เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมHamachi Ip ***  (อ่าน 6241 ครั้ง)

fumaki

• บุคคลทั่วไป
โปรแกรมHamachi Ip ***
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 08:55:27 am »
 :shy: ไม่ทราบว่า โปรแกรม Hamachi สามารถ แชร์ Ip bonus ได้ไหมครับ  พอดี ผมลองแล้ว เชื่อมต่อกันเรียบร้อยแล้วแต่ยังไม่ได้ Ip bonus เลย ครับ พอมีวิธีทำ ทำให้ได้ไหมครับ :pray:  จะเชื่อมจากร้านไปเล่นที่บ้าน

toun

Re: โปรแกรมHamachi Ip ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 09:03:51 am »
เดาว่าไม่ได้นะครับ  เพราะ IP ที่ได้เป็น VPN อ่ะครับ  :erm:

fumaki

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 09:07:53 am »
เดาว่าไม่ได้นะครับ  เพราะ IP ที่ได้เป็น VPN อ่ะครับ  :erm:

ยังมีลุ้น อิอิ ดีที่แค่เดามะได้ฟันธง :teary:

Chipset

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 11:19:39 am »
เคยลองทดสอบกับเพื่อนแล้วไม่ได้ครับ เพราะไอพีที่ได้จากโปรแกรม Hamachi จะเป็น ไอพีเฉพาะของตัวโปรแกรมครับ ไม่วิ่งผ่าน gateway ของเครื่องที่ตั้ง IP Bonus ครับ

ถ้าอยากจะใช้งาน Ip Bonus จริงๆต้องทำ VPN จากตัว Windows ครับ

ออฟไลน์ scrolllock

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 11:30:24 am »
 :aha: แต่เด็กที่ร้านใช้กับเกมส์ปังย่าได้ไอพีโบนัสด้วยครับ แค่เปิดฮามาชิไว้เฉยๆ :sleezy:
Signature cleanned by Admin

Chipset

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 11:50:17 am »
:aha: แต่เด็กที่ร้านใช้กับเกมส์ปังย่าได้ไอพีโบนัสด้วยครับ แค่เปิดฮามาชิไว้เฉยๆ :sleezy:

:umm: อืม พูดถึงปังย่า ผมเคยได้ Bonus ทั้งๆที่ไม่ได้ลง Bonus เครื่องนั้นด้วย แค่เอาไปต่ออยู่ในวงแลนที่มีเครื่อง Bonus อ่ะครับ เลยงงๆ ว่าระบบมันเป็นแบบไหนแน่  :what: