พวกหมานำจับ ถ้าเป็นผม ผมยอมเสียให้ !! แต่เป็นค่าทำแผลพวกมันนะคับ ผมว่าคุ้ม 5 5 5
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ suchat2003

• นักเรียนมัธยม
    • http://www.ruksanpatong.org
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:13:29 am »
 :blabla: น่าเห็นใจครับ  แต่หากร้านเหล่านี้ขยันมาอ่านข่าวสารบ้าง หมั่นศึกษากฎหมายที่เกี่ยวข้องกับกิจการตัวเอง  ทำความรู้จักคำว่า ตัวแทน ( หมานำจับ ) รู้จัก  คำว่า เจ้าหน้าที่ตำรวจ  แล้วท่านจะรู้ว่า  กฎหมายมันคุ้มครองเราอยู่ ไม่ได้คุ้มครองมัน  ท่านยอมให้เขาค้นเองช่วยไม่ได้  ต่อให้มันห้อยป้าย บัตรอะไรก็ช่าง ( ยกเว้นเจ้าหน้าที่ ไอซีที) กรณีตัวแทนนำจับนะครับ  มันบ่ใช่เจ้าหน้าที่ ไม่ต้องไปกลัวมัน  มันแค่ตัวแทนผู้เสียหาย  อย่ากลัวตั้งสติให้มั่น  อย่าให้มันแตะต้องเครื่องเรา ปิดเครื่องทุกเครื่องในร้าน  เจรจา คุยเรื่องกฎหมายการตรวจค้น  แต่หากท่านเองยอมให้เขาค้น  อันนี้ก็ จบกันที่โรงพัก อุอุ

aguzstar

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:19:55 am »
นี่คับรูปพวกหมา   ระวังไอ้หน้าตาแบบนี้ไว้

รูปแรกพวกลิขสิทธิ์  อันที่สองตัวจ้ำม่ำนั่นหมา

aguzstar

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:21:07 am »
หุหุ รู้สึก ภาพจะชัดไปหน่อยงับ   ถ้าไม่เหมาะสมฝากลบด้วยง๊าบบบ :urr:

patriot

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 05:32:03 am »
ใช่เลย  ไอ้....พวกนี้แหละที่มันมาร้านผมปีที่แล้ว 

ขออนุญาต ยืมรูปหน่อยนะครับ  จะนำไปบอกต่อ

rainbowx

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 04:31:57 am »
มันมาเหมือนกันครับ แต่คนละพวกกัน ผมโซนภาคใต้ โดนกันถ้วนหน้า   ผมขอดูบัตรมีคนนึงเป็นตำรวจจริงๆ มันไม่มีหมายค้นแต่ผมก็ให้มันเข้ามา มันปล้ำอยู่พักใหญ่ แล้วมายิ้มกับผม แล้วยกหัวแม่โป้งให้    แล้วพวกมันก็ออกไป   ที่ให้ค้นเพราะไม่อยากให้พวกมันคาใจ ที่หลังจะได้ไม่ต้องมาอีก   เจอพวกนี้ที่สำคัญอยากตกใจ ถ้ามันเป็นเรากลัวมันจะได้ใจ ชี้นิ้วสั่งมันเลย ไม่ต้องกลัว

ออฟไลน์ scrolllock

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 06:57:56 am »
 :dizzy: เฮ้อออออ

ออฟไลน์ jikko

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 07:49:32 am »
ระวังค้นเจอนะครับ  ล็อคเครื่องก็ไว้ใจไม่ได้

ทางที่ดีอย่าให้เข้า อย่าให้ค้นครับ

แต่ก็อ่อนใจเพราะร้านที่โดนก็ไม่ได้เข้ามาอ่าน

ออฟไลน์ pcnew

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 08:05:51 am »
เป็นกำลังใจให้ครับ..ขอรูปไอ้.....พวกนี้..ไปประจานต่อนะครับ...

