บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ใกล้แล้วครับคู่มือ.ขอประกาศปิดร้านเพื่อทดสอบระบบ Net 3 สาย..1 ในตอนในคู่มือ.  (อ่าน 8367 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
รอเวลา..ทดสอบสูตรความแรง..แบบใหม่..ไม่เหมือนใครทั้งของจริงและอินเตอร์เนต !!!
x-
= = !!!
วันและเวลาจะแจ้งให้ทราบอีกทีหลังจากได้รับสัญญาณอินเตอร์เนตเส้นใหม่...ประกาศทดสอบระบบความแรงทั้งในและนอกจอ "computer" Load Balance Server With Clarkconnect 4.3 BY Static Route With IPTABLES Script BY MR.X Truefaster And Reverse Proxy and auto Transparent Proxy  Tuned BY D.J.BOM

( โดยสามารถเชื่อต่ออินเตอร์เนตได้ไม่จำกัด โดยใช้ Lan Card เพียงแค่ 3 ใบเท่านั้น !! :hehe:) VS . 2 GZ-GTE Turbo BY Choomaker..
จูนกลอ่ง FCon's  BY D.J.BOM

เพื่อทดสอบความแรงที้งในและนอกจอ. :what:..พร้อมเขียนลงบน เนื้อหาส่วนหนึ่งของบทความ...ขออภัยที่ทำให้หนังสื่อ..คู่มือ..เลื่อนกำหนดออกไปซักระยะ..

http://www.siamcafe.net/board/index.php/topic,21332.0.html "
 :-* พึ่งจะได้เห็นรถวิ่งได้หลังจากที่ เครื่องเก่า เทอร์โบพัง...ก่อนServer จะล่มอีก  :wah:...หลังจากที่รอมานานเกือบ 3 เดือน!!!  :urr: ขอไปกกระทืบให้หายอยาก..ทดสอบความแรงระดับ 600 ม้า!!! (ได้ทำระบบแอร์เสร็จวันนี้นะ :gum: :vvv: )
เนื่องจากต้องการทดสอบความแรง..ทั้งหมดไม่ว่าจะรถหรือคอม .., !! :wow:

กล่อง Fcon's BY HKS.

..เลื่อนกำหนดออกไปก่อนเนื่องจากต้องการทดสอบระบบ..ด้วยของจริง..และใช้งานจริง !!! เพื่อความสมบูรณ์ของบทความ....ด้วยของจริงทุกอย่าง..เนื่องจากอยู่ระหว่าง..ทดสอบใช้งานจริงจึงมีความจำเป็นจะต้องปิดร้าน. "SiamCaFe4 เป็นการชั่วคราว" สนใจมาดู..ของจริง..เผื่อสนใจจะซื้อหนังสื่อไปทำเองดู..ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับหลังจากที่มีเนต 3 สายแล้วจริงๆ ไม่เอาแบบ  :slap: แบ้ว Edtion  :smoke: เพราะต้องการนำรูปเครื่องยนต์ซึ่งผ่านการโมดีไฟล์มาแล้วเป็นรูปถ่ายในหนังสือเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์เล่มนี้เพื่อสื่อให้เห็นถึงความเข้าใจง่ายๆรถก็ไม่ต่างกับคอม....และก็สามารถสัมผัสหรือรู้สึกได้ :smoke:  กี่ม้ายังไม่ทราบชมรูป"หอยพิษ" ดูไม่ใช่หม้อหุ้งข้าวนะคิคิ :erm:
??? เพื่อนำมาเป็นภาพประกอบบทความซึ่งเป็นส่วนสำคัญตอนหนึ่งในหนังสื่อของพวกกระผม..!!

ส่วนร้าน "สยามคาเฟ่4"  ๛sc ห้วยขวาง..จะทำการปิดร้านเพื่อปรับปรุงระบบ..( เพราะไม่เคย Update ใดๆเลยกว่าครึ่งปีแล้วก็เลย..ปิดปรุง ระบบใหม่โดยใช้ Hardware เก่าเดิมทั้งหมด ) .. :urr:

เสียดายที่พื้นที่ของผมติดเกินที่จะใช้ G.Shdsl หรือ เรียกสั้นๆกันว่า จีดอท..ก็เลยลองขอเป็น ซัฟโหนด TT&T ( 10/10 MB ) ลองดูเผื่อฟลุ้กมีเนต ความเร็ว 10 MB ใช้ฟรีที่บ้านจะได้ย้ายเครื่อง Backup กลับบ้านมันซะเลยงานนี้รับรองข้อมูลไม่หายใปใหนแน่นอน :ieie:

