เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมแคร๊ก CafeSuite ไม่ได้ช่วยทีครับ ตามรูป  (อ่าน 2370 ครั้ง)

เท่ห์จัด

• บุคคลทั่วไป
ผมแคร๊ก CafeSuite ไม่ได้ช่วยทีครับ ตามรูป
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 10:21:27 am »

กดไอ้ตัวไฟล์Cafesuite.key มันดันเปิดด้วยโน๊ดแพทเฉยเลย
ซึ่งความจริงมันต้องเป็นไฟล์ตระกูลเดียวกับตัวไฟล์ Cafesuite.reg แล้วจะสามารถกดคลิ๊กๆแคร็กได้

หรือว่าเป็นที่แอนตี้ไวรัสจับว่ามันเป็นไวรัส ผมใช้ Avast อ่ะครับ 
ทำไงดีครับ  ตอนนี้ทำอะไรกับโปรแกรมไม่ได้เลย มันจ้องจะไห้ลงทะเบียนอย่างเดียวเลย

djboy

Re: ผมแคร๊ก CafeSuite ไม่ได้ช่วยทีครับ ตามรูป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 07:42:10 pm »
มันถูกตั้งให้เปิดโดยโน๊ดแพทนะครับ ลองวิธีนี้นะครับ คลิ๊กขวาไฟร์ตัวนั้น้ลทิดคำสั่ง Open With แล้วไปเลือกให้เปิดโดย regedit.exe ในห้องของ Windows หน้าจะได้นะครับ :aha:

tanpon

Re: ผมแคร๊ก CafeSuite ไม่ได้ช่วยทีครับ ตามรูป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:52:58 am »
คุณเปลี่ยนนามสกุลจาก cafesuite.key ให้เป็น cafesuite.reg เสร็จแล้วคุณก็แค่ double clik file นั้นใหม่อีกทีมันจะเด้งหน้าต่างขึ้นมาให้ตอบ yes ก็เรียบร้อยแล้วครับ