patriot

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 04:25:22 pm »
พวกลิขสิทธิ์จะมากับตำรวจชั้นประทวนครับ ซึ่งไม่ใช่พนักงานเจ้าหน้า ตามพรบ. ว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์  พ.ศ. 2550 และตามพรบ. ภาพยนตร์และวิดีทัศน์ พ.ศ 2551 ดังนั้น
1. ถ้าไม่มีหมายค้นจากศาลระบุร้านเรา  ห้ามเข้าเด็ดขาด
2. ปิด main switch ลง แล้วบอกว่า ร้านเราปิดแล้ว ถ้าไม่มีหมายค้น เข้ามาถือว่าบุกรุก
3. อย่าไปกลัวมัน มันไม่ใช่เจ้าหน้าที่ ทำยังไงก็ได้ อย่าให้มันยกเครื่องไปเด็ดขาด

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 04:05:06 am »
ภาพชัดดีแล้วครับ เป็นหลักฐานที่พวกมันจะดิ้นไม่หลุด (ถ้าเกิดฟ้องกลับพวกมันนะ)
เซ็งกับกลุ่มคนแบบนี้ แต่จะให้ทำไงได้ พวกเรามันแค่ร้านเน็ต ทำมาหากินไปวันๆ  :bored:

ออฟไลน์ scrolllock

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 06:33:21 am »
พวกลิขสิทธิ์จะมากับตำรวจชั้นประทวนครับ ซึ่งไม่ใช่พนักงานเจ้าหน้า ตามพรบ. ว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์  พ.ศ. 2550 และตามพรบ. ภาพยนตร์และวิดีทัศน์ พ.ศ 2551 ดังนั้น
1. ถ้าไม่มีหมายค้นจากศาลระบุร้านเรา  ห้ามเข้าเด็ดขาด
2. ปิด main switch ลง แล้วบอกว่า ร้านเราปิดแล้ว ถ้าไม่มีหมายค้น เข้ามาถือว่าบุกรุก
3. อย่าไปกลัวมัน มันไม่ใช่เจ้าหน้าที่ ทำยังไงก็ได้ อย่าให้มันยกเครื่องไปเด็ดขาด

อืม........... ขอบคุณครับผม

คำแนะนำที่ดีสุดๆ :clap:

lemonsjeed

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 07:51:33 am »
ไอ้พวกนี้เลยจำมันได้ดี โดนมันไป 12 เครื่องมันเรียก 6 หมื่นเมื่อปีก่อน เลวจิงๆ ตอนแรกเข้ามาขอตรวจลิขสิทธิเพลง มานเจอแค่เครื่องเดียว มาค้นไฟครื่องมีรูปลามกที่เด็กโหลดมานิดหน่อยมันเล่นเหมาทุกเครื่อง ยกไป สน. หมดเลยต้องเสียให้มันไป 6 หมื่นเป็นค่าละเมิดลิขสิทธิเพลงมันไม่กี่เพลงแถมมีเครื่องเดียวที่มีถ้าไม่จ่ายให้มันมานจะเพิ่มข้อหามีภาพลามกอนาจารอีกเซงเลย  :teary:

nangservice

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 10:00:06 am »

อืม........... ขอบคุณครับผม

คำแนะนำที่ดีสุดๆ :clap:

เห็นด้วยครับเป็นคำแนะนำที่ดีมากๆเลย :clap:

ออฟไลน์ budogum

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 10:44:14 am »
อันนี้ขอบอกพวกหากินแน่นอนเลยเคยเห็นที่โรงพักรีดเงินเสร็จก็ไปฉลอง แต่จะรู้สึกจะมีหมาตัวเมียอีกตัวน๊ะที่คอยยัดเพลงกับภาพโป๊ พวกนี้แหนะ บอกให้รู้ว่ากลุ่มนี้ได้เงินเดือน เดือนล่ะประมาณ 20000 บาทต่อเดือน รางวัลนำจับอีกครั้งละ 1000 บาทเป็นอย่างต่ำ รวมถึงหัวหน้าหน่วยกองปราบก็ได้ด้วยเป็นรายเดือน ฟ้ามีตา สักวัน เวรกรรมมีจริง
(เราผิดท่านประหารเราชอบ เราไม่ผิดท่านประหาร ดาบนั้นคืนสนอง)

tanakitnew

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 02:26:03 pm »
ร้านผมก็โดนคับไอ้พวกเฮี้ยกลุ่นนี้แหละคับ วันเสาร์ที่ 30 ส.ค.51 สดๆ ร้อนๆ เรยคับ ที่นครศรีธรรมราช อ.ท่าศาลา ร้านเกมส์โดนไป 2 เจ้า ร้านเน็ตโดนไป 1 วันนั้นมันได้เงินไปแสนได้คับ เจ็บใจจิงๆ นี่ผมก้อระวังอยู่ตลอด พอดีวันที่หมานำจับมันมา ผมให้หลานเฝ้าร้านให้ คงจะถึงคราวซวยจิงๆคับ พวกมันมากันประมาน 7 ตัวกับตำรวจยศ จ่า อีกหนึ่งตัว มันเอารถมา 2 คัน คันแรกเป็นรถกระบะ ดีเม็คสีบรอน อีกคันเป็นรถเก๋งสีขาว ระวังให้ดีนะครับหมาพวกนี้ทำนาบนหลังคน มันจะมาตอนเย็นๆ วันเสาร์ วันอาทิตย์ และวันหยุดราชการต่างๆ คับ :punch: :punch: :punch:

clack

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 02:04:06 pm »
 :wow: สงสัยอย่างนึงนะครับ
ถ้าบุคคลที่อ้างว่าเป็นตำรวจ เข้ามาโดยที่ไม่ได้ใส่เครื่องแบบตำรวจ(นอกเครื่องแบบ)และเข้ามาในยามวิกาล +พกปืนเข้ามาด้วย
เราสามารถ ... :punch: ... :punch: ...  :punch:...  :punch:... และ  :punch:... ได้ไหม
เนื่องจากช่วงนี้มีคดีที่ตำรวจทำเรื่องไว้ เช่น ตชด ลักพาตัวไปเรียกค่าไถ่ ตำรวจสน... ลักพาตัวเด็กไปเรียกค่าไถ่จนทำให้มีเด็กเสียชีวิต 1 ราย
ประกอบกับมีบุคคลที่ชอบแอบอ้างว่าเป็นตำรวจ เพื่อข่มขู่คุกคาม และคาดว่าจะทำให้เกิดอันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สิน(เพราะพกปืนเข้ามาด้วย)

เราสามารถอ้างได้ไหมว่าเป็นการป้องกันตัว บุคคลที่อ้างว่าเป็นตรวจนั้นบุกรุกเข้ามาในยามวิกาล
และพกพาอาวุธปืนเข้ามาโดยไม่ได้รับอนุญาติ แถมไม่มีหมายค้นอีกตะหาก มากันเป็นหมู่คณะ(ฝูง)ด้วย???
 :wow:

ปล. ประเทศไทยเป็นประเทศที่มีสุนัขตำรวจประจำการมากที่สุดในโลก

ออฟไลน์ lovelyoho

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 02:43:52 pm »
ใช่ ไอ้พวกเลวกว่าหมา พวกนี้ต้องกำจัดให้หมดอย่าไปยอมมันเด็ดขาด สักวันหนึ่งเวรกรรมคงตามมันทันแน่นอน มีแต่คนรุมกันสาบแช่งขนาดนี้ :punch: :punch:

natjung

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 02:47:05 am »
หน้าพวกมันเหมือนโจร 500 มากกว่าครับ ดูแล้ว ซกมกมาก ๆ  >:(

ออฟไลน์ firstgames02

• โซดา..ม่าย..ต้อง..เพ่...
  • Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 06:26:37 am »
.ใช่เลยครับไอ้นี้แระโดนไปเดือนที่แล้วเสียไป30000
เพื่อนอีกร้านโดนไปแสนกว่ามานจะมาตอนเย็นใกล้ๆค่ำเพื่อนผู้ประกอบการจำหน้ามานไว้ให้ดีนะใครเจอฝากตีกะบานมาทีด้วยพวกเชี่ย :punch :sob:พูดแล้วแค้นจิงๆ >:(: