บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีด้วยกับ ลูกศิษย์ก้นกุฏิ..104 เล่มแรกของโลก( ความจริงและอินเตอร์เนต)  (อ่าน 47580 ครั้ง)

ออฟไลน์ hs8kby

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ตามงานให้แล้วครับ อ บอม เค้าอยู่ข้างนอก  ผมได้เมล์แล้ว Don't worry be happy

ขอบพระคุณมากครับผม
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Lord_the_pooh

• นักเรียนประถม
 :yes:มาแล้วคร้าบ......

ไม่รู้ว่าถึงเลขที่เท่าไหร่แล้ว......เท่าไหร่ก็เอาครับ....

ขอเพียงแค่ได้เป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุนคนดีๆ...อย่างท่านอาจารย์ทั้ง 2 ได้ทำตามฝัน

และหนังสือเล่มนี้ก็คงทำให้ฝันผมเป็นจริงเช่นกัน.....

:vvv:

ออฟไลน์ ♫ กิ๊วกิ๊ว ♫

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
ต้องทำยังไงมั้งหรอครับถึงจะได้ No.สั่งสือหนังสือไปแล้วต้องทำไงต่อครับ อยากได้มั้งจัง  :pray:

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
โอยกว่าจะครบ 50 คนพร้อมส่งพรุ่งนี้ครับ...แต่อีก 50 เนื่องจาก CD ไม่ครบครับแต่หนังสือพร้อมแล้วจะทยอยส่งให้อีกล็อควันมะรืนนี้อย่างเร็วนะครับ.... :bah: ไม่ง่านอย่างทีคิดแฮะ การมีหนังสือเป็นของตัวเองซักเล่ม...โอย..แต่ก็ ok happy ดีครับ มีลูกศิษย์กันให้ทั่วไทย ดาจิมจริงๆ

ใครยังไม่ได้รับการ Confirm ทาง E-Mail ที่ระบุให้หน้าแรก....รับรองถึงมือทุกๆคนแน่นอนครับผม.....

สำหรับ  2 เคล็ดวิชา จาก 2 สำนักรวมพลัง Turbo คู่ Load Balance กันให้ทั่วไทย แรงแบบ หนวดปลาหมึกปลิวกันไปเล้ยใครได้ลองวิชาแล้วลองตอบให้หายชื่นจะหน่อย
ว่าการทำ Linux Load Balance SERVER ยากส์จริงเหรอ ทำไมค่าแรงแพงมหาโหด  :smoke:

ยังมีอีกหลายเคล็ดลับวิชา โดนๆ จะตามมาอีก...แต่ต้องใช้เวลานานพอสมควร ประเภท สุกเอาเผากิน...พวกผมไม่มีทางทำแน่นอนครับ

และที่แน่ๆ ประเภท เอาเงินสดมาฟาดหน้าไปรีบไปไกลๆ เลย
ผมรับเฉพาะ ทาง Digital World เท่านั้น !!

อ.BoM
อ.X
ว่าที่เลขา คุณ มณสิชา  :kissy:

ออฟไลน์ karakorn

ผมทันหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับอาจารย์บอม :what:

No. 40 จะซ้ำใครรึป่าวครับเอะยังไง  :what:
ไม่รู้สิเห็นเค้าโพสกันตามกระแสครับ  :bah:

ออฟไลน์ แมลงเม่าเหงาใจ

• ร้าน Pc.Com [ Pc.Computer Internet & Games ]
ต้องโทรปายขอ No.หลองับ พอมีผมมะมีเบออ่าครับ

ผมโอนปายวันที่17ง่ะ

0866718705

• บุคคลทั่วไป
 ??? จะมาบอกคุณอาจารย์ทั้งสอง และ เลขาว่า...สืบเนื่องจากวันก่อนที่เซอร์เวอร์ล่ม...วันนี้ก็เลยลองเอาที่โหลด ๆ มายัดลงไปครับ...

แต่เห็น ๆ ก็คือมีอะไรอีกหลาย ๆ อย่างที่เพิ่มขึ้นมาจากที่น้องเซ็ตให้...คือมี...ไฟล์แปลก ๆ ที่ผมไม่เคยรู้ไม่เคยเห็น...

เลยเอาเน็ตอีกเส้นที่เเหลือ...และยังไม่ได้ใช้งาน...เนื่องจากเอาเน็ตอีกเส้นแชร์ให้น้อง ๆ เล่นก่อน....ครีดอทเอไม่ได้...555

ทีนี้แค่เอาไฟล์ยัด ๆ เข้าไปแล้วแตก ๆ ยังไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลยครับ...แต่ตอนนี้ตอบได้เลยว่า...ทำไมมานเร็วขึ้นเยอะมากมายเลยครับ...

น่าจะปลาหมึก...โหลดบาล๊านซ์...ถึงจะเส้นเดียวก็ตาม...กับอะไรอีกเยอะแยะที่ยัดเข้าไป...เดี๋ยวคืนนี้ว่าจะลองเอาอีกเส้นยัดเข้าไปเหมือนกันครับ...

มั่ว ๆ ไปก่อนแบบไม่มีหลักการ...ไม่รู้อะไรเลย...เนื่องจากดูอีกจอ....มามอย...ภาคสามนี่แหละครับ...ดูไปก็ทำไปแบบหน้าต่อหน้า...ยังไม่จบ...

จึงมาขอรายงานว่า...แล้ว...ถ้าได้ตำราครบ ๆ ทำตามหลักการที่ถูกที่ควรเป๊ะ ๆ มันจะเร็วขนาดไหนกันครับ...

อ้อ...มีขำ ๆ กับสคริปต์ไฟล์ด้วยนะครับ...มีเทอร์โบคู่(จริง ๆ ต้องทวินเทอร์โบนา...555)ด้วย...

ดีแล้วครับ...ดูเหมือนว่า...อย่างน้อยน้องบอมบ์ก็ชอบรถเหมือนที่พี่ชอบเช่นกันครับ...อิอิ

จากลูกศิษย์ก้นกุฏิ(แก่ ๆ )555

ออฟไลน์ lxlutCom

• ~~ lxl u T C o n n e c T ~~
    • HUT COMPUTER
ช่วงนี้ นอน :zzz: หลับ ฝัน ถึง แต่ หนังสือ ของทั้ง สอง อาจารย์ เลยครับ
อยากเห็นหน้ากันในเร็ววันนี้ คิดถึงจัง  :love:

แต่ เอ๋ ตอนนี้ No. ไรกันแล้วล่ะนี่  :umm:

ออฟไลน์ torrez111

• ผีกาก้า
  • AMD X2 4200+
ผมได้รับเมลล์ยืนยันแล้วครับ เมื่อ 13.20

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
 :shout: :shout: :shout: เอ้าทุกๆคนครับ    เนื่องจาก..ผมต้องเอาเวลาไปทำ Projects ต่อไปรบกวนทุกๆคำถามเรื่องเกี่ยวกับการจัดส่ง..หรือเรื่องเกี่ยวกับการธุรกรรมต่างๆ รบกวน PM ( Persenal Message ) ไปที่นี่นะครับ http://www.siamcafe.net/board/index.php?action=profile;u=73918
เพื่อ.....ติดต่อ...ประสานงานเกี่ยวกับการจัดส่ง...โดยตรงได้เลยนะครับเนื่องจาก...เป็นส่วนที่ผมไม่มีปัญญาทำได้ไวแบบเธอแน่นอน  :slap: อุ้บ..แซวไม่ได้ ตำแหน่งใหญ่สุดหนิหว่า :shy:  :slap:    :shout:  :slap:  :shy:  ส่วนการตอบคำถามของพวกผม...สำหรับปัญหาคอมนะครับปัญหาคนไม่รู้ โว้ย  :slap: :slap:  :ieie: ก็ยังวนเวียนมาติวเข้มเหมือนเดิม...นะครับ 2  คน เพราะไม่รู้จะไปถามใครอีกแล้ว หนังสือของ 2 คน ..คงไม่มีคนที่ 3 นะ MR.X ฮ่าๆๆ :slap:

• admin
เกือบลืมยังไม่มีใครทายถูกแบบนี้ต้องถ่ายศิษย์คนแรกที่ได้ไปนะครับว่ามันเหลือกี่เล่ม อิอิ :ieie: :ieie: :sleezy:

วันนี้.อ ขอตัวไป :zzz: :zzz: :zzz: พรุ่งนี้ต้องไปส่ง 50 เล่มแรกในชีวิต..ให้ถึงมือลูกศิษย์ให้ได้ก่อนทุกๆน..วันต่อไปจะส่งอีก 40 กว่า เล่ม..ตามไปให้เน้อ...

ว่าแล้วไปก่อนหละ ติดต่อคุณมณสิชา มือโปร...ได้เลยนะครับ...ผมมอบหมายตำแหน่งทางด้านธุรกรรม ให้กับมือโปรแทนผมดีกว่ารับรอง...โปรจริงๆ ไม่เจอกันเกือบ 6 ปี ดีกรี ปริญญาโทรมหิดล INter จริงๆ ขอบคุณคร้าบ :love: :pray:

ออฟไลน์ jirakanjanakit

• VIP Group
คุณบอมครับ ผม PM สมัคร VIP GOLD ไปแล้วไม่ทราบว่าได้รับหรือเปล่า รบกวนด้วยนะครับ.....NPB-Internet รามคำแหง 29....แล้วหนังสือผมจะได้วันไหนครับ.....

ออฟไลน์ firstgames02

• โซดา..ม่าย..ต้อง..เพ่...
อยากเห็นหน้าคุณ  มณสิชาจังเยย  จารย์เอารูปมาให้ดูหน่อยจิ.......อิอิอิอิ :ieie: :ieie: :ieie:

ผมก็ย.....อาก.....อยากเห็นเหมียนกานครับ :erm: :erm:

ออฟไลน์ topkomsun

• เงินก็ต้องการเพื่อน
 :pray:ผมก็ต้องขอบคุณ คุณมณสิชา ด้วยนะครับที่ช่วย confirm mail ด้วยนะครับ :pray:

• admin
อะจัดไป ..จุ้ๆๆ ผมเห็นจะโดน  :slap: :slap: :slap: :slap: :slap: :slap: :slap: :slap:

เนี่ยอะครับคนที่คอยตอบ ขอบคุณค่ะให้พวกคุณลูกศิษย์ ตำแหน่งใหญ่สุดครับท่าน  :shy: (ผ.บ.ท.บ. Admin ) :pray: :ohoh:

ถึงจะเปรียบไปอย่างมีคนเคยมา Post ในเวปผมว่า ..คนบ้าๆคอมอย่างเรา..หาแฟนหนิมันยากส์เสียยิ่งกว่า หา RAM เก