เลยต้องหา ISP อื่นบน คู่สายเดิม..ซึ่งเดิมปัจุบันมี Adsl BY True ( 2-3 วันที่ผ่านมาคงงานเข้ากันทั่วหน้า ..รับบัตรเชิญ..สำหรับ Packet Home User ทั้งหลาย  :chuchu: ) ..แต่เราก็จะใข้ต่อ..อิอิ
Net True 5 Mb ( สำหรับเส้นเนต )
Net Tue 2.5 MB ( สำหรับเส้นเกมส์,ปัจุบัน.ค่า ping เฉลี่ย 10-20 ms  )
ทดสอบการ ping ของคุณดูเองก็ได้โดยพิมพ์ที่ Start > run พิมพ์ ping www.siamcafe.net -t

แล้วดูค่า MS ยิ่งน้อยยิ่งดี ยิ่งคงที่ยิ่งดี. :clap:
Net Buddy 2 Mb ( สำหรับทำเส้นเกมส์ โดยทำการย้าย Net True 2.5 Mbมาทดสอบใช้งานกับ เส้นเนต ( Loadbalance 3 เส้นขึ้นไป )

ด้วยคอนเซปส์ " เนตแรงจัง ตังค์อยู่ครบ "  :sleezy:   ???

Spec Client ทั่ทดสอบ X2 4000 + Up
VGA : GF8500 GT
Ram : 1 Gb/667 BY Memmorytoday.com
HDD : 160 Gb
x 27 เครื่องพร้อมกับลองของกับ..ไวรัส ซามารายา โอ้ยใครโดนไปมีร้าวแน่ๆเพราะว่ามันกินหมดทุกอย่าง NOD32 ก็ยังกินหายเรียบเลย :teary:

Server Spec
CPU P4 3.2 G..
RAM 1 Gb 
HDD 80 GB
M/B : Inter Server ( Server เวปยามคาเฟ่เก่า  ๛sc เครื่องแรกปัจบันนำมาใช้ที่ร้านตัวเอง เกือบๆ  :what:  ปีเห็นจะได้.)
ETH ( LANCARD( 6 ใบ ) 2 Gigabit , 4 10/100 BY Smc Realtek Chipset ( ALL OS LINUX Must Support !! )

เนื่องจากเป็น Board Server แท้ๆของ Tyan จึงมี Dual Lan Gigabit มาให้เลย

S/W : 10/100 : SMC + TPLINK

เพื่อให้ระบบ Loadbalance 3-254 สายขึ้นไป...และทดสอบคู่สายองค์การโทรศัพย์ BY ToT และ ISP เดียว  Local 2 Mb ทุกโปร..ด้วยเนื่องจากขอเบอร์มาใหม่เพื่อทดสอบ Net 3 สาย ( ปัจุบันมี 2 สาย )

ได้สมน้ำสมเนื้อกันหน่อยในการโหลด Patch ในรูปแบบ "ลื่นหัวแตก" Original Edtion ของแท้ !!
ผมจึงได้ทำการสั่ง S/W Gigabit 5 Port ไป ราคาพันกว่าบาทเอง  :rose:
TP-Link (SG1008D)
Model : TL-SG1008D 8 port Gigabit Switching HUB TP-Link
Standards : IEEE802.3 , IEEE802.3u , IEEE802.3ab
Topology : star
Protocol : CSMA/CD
Data Transfer Rate : Ethernet: 10Mbps (Half Duplex), 20Mbps (Full Duplex)
Fast Ethernet: 100Mbps (Half Duplex), 200Mbps (Full Duplex)
Gigabit Ethernet: 2000Mbps (Full Duplex)
Network Media (Cable) :
10Base-T: UTP category 3, 4, 5 cable (maximum 100m)
EIA/TIA-568 100Ù STP (maximum 100m)
100Base-Tx: UTP category 5, 5e cable (maximum 100m)
EIA/TIA-568 100Ù STP (maximum 100m)
1000Base-T: UTP category 5, 5e cable (maximum 100m)
Number of Ports : 8 10/100/1000Mbps Auto-Negotiation ports
LED indicators : Power, Link/Act
Transfer Method : Store-and-Forward
MAC Address Learning : Automatically learning, automatically Update
Frame Filtering and Forward Rate :
10Mbps: 14880pps, 100Mbps: 148800pps, 1000Mbps: 1488000pps
Power Supply Output : 9V~ 50-60Hz, 1.2A
Dimensions (W×D×H) : 7.3×5.7×1.7in.(186×146×44mm)
Safety & Emission : FCC, CE
รับประกันตลอดอายุการใช้งาน
.

จากบริษัทผู้ผลิต   :   http://www.tp-link.com/products/product_des.asp?id=70 

และ Lan Card Gigabit  BY TP LINK   :urr:
เพื่อใช้ในการทดสอบจริง..ในระหว่างการเทส..Server เพื่อเขียนประกอบลงบทความ..กับการใช้งานจริง ๆๆ !

http://www.buddybb.net/promotion.asp

เพื่อให้เนื้อหาและรายละเอียดสมบูรณ์แบบ..พร้อมกับทดสอบความแรงของ Turbo เดี่ยว / With 2 JZ-GTE .....

ถูกถ่ายทอดม้า..ลงเครื่องยนต์..แบบเต็มเม็ดเต็มหน่วยด้วยการใช้กล่องโม FCon'S มาควบคุมกล่อง สมองกลรถ ( ECU ) จูนกล่อง BY D.J.BOM   :smoke: Powered BY ChooMaker

ผมและ MR.X ...ขออนญาติไปสัมผัสกับความแรง..ของจริง!!! ก่อนที่จะนำมาเขียนลงใน Pocket Book เล่มแรกเล่มนี้..ได้ทดลองก่อน..และก็การใช้งานจริงๆ " 27 เครื่อง "

ส่วนวันและเวลาจะมาประกาศให้ทราบหลังจากวันที่ ToT. ปล่อยสัญญาณอินเตอร์เนตมา..พร้อมกับ Upgrade ระบบ ใหม่ทั้งหมด !!!

ขอบคุณครับ

ปล..เกือบลืม.. อีกอย่าง..ช่วงนี้เขามีแต่ เนตถูกลงแต่ไหง..ผู้ให้บริการ อินเตอร์เนต..กลับมาขึ้นค่าเช่า Colo ผมซึ่งเป็นราคาที่รับไม่ได้จริงๆ  :nvm: :shout:เนื่องจาก ISP ปัจจุบัน ..มีการขึ้นค่าเช่า สำหรับ เครื่อง 2 U จาก 2,500 บาท เป็น 3.500 บาทต่อเดือน..(ซึ่งจริงๆผมนำมาวางไว้เพียงแค่ต้องการนำมาเป็น Backup สำหรับ WebServer และข้อมูลทั้งหมดบนเวปไซค์.ก็ขออญาติปิดการ Download สำหรับ Server  ๛sc Windows Backup Server http://download2.siamcafe.net เพื่อทำการย้ายตู้.. จากตู้ บริษัท Nettoday จู่ๆก็พรวดพราดขึ้นราคา ..ผมเห็นว่าค่าเช่าแพงโหดเวอร์เกินไปที่จะรับได้..เลยจำเป็นต้องย้ายไปเช่ากับบริษัทอื่นแต่ ISP เดิม..

Switdhing 5 Port With Gigabit Lan + สาย Cat 6 ( Gigabit ) มาถึงบ้านแล้วที่เหลือก็รอวันที่ อินเตอร์เนตเส้นที่ 3 มาถึง..เนื่องจากเป็นการทดสอบพร้อมใช้งานจริงจึงไม่สามารถทดลองกับร้านอื่นๆหรือร้านลุกค้าได้..จึงต้องทดสอบกับระบบของ ตัวเองพร้อมกับไวรัส..ซาบารายา..ซึ่งผมก็ไม่ได้รับเชิญมาแต่มันมากับเครื่องของลูกค้าแค่เสียบแลน...เท่านั้นหละท่านเหมือนติดเอสด์เลยกินกระทั่ง NOD32 ผมเลยต้องเปลี่ยนมาใช้ Mcafee Ent 8.0 แทนจึงจะ Scan ได้..งานนี้เล่นเอากินโปรแกรมที่สะสมไว้ในเครื่องแบบเกือบหมดเลย .. :wah:

MR.Bom And MR.X :umm:

ออฟไลน์ hsnet2007

• นักเรียนประถม
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ MasterKick

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **

viboonsak

• บุคคลทั่วไป
อย่าลืมใส่หมวกกันน๊อค ด้วยนะก๊าบบบบบ  :smoke:

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
อย่าลืมใส่หมวกกันน๊อค ด้วยนะก๊าบบบบบ  :smoke:

:erm: กำ w124 นะครับคุณต้นมะใช่ Honda Wave .งานนี้จะเอาให้ MR.X.. เหวอเล่น  :urr: :dare: :ieie: ถ้าเปรียบกับความเร็วเนต ขอซัก 550 MB/S.. :ohoh:  :hehe:

ส่วนบทความ..เนื่องจากเป็นระบบที่คิดค้นได้ขึ้นใหม่จึงจำเป็นจะต้องทดสอบ..กับสนามจริง!! ๆ ...ใช้งานแบบหนักๆจริงๆ พร้อมกับ ใช้ SERVER แม้แต่ เคสก็ของแท้ไม่ใช่ เซิ่นเจิ้น..เนื่องจากมันตั้งอยู่ในบ้านผม. :urr:

xsefiroth

เมาไม่ขับน้า  จะหลับก็ไปนอนเด้อ  :P

ออฟไลน์ rangsan17

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **

ออฟไลน์ samuraiXX

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
  • ขอดูและอ่านไปเรื่อย ๆ งี้แหละ
ทำอะไรตั้งหลายอย่าง ไม่เหนื่อยบ้างบ้อ  :urr: ไม่หาเลขาฯมาช่วยแบ่งเบาบ้าง จะได้เบาแรง  :sleezy:

Chipset

โอ้ เห็นสเปกเครื่องแล้วจี้ดหัวจาย :smoke:

ตอนนี้ผมก็ใช้ Maxnet อยู่เหมือนกันครับ HiNet เคยใช้ตอนมันออกมาแรกๆ ช่วงเน่าๆอ่ะครับ ไม่รู้ตอนนี้เป็นยังไงแล้ว :umm:

• admin
ทำอะไรตั้งหลายอย่าง ไม่เหนื่อยบ้างบ้อ  :urr: ไม่หาเลขาฯมาช่วยแบ่งเบาบ้าง จะได้เบาแรง  :sleezy:

มีแล้วครับเพราะตอนนี้เครื่องลูกผมปล่อยให้ลูกน้องทำหมดแล้ว..เพราะผมเหนื่อยมาเป็นสิบปีแล้วขอพักผ่อนเหมือนมนุษย์เขาบ้างเลยก็ต้องมาทำคู่มือขายนี่ไงครับ..
อีกอย่างดันเริ่มทำเองหมดไม่ง้อใครเลย..เพราะถามไปไม่มีใครบอกซักะคน...

จะหา โคลนนิ่งแบบผมก็คงมีแต่ MR.X คนเดียวในโลกนี่หละครับที่เข้าใจ  :-* :-*

bay

พักบ้างนะครับ
  สู้ๆๆ :mad: :mad:

• admin

หามาหลายปีแล้วหาไม่เจอซะทีว่างๆหาให้หน่อยสิ ฮ่าๆ อาจะจะเปลี่ยนใจเรียนที่เมืองไทยแทน  :laugh:  :laugh:

SpyZar

หามาหลายปีแล้วหาไม่เจอซะทีว่างๆหาให้หน่อยสิ ฮ่าๆ อาจะจะเปลี่ยนใจเรียนที่เมืองไทยแทน  :laugh:  :laugh:

จะบอกว่า "คนบ้าคอมพ์ อย่างเราๆ หาแฟนยากกว่าหา Ram เก่าๆในห้องเก็บของซ่ะอีก" จากช่างที่เข้าไปทัก แล้วพี่ก็ถามว่า "ใครอะครับ ?????" ที่ร้านเจ้หมึก.... ฮ่ะ ฮ่า โป้ย PhoenixCafe เองเพ่ (น้อยใจอย่างเปิดข้างๆเลย T-T)

• admin

จะบอกว่า "คนบ้าคอมพ์ อย่างเราๆ หาแฟนยากกว่าหา Ram เก่าๆในห้องเก็บของซ่ะอีก" จากช่างที่เข้าไปทัก แล้วพี่ก็ถามว่า "ใครอะครับ ?????" ที่ร้านเจ้หมึก.... ฮ่ะ ฮ่า โป้ย PhoenixCafe เองเพ่ (น้อยใจอย่างเปิดข้างๆเลย T-T)

จริง :hehe:อันนั้นผมก็ว่าม้นหาโคดยากเลยโดยเฉพาะพวกบ้าหนักๆ..คงไม่ต้องหาเลย 55555  :blaa:

ผมไม่เคยว่าผมบ้าคอมเลยนะ..บอกตรงๆว่ากระผม ..กับMR. X ไม่ชอบหรือพิศวาส..มัยเล้ย....เป็นไปได้ห่างๆมันตอนตื่นนอน..จะดีมากๆ..

เกลียดมันด้วยซ้ำ. แต่ก็จำเป็นต้องจับต้องมองมันทุกวันไม่ว่ามันจะเป็นอะไร..จอฟ้า..หน้ามืด ไฟดับ..ล่ม ไวรัส..โอ้ยสารพัด.....อาทิเช่นเวลาโทรไปสอบถามปัญหาจากผุ้ให้บริการอินเตอร์เนตรายหนึ่งบอกมันจั๋งๆนี่หละ Call Center ของ True " ขออภัยค่ะ คุณปิดเปิดโมเด็มใหม่หรือยังค่ะ...ลอง Restart เครื่องแล้วเข้าเนตดูใหมนะค่ะ.. ทั้งๆที่มันก็แจ้งหน้าเวปหลาเลยแถมมีโลโก้เบ้อเริ่มว่า..." อภัยค่ะ..กรุณาใช้ Username ให้ตรงกับเบอร์โทรศัพย์ด้วยนะค่ะ " .....Dot A เข้าไม่ได้ทำไง...
Server พังแน่ๆเลยเครื่อง 12 เล่นไม่ได้นอกนั้นเล่นได้หมด...
วันใหนไม่ได้จับมัน..คือความสุข..จริงๆ....อันนี้เรื่องคอม...

ซึ่งผมเตรียมอำลาพร้อมกับทำการย้ายเครื่อง SERVER Backup นี้ออกจากกสท หลังจากที่อยู่มานานหลายปีเนื่องจากว่ามันมี HDD 6 ลูก และไม่อยากงานเข้าอีก..+ ไม่มีความจำเป็นมากมายต้องใช้มันนอกจากเอาไว้ Backup ข้อมุล....

ส่วน RAM เก่าที่ว่า..นี่ไงผมเปรียบเทียบให้เต็มๆเลยว่า...ข้อนี้ผมขอเถียงเต็มปากเลยครับว่าหาก.....เปรียบเทียบกับคน..แทนหละกันไม่ใช่ใครเลยครับ...เรื่องของผมเองจริงๆ !!!ใช่ Ram เสียส่งเคลม...เลย

Mainboard พัง..ส่งเล้ย Dcom , Sysnex ( อย่าทำเป็นรอบ 1 มิล  :giveup:แบบผมหละกัน  :blaa: ) ไม่งั้น A& L ไม่รับเด้อ  :nvm: .... CPU Intel ซึ้อมาแล้วพังเลยก็ยังมี...

ส่วน Hardddisk พัง ...= ก็ส่งไปเคลมสิได้ลูกใหม่เลยไม่ต้องรอ..ใช่ครับ

แล้วถ้าข้อมูลใน Harddisk มันพังหรือแม้แต่รูป..ถ่าย..เอาแค่รูปพอครับ..รูปที่ไม่สามารถถ่ายหรือ...เลียนแบบ หรือ copy Ghost อะไรก็เถอะไม่มีทางทำได้อีก..ก็เลยจำเป็นต้องถ่ายรูปไว้...

ผมขอถามง่ายๆสั้นๆเลยว่าปัญหานี้ " เคลมได้ที่ใหนบ้างครับ ผมจะรีบส่งไปเคลม "

บางทีมันก็ยังมีค่านะครับ..เพราะยังไงบางสิ่งอย่าดูแต่ภายนอก...ให้มองไปลึกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆว่าข้างใน..มันเหมือนข้างนอกหรือเปล่า.....เพราะว่ามัน Life Time Warantee จริงอย่างผมว่ามั้ยครับ  :rose:

ถึงจะเก่าจะแก่จะขี้ฝุ่นจับอยู่ในห้องเก็บของ..หรือที่ใหนก็แล้วแต่ ...ถึงท่านจะ.แก่..แค่ใหน..ผมก็ไม่สนหรอกครับเพราะว่า...สิ่งๆนึง...ก็ยังมีค่านะครับและสำคัญที่สุดยิ่งว่าชีวิตผม...My Mom & Mum ก็คุณแม่ผมคนนึงละ..ผมก็รักท่าน.เสมอมา..และก็ตลอดไป... :aha: เพราะนี่คือความจริงของชีวิตผม..เพราะผมมีญาติเหลืออยู่เพียงเท่านี้ครับ คุณแม่ พี่สาว น้องชาย...แค่นี้เท่านั้น !!! นี่เลยเป็นที่มาของคำว่า...ไม่ได้ไม่เลิก...และไม่เคยยอมแพ้ต่ออุปสรรค..ผมสู้มันมาตลอด..สู้จนเกือบจะเสียชีวิตไปเลย.....ใครคิดว่าผมล้อเล่นผมคงไม่เอาเรื่องแบบนี้มาพูดเล่นแน่ๆครับ...

อันนี้ขอมอบให้ My mom ซึ่งแม้แต่เวปไซค์ผมคุณแม่ผมยังไม่ทราบเลยว่าเวปอะไร ( พูดจริงๆครับ ) เพีราะท่านเล่นเป็นแต่เกมส์ ยิงไข่  :erm:

ผมตอบแทนเพลงประกอบ BY ETC นี้ให้มั้ยครับว่าสำหรับผมแล้ว บุคคลคนนี้ไงครับที่ทำได้ทุกอย่าง

คุณแม่ผม.. :pray:
ส่วนอีก Mum ( หรือว่า Ram เก่าๆที่คุณหาอยู่หนะผมหาเจอแล้วครับใกล้ๆร้านคุณด้วย )
ไม่แน่อาจจะเห็นหน้าผมบ่อยๆแถวเพชรบุรีซอย 5 ก็ได้นะครับ..
เปล่าๆผมไม่ได้ไปทำระบบ หรือ ..อะไร...ผมไปหา Ram เก่าๆที่มีค่าอย่างที่คุณกล่าวมานั่นหละครับ... :P :-*
ผมไม่ได้ว่าใครนะ..เพราะว่านี่มันเป็นอะไรที่บังเอิญ..จริงๆ ที่ผมได้มีโอกาสได้กู้ข้อมุล Harddisk ซึ่งเน้นว่าเอาเฉพาะรูปซึ่งมีขนาดใหญ่ 380 Gb คิดดูนะครับพี่ว่าพันกี่ร้อยรูป....ผมรุ้ว่ามันสำคัญมากสำคัญสำหรับความรู้สึก....
แต่คุณเชื่อมั้ย...ว่าผมไม่สามารถกู้รูปของผมหรือเวปของผม ( www.clubw124.com ) มาได้แม้แต่รูปรถตัวเอง...

Belive It Or Not

แต่ผมไม่รับกู้ข้อมูลของใครทั้งสิ้นนะครับเนื่องจากมีความเสี่ยงสูงถ้าพลาด..กู้แล้วเสีย..คุณไม่มีสิทธิ์นั้นได้อีก..ไม่เชื่อไปถามผุ้ช่วยชาญด้าน กู้ข้อมุลดูก็ได้ครับ

อาทิ http://www.cu.co.th/category.php?id=21 ซึ่งก็ไม่สามารถกู้ HDD ลูกเก่าผมได้..รวมถึงของ MR.X ด้วย..

แต่ผมกุ้รูป.....เก่าๆ..ของใครคนนึงได้หมดตั้งแต่ ลบไปแล้วลบอีกกลับมาได้อีก...ผมไม่ได้ใช้ วิชาใดๆ..หรือโปรแกรมเทพอะไรมากมายเลยนะครับ...ผมจะนำมาให้ทีหลังเนื่องจากมันเยอะ...มากๆๆ..

ขอเขียนบทความนี้ให้ทราบทั่วกันก่อนหนังสือเล่มนี้จะออกนะครับ
บังเอิญ..จริงๆ..

กี่ปีผมไม่ทราบ..แต่Ram เก่าๆนี้ผมคงต้องไปหาแถวๆร้านพี่หมึก ..นั่นหละครับ  :aha: ก็ยังมีคุณค่าสำหรับผมแม้ว่ามันจะเก่าซักแค่ใหน.....ขนลุก.. วันนี้บังเอิญผมเจอเรื่องบังเอิญอีกแล้ว..เกือบสิบบังเอิญ..และเป็นบังเอิญที่ผมว่ามันน่าจะเกิดอะไรแบบนี้บ่อยๆผมคง Happy มากๆๆ 

:love:

ขอให้มันบังเอิญ..แบบนี้ตลอดไปก็แล้วกันไม่ว่ามันจะเก่าจะอยุ่ในห้องเก็บของ..หรืออยุ่ที่ใหน...

ผมว่ามันก็น่าจะ Recovery กันได้บ้างหละน้า....เหมือนที่ผมตายไป เกือบ 3 เดือน..ผมก็กลับมาแล้วนี่ไงครับ..อีกหนึ่งบังเอิญ..

จริงๆ

ใหนๆก็ใหนๆแล้วหากมันบังเอิญจริง ก็ขอฝากบิลใบเสร็จนี้ไปถึงเจ้าของบ้าน..ที่ผมไม่ได้มีส่วนร่วมเลยซักกะนิดเนื่องจากว่า..คนบ้าที่ใหน.จะบ้าได้เท่านี้มาขอเจอตัวหน่อยเถอะ  :urr: ซื้อบ้านทั้งหลังชื่อเธอคนเดียว..แล้วจนบัดนี้เธอคนนี้ก็ไม่ทราบอยุ่ที่ใด..ผมก็ขอบอกเธอคนที่เป็นชื่อตามผุ้ถือโฉนด..นี้เลยก็แล้วกันว่า..ช่วยกรุณามาเคลียร์ให้เรียบร้อยทีเถอะ..อยากได้ก็รับไปเลย...ยินดี..จะได้รับใบค่าบริการแบบนี้ก็เ " เอาไปเลย." ...ยกให้หมดเลย.. :giveup:...

ส่วนหนี้ที่ กู้พี่หมึกมา ซึ่งผมก็ค่ำประกันไว้ด้วย.. หน้าผมนี่นหละไม่ได้เซ็นอะไรทั้งนั้น.... พี่ขอรับมันไว้เองหละกัน..ไม่เป็นไร....
ใครมีบุญคุณก็ต้องทดแทน....

นี่สิถึงต้องเรียกว่าชีวิตหนี้ ของจริง ...

ว่ามั้ยหละครับท่านผู้อ่าน..

อีก 1 บท เรียนของใครก็ไม่ททราบคนหนึ่ง..

เรียงลำดับใน Notepad ผมคงไม่น้อยหน้าใครแน่ๆ

โดยเฉพาะ.."เรื่องแก้ปัญหา" ชาวบ้าน :bah: ช่วงที่ผมหายๆไป..ผมได้รับรู้อะไรมาเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

นี่ก็อีกหนึ่งที่ผม..ยังคงต้องรับมันต่อไปทุกๆเดือนโดยมิทราบเลยว่า..จะตามหาได้แห่งหนใด.เจ้าของบ้าน.หลังนี้.....

โอยขำไม่ออกเลย..

:(

:bbye: :giveup: :bah:

บังเอิญอีกสุดท้ายเลย..รุ่นน้อง..น้องสาวที่นับถือผมเป็นพี่ชายคนนึงเนื่องจากผม...ต้องทำเวปให้...มานนนนนนนนนนนนนน..เนี่ย
คนเนี้ยครับคุ้นๆมั้ย

นี่คือนางแบบ..ที่จะถ่ายคู่กับผมและ MR.X ลงหนังสือเพื่อยืนยัน...ว่า....

น่าซื้อไปอ่านมั้ย ฮ่าๆไม่เกี่ยวอะไรกับคอมเลยครับ

http://xchange.teenee.com/index.php?showtopic=53777&pid=733397&mode=threaded&show=&st=&

แต่นี่เป็นรุ่นน้องที่นับถือผมและสนิทกันมากๆคนหนึ่ง..เลยถือโอกาสใช้มันซะหน่อยอิอิ
ค่าแรง ...ไม่มีแต่เดี๋ยวจาดเวปแหล่มๆให้แค่นั้นหละ( ขอออภัยที่ใช้คำพูดแปลกๆเพราะว่าผมสนิทกัน )

Beleive IT OR NOT

ขอให้แรงแบบ Turbo คู่กันไปให้หมดเลย หละกันนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้...ถ่ายรูปมายืนยันให้..ว่าตอนนี้ผมรอ เนตอีกสายเพื่อจะปิดร้าน...รอบทสรุป + คำนำ + นางแบบ ปกหนังสือ คอมพิวเตอร์เล่มแรกของโลก..

แบบนี้ครับ  :smoke:
[wma=250,150]http://www.siamcafe.net/image/music/10-Etc%20%CD%D5%B7%D5%AB%D5-%E0%B8%CD%A4%D7%CD%E3%A4%C3%20Lp%20Version.mp3[/wma]

ผมให้หมดตัวหมดใจจริงๆครับ...ผมและ MR.X ขอถือโอกาสนี้ให้เด็กรุ่นหลัง..นำ..ความรู้หล่าวนี้ไปใช้ประโยชน์ให้มากที่สุด...ผมจะพยายามทำให้เข้าใจง่ายที่สุด

Edit และเรียบเรียงบทความ BY MR.X  www.truefaster.com
เรียบเรียง ..คำนำ..และบรรยาย..ให้เป็นภาษาคนเข้าใจ BY. MR.BOM

รับรองว่าคุ้มครับ...ผมกับ MR.X

ต่างคนต่างโมกันคนหละสูตรเอามารวมกันให้ลงตัวที่สุดและก็ต้องทดสอบกับระบบของตัวเองร้านตัวเองจริงๆ ใช้งานจริงๆ..ก่อนถึงจะนำออกจำหน่ายได้

ขอบคุณครับ
ขอบคุณทุกๆกำลังใจ
กำลังทรัพย์
ขอให้  ๛sc และ Truefaster เป็น 1 ในประวัติการณ์ของวงการคอมพิวเตอร์เมืองไทยต้องจารึกไว้ว่าหนังสือชื่อบ้าๆบ้อๆเล่มนี้...จะพอมีประโยชน์ให้พวกท่านไม่มากก็น้อย

กราบขอบพระคุณเครับ

ยงยุทธ์ ทิพย์พิทักษ์โชค ( D.J.BOM) [email protected]

เอ็กส์ บัวทอง ( MR..X ) [email protected]

ออฟไลน์ -ïBeNtOï-

• àÇçºÁÒÊàµÍÃìÁ×ÍãËÁèËÑ´·Ó
  • VIP Group
  • ¢ÍáÁè¢Í§ÅÙ¡´Õ´ÕÊÑ¡¤¹
    • ÍÂèÒ¤ÅÔê¡à´ëÇà¨Í¢Í§´Õ
สู้ๆ ค้าบ

ผมจะได้แบ่งปัน ความรู้ อิอ

:pray:

ออฟไลน์ samuraiXX

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
  • ขอดูและอ่านไปเรื่อย ๆ งี้แหละ
Re: ประกาศ..ปิดร้านซิ่ง SiamCaFe4 ห้วยขวางเพื่อทดสอ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 02:38:55 pm »
อย่างนึงที่ผมมักจะแวะเข้ามาที่นี่ประจำก็เพราะได้อะไรหลายอย่างก็จากที่นี่ เล็กบ้างน้อยบ้างประสมกันไป บางครั้งไปสะดุดเจอพวกDemo Full ก็บ่อย  ยังไงก็แล้วแต่คุณบอมก็ยังชอบเอื้อเฟื้อผู้อื่นเสมอมานี่แหละลู้กผู้ซายโตจริงอ้ายเอ้ย  :dare: :clap:
ปล.คัมภีร์ยุทธเสร็จเมื่อไหร่ ยุทธภพคงสั่นคลอน  :gum:

ออฟไลน์ turbobot

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
ความพยายาม อยู่ที่ไหน ความสำเร็จ อยู่ที่นั้นครับ ปัญหา ทำให้ เรา เก่ง ครับ คุณ ก็คือ คนที่เชื่อมั่นในตัวเอง อีกคน ขอให้รุ่งไปเรื่อย  ๆครับผม  :yes:

• admin
ความพยายาม อยู่ที่ไหน ความสำเร็จ อยู่ที่นั้นครับ ปัญหา ทำให้ เรา เก่ง ครับ คุณ ก็คือ คนที่เชื่อมั่นในตัวเอง อีกคน ขอให้รุ่งไปเรื่อย  ๆครับผม  :yes:

ขอบคุณพี่เข้าใจครับผมจะพยายามทำให้ดีที่สุดและพยายามเขียนในรูปแบบ ให้ user ใช้งานได้...

พร้อม appz ที่ผมเก็บสะสมไว้ทั้งหมดผมยกให้หมดเลยครับผมจะไปพักเหนื่อยหลังจากที่ต้องแลกกับการไม่ได้ดูทีวี มาเกือบ 5 ปี  :teary:

แสดงความคิดถึงพวกผมลงบนสมุดเยี่ยมเล่มนี้นะครับ
http://www.siamcafe.net/guestbook

ผมจะเข้ามาอ่านเรื่อยๆขอบคุณจริงๆครับจากใจ

wittaya

ขอขอบคุณที่ พี่แบ่งปัน สิ่งดีๆให้กับทุกคน   :clap:

โดยเฉพาะที่ร้านผมที่พี่รีโมตมาเซ็ต เซิฟเวอร์ Loadbalance 3 เส้น ให้ใหม่ เยี่ยมครับ    :yes:

ลูกค้าเดินมาถามเลยละว่าพี่ๆทำอะไรใหม่เหรอ ทำไมเล่นลื่นกว่าเดิมอีก ผมละยิ้มเลย เอิ๊กๆ   :-*

ขอบคุณกับความเอาใจใส่ ที่มีให้กับร้านผม    :kiki:

ปล. ผมจอง 1 ชุดนะพี่   :P

ออฟไลน์ pusarin

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
การให้ที่ดี ที่สุด ผมว่าคือการให้ความรู้คนอื่น ขอบคุณจริงๆ ครับกับความรู้ที่ผมได้

ออฟไลน์ neohero

เป็นกำลังใจให้ครับเรียนจบไวๆๆนะพี่นะ (ขอด้วย1ชุด รอ รอ)

• admin
ได้มาแล้วครับแต่...พวกผมยังไม่ประทับใจเท่าไหร่..เพราะจะหาวิธี ..รวมการโหลด Balance  โดยต้องฝืนกฎของ Clarck พูดง่ายๆจะทำให้ใกล้เคียงกับ Linksys RV042 ให้มากที่สุด

ทดสอบกับภาพจริงๆเดี๋ยวจะนำภาพมาให้ชมครับ

charun

:mad: นายแน่มากๆๆๆๆ  ไม่มีไรหรอกเข้าตอกย้ำอีกครั้ง  1 ชุดนะค๊าบ

ออฟไลน์ firstgames02

• โซดา..ม่าย..ต้อง..เพ่...
เห็นสเป็กแล้วส่วนใหญ่ใกล้เคียงกะของร้านผม  แน้นAMd+S/w TpLink คิดว่าน่าจะเข้าใจในตาราของท่านพี่อะนะ     :umm:     ยังไงก็ช่วยสอนตั้งกะพืนดินเลยยิ่งดี(พื้นฐานอะ) :kiki:   อิอิอิรอคอยหนังสือท่านอยู่เป็นกำลังใจให้คลอดออกมาไว :vvv:     (ขอพื้นฐานเลยนะพี่ท่าน ผมยิ่งโง่ๆอยู่อิอิอิ)    :sleezy: :ohoh: