เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: indy 4 m เอาอยู่รึปล่าว  (อ่าน 4115 ครั้ง)

emotioneye

• บุคคลทั่วไป
indy 4 m เอาอยู่รึปล่าว
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 09:50:18 am »
คือร้านผม มี 15 เครื่อง ไม่มีเซิฟเวอร์ ส่วนมากลูกค้าจะเล่นเกมส์ เน็ตส่วนน้อย ตอนนี้ผมใช้ พรีเมี่ย 4/1 เมก อยู่ก็โอเคดี มีเกมรถก็ไม่แลค แต่รายเดือน 2600+ ผมเลยอยากจะเปลี่ยนเป็น อินดี้ 4/512 เมก ไม่ทราบว่าคนที่เคยใช้ อยู่คิดว่าจะพอรึป่าวครับกับ 15 เครื่อง เพราะรายเดือน 1000+ คือตอนนี้รายได้ยำแย่ครับ อยากจะลดรายจ่ายลงครับ เพื่อความอยู่รอด ขอกูรูด้วยครับ

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
Re: indy 4 m เอาอยู่รึปล่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 09:57:11 am »
เอ่อ ถ้าคุณจะใช้ premier 2600 บาท
ลองเปลี่ยนมาใช้แบบผมดูมั๊ยครับ
4m indy + 2m premier 2200 บาท ครับ
คือของผมมันเป็นราคาพิเศษ เหมารวมกับ voip ด้วยตกเส้นละประมาณ 1100
แล้วใช้ Clark Connect ในการแยกเน็ตและก็เกมส์
เพราะถ้าจะใช้ indy เส้นเดียว เกรงว่าจะไม่เหมาะหน่ะครับ เพราะค่า upload น้อยเกิน
ถ้าเล่นเกมส์อย่างเดียวก็พอไหว แต่ถ้ามีใครเปิดhi5.... :fever:
อันนี้ก็แล้วแต่นะครับ แค่แวะมาแนะนำ
Signature cleanned by Admin

mustkung

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 09:58:51 am »
น่าจะพอนะครับ ที่ร้านใช้ 2.5/512 ใช้ 14 เครื่อง เล่นเกมก็ไม่แลคนะ แต่เล่นเน็ตด้วยก็ไม่ไว้ ตอนนี้เลยกำลัง ทำ CC อยู่ แยกกันสะเลย

Chipset

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 10:45:54 am »
ผมว่าถ้าเป็น indy ต่อตรงๆ ไม่มีเซิร์ฟจำกัดแบนด์วิทของแต่ละเครื่องก็อาจจะแลคได้ครับ :umm:

แต่ถ้ามีเซิร์ฟเวอร์ด้วย อันนี้ก็พอใช้ได้ครับ (ถ้าเล่นเกมอย่างเดียว ไม่มีการโหลดเว็บหนักๆ) :aha:

rainbowx

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 11:20:17 am »
indy 4m/512  เคยใช้ครับ เดือนละ 1070บาท  16 เครื่อง ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ แค่โหลดบิท inter ไม่ได้ และช่วงเย็นๆเวปจะอืด เท่านั้นเอง  เลย เปลี่ยนเป็น primier 1090บาท 2m/1m  ก็พอใจนะครับ โหลดบิทไปด้วยไม่แลค ออ ผมใช้ ipcop เน็ตเส้นเดียวครับ   

เมื่อก่อนใช้เน็ต 2 เส้น TOT อีกเส้นนึงแต่ยกเลิกไปแล้ว  ตอนยกเลิกเค้าถามว่าทำไม่ยกเลิกของเค้า TT&T เช่าสาย TOT  ของTOTต้องดีกว่าอยู่แล้ว   ผมก็บอกไปว่า ขนาดเค้าเช่าสายของคุณ ในเงินที่ต้องจ่ายเท่ากันเค้าให้ความเร็วเป็น 2 เท่าของคุณ พนักงานจ๋อยไปเลยครับ

ขำๆน่ะครับ อิอิ

nongoshi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 05:48:17 am »
ของผมเน็ตเส้นเดียว 25 เครื่อง  ใช้ premier  6 M  เดือนละ 5700  ยังไม่ได้ใช้โปรแกรมช่วยอะไรเลย ก็ ok  แต่มีแลคบ้างช่วงเด็กเล่นหนักๆ กับช่วงเย็น  ก็เลยขอเพิ่มมาอีกเส้น  premier  2 M  แต่คิดว่าจะลดเส้นแรกลงเหลือ 4 M
คือลดค่าเน็ตลงได้  แล้วใช้ clarkconnect มาช่วย
แต่ก็ยังไม่มีความรู้อะไรเลย  ก็เพิ่งจะสั่งตำรา clarkconnect  กับอ.บอม  มาศึกษาด้วยตัวเองครับ ก็กำลังรอหนังสืออยู่ครับ ก็ยังไม่รู้ว่าจะทำได้มั้ย ถ้าติดขัดอะไรก็ต้องขอความช่วยเหลือจากเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ
แล้วเน็ต 2 เส้น  ถ้าใช้ modem คนละยี่ห้อกันจะได้มั้ยครับ  หรือต้องเป็นยี่ห้อเดียวกันเท่านั้นครับ
พอดีเส้นนึงใช้ของ micronet   อีกเส้นนึงใช้ของ hatari  ที่แถมมากับ ttt
ช่วยไขความกระจ่างด้วยครับ

ออฟไลน์ arkeerat

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 03:08:53 am »
 mad ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ indy 4/512 m สองเส้น เดือนละ 2214 บาท ทำเซิฟเวอร์แยกเน็ตแยกเกมส์ ลื่นไหลดีครับ เซฟค้าใช้จ่ายลงหลายพัน ผมมีหนังสือสอนทำเซิฟเวอร์จำหน่ายให้ในราคาย่อมเยาว์ สนใจพีเอ็มมาดูครับ ไม่ใช่คู่มือของคุณบอมนะครับ ผมขอโทษคุณบอมด้วยที่ลงประกาศแต่ช่วงนี้ต้องหารายได้เสริมบ้างครับเพราะรายได้ที่ร้านแย่มากๆ ขอความอนุเคราะห์ด้วยครับ bbye

ออฟไลน์ dataouf

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 07:04:13 pm »

ของผมเน็ตเส้นเดียว 25 เครื่อง  ใช้ premier  6 M  เดือนละ 5700  ยังไม่ได้ใช้โปรแกรมช่วยอะไรเลย ก็ ok  แต่มีแลคบ้างช่วงเด็กเล่นหนักๆ กับช่วงเย็น  ก็เลยขอเพิ่มมาอีกเส้น  premier  2 M  แต่คิดว่าจะลดเส้นแรกลงเหลือ 4 M
คือลดค่าเน็ตลงได้  แล้วใช้ clarkconnect มาช่วย
แต่ก็ยังไม่มีความรู้อะไรเลย  ก็เพิ่งจะสั่งตำรา clarkconnect  กับอ.บอม  มาศึกษาด้วยตัวเองครับ ก็กำลังรอหนังสืออยู่ครับ ก็ยังไม่รู้ว่าจะทำได้มั้ย ถ้าติดขัดอะไรก็ต้องขอความช่วยเหลือจากเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ
แล้วเน็ต 2 เส้น  ถ้าใช้ modem คนละยี่ห้อกันจะได้มั้ยครับ  หรือต้องเป็นยี่ห้อเดียวกันเท่านั้นครับ
พอดีเส้นนึงใช้ของ micronet   อีกเส้นนึงใช้ของ hatari  ที่แถมมากับ ttt
ช่วยไขความกระจ่างด้วยครับ

คนละยี่ห้อ ก็ ทำได้ครับ  :027: