บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าแล้วครับพี่น้องร้านเกมส์ออนไลน์จังหวัดพัทลุง  (อ่าน 3970 ครั้ง)

tengsuwan

• บุคคลทั่วไป
วันนี้เองครับ  ที่ร้านอินเตอร์เนท ตลาดแม่ขรี จังหวัดพัทลุง ตำรวจมาที่ร้าน แล้วบอกกับแฟนผมว่า ห้ามลงเกมส์เกิน10 เกมส์ แล้วบอกว่า ห้ามลงเกมส์ที่ฆ่ากันยิงกัน รวมถึงเกมส์ SF ด้วยห้ามลง

บังเอญ ผมอยู่ กทม แฟนโทรมาบอกเมื่อกี้นี้ ผมตกใจเลย เพราะลูกค้า99เปอเซ็น เล่นSF ถ้าห้ามลงแล้วจะให้เขาเล่นไรกัน

ผมถามแฟนไปว่าฟังผิดป่าว ผมบอกว่าตามกฏที่ออกมาใหม่ มันมี 10 เกมส์นะ ที่ห้ามลง แต่แฟนบอกว่าฟังชัดแล้วว่าห้ามลงเกิน10 เกมส์

อยากถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับว่า ตอนนี้กฏหมายออกมา แบบนี้จริงๆเหรอ แล้วเกมส์ SF นี่ เข้าข่ายเกมส์ต้องห้ามไหม เพราะเวลาโดนยิงไม่มีเลือด ไม่เหมือนของจริง

(แต่ในความคิดส่วนตัวผมมันรุนแรงใช้ได้เหมือนกัน ถึงไม่มีเลือดก็เถอะ)

แล้วแนวทางของร้าน internet&gameonline จะไปอย่างไร เราควรทำอย่างไรดีครับ

tengsuwan

ไม่มีครัยอยู่เลยสงสัยหลับหมดแล้ว :omg:

tengsuwan

แล้วถ้าเกิดว่า ร้านผมโดน ตำรวจนายนั้น จับด้วยความที่ตำรวจฟังไม่ได้ศํพท์ เรื่องเกมส์SF ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ จะตอบบอกตำรวจว่าอย่างไร จะเถียง เขายังไง
หรือต้องยอมให้จับแล้วไปสู้ในชั้นศาล

วอนเพื่อนๆร่วมอาชีพ และท่านผู้รู้เกี่ยวกับกฏหมายใหม่ ช่วยหาทางออก ช่วยแนะแนวทางทีครับ ตอนนี้ปวดหัวไปหมดแล้วทำอะไรไม่ถูก

minenet

:laugh: :laugh:  ท่านตำรวจมั่วได้ใจจริงๆ เขาห้ามให้บริการเกมส์ 10เกมส์ที่มีเนื้อหารุนแรง ไม่เกี่ยวกับ SF CS   SA      10   เกมส์ที่ห้าให้บริการมีดัง นี้   

1. GTA ทุกภาค    2.ManHunt   3.ScarFace   4. 50Cent Bulletproof  5.  300TheVideo Game    6.   The  GodFather   7.     Killer     8.    Resident Evil 4 

9.   God  Of   War           10.Hitman   Blood  Money    เท่านี้เองครับท่าน  ผมละงง กับท่า ตรฬจริงๆ :umm: :um:                           ถ้า มาจับแบบมั่วนิ่มอย่ายอมครับท่าน

fumaki

ก็บอกให้กระทรวง เขาประกาศห้ามก่อนสิครับ แล้วก็ปิดเซิพไปเลย ถ้ามาทำตอนนี้เดี๋ยวก็ผิดกฏกระทรวงหรอก :punch:

tengsuwan

ผมล่ะกลุ้มจริงๆ กับตำรวจที่ไม่รู้เรื่อง ไม่ยอมฟังให้ชัดเจน แล้วมาขู่เรา
มีการบอกด้วยนะถ้าจับได้ว่าลงเกิน10เกมส์ จะต้องโดนจับ ค่าประกันตัว 1แสน ผมล่ะมึนเลย :dizzy:

tengsuwan

แคมฟ้อค ที่ร้านผมก็ลงนะ ไม่เห็นเขาบอกเลยว่าห้ามลง

rainbowx

ถ้า SF เป็นเกมส์ต้องห้าม ทำไมไม่ไปห้าม บริษัทล่ะ แย่นะตำรวจ ถือทั้งอาวุธ ถือทั้งกฏหมาย จะอาอะไรไปเถียงละเนี่ย

ออฟไลน์ firstgames02

• โซดา..ม่าย..ต้อง..เพ่...
  • Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
ตามรวดคนน้านมานโง่จิงหรือแกล้งโง่หวา :blaa:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ TaKong

• นักเรียนมัธยม
ตร.มั่วนิ่มสุดๆ...ไปคุยกับสารวัตรในสน.ดูก่อนว่า   ยังไง หรือที่ตำแหน่งใหญ่กว่านั้น..ลองโวยไปก่อน..ตร.ผู้น้อยอาจจะไม่รู้จริงก็ได้...อย่าว่าเลย...

ออฟไลน์ Extracafe

วันนี้เองครับ  ที่ร้านอินเตอร์เนท ตลาดแม่ขรี จังหวัดพัทลุง ตำรวจมาที่ร้าน แล้วบอกกับแฟนผมว่า ห้ามลงเกมส์เกิน10 เกมส์ แล้วบอกว่า ห้ามลงเกมส์ที่ฆ่ากันยิงกัน รวมถึงเกมส์ SF ด้วยห้ามลง

บังเอญ ผมอยู่ กทม แฟนโทรมาบอกเมื่อกี้นี้ ผมตกใจเลย เพราะลูกค้า99เปอเซ็น เล่นSF ถ้าห้ามลงแล้วจะให้เขาเล่นไรกัน

ผมถามแฟนไปว่าฟังผิดป่าว ผมบอกว่าตามกฏที่ออกมาใหม่ มันมี 10 เกมส์นะ ที่ห้ามลง แต่แฟนบอกว่าฟังชัดแล้วว่าห้ามลงเกิน10 เกมส์

อยากถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับว่า ตอนนี้กฏหมายออกมา แบบนี้จริงๆเหรอ แล้วเกมส์ SF นี่ เข้าข่ายเกมส์ต้องห้ามไหม เพราะเวลาโดนยิงไม่มีเลือด ไม่เหมือนของจริง

(แต่ในความคิดส่วนตัวผมมันรุนแรงใช้ได้เหมือนกัน ถึงไม่มีเลือดก็เถอะ)

แล้วแนวทางของร้าน internet&gameonline จะไปอย่างไร เราควรทำอย่างไรดีครับ
ตาม นี้ นะ ครับ เกมส์ SF ไม่ จัด อยู่ ใน เกมส์  10 อันตราย นะ ครับ ถึง แม้ ภาพ ลัก เกมสื นี้ ดู เหมือน จะ รุน แรง แต่ ทาง ค่าย เกมส์ และ ผู้ พัฒนา เค้า ได้ พัฒนา ให้ เกมสื นี้ สื่อ ใน ทาง ที่ ไม่ โหด ร้าย เกิน ไป อย่าง ตัว อย่าง ง่ายๆ การ จัด เรท เกมสื ถ้า มี การ ยิง เลือด ออก เป้น สี แดง ก้ จะ จัด อยุ่ อีก เรท นึง แต่ เกมส์ นี้ เค้า ก็ พัฒนา โดย ตัด สี เลือด ออก ไป ให้ เป็น หมอก ธรรมดา สัง เกตุ กัน รึ ป่าว ครับ เพราะ ฉนั้น ลง ได้ ครับ ไม่ ผิด กฏ หมาย แล้ว ถ้า เจ้า หน้า ที่ มา ตรวจ  ก้ ให้ เค้า ลอง เอา กฏ หมาย มา อ่าน ให้ ดู เลย ครับ รึ ไม่ ก็ ให้ เค้า กลับ ไป เขียน กฏ หมาย มา ใหม่ เลย ว่า ห้าม ประ กอบ ธุระ กิจ ร้าน เกมส์ เนต โดย ถา วร เลย ดี ไหม ครับ ชัก เหนื่อย ใจ จริงๆ ครับ ถูก กระ ทำ ทั้ง ชาติ    >:(

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
ฟังไม่ได้ศัพท์แล้วก็เอามาปฎิบัติกับประชาชน
 :urr:
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

ออฟไลน์ artnid

หาข้อมูล เรทเกมส์ 10 เกมส์ แล้วปริ้นไปให้ ตำรวจอ่านเลยครับ จะได้รู้ว่า เข้าใจผิด หรือปริ้นติดหน้าร้านเลย

ปริ้นแบบ หน้าเว็บเลยนะครับ อย่าก๊อปลง Word นะ เดี๋ยวหาว่า คิดเอง ไม่มีแหล่งอ้างอิง อีก 55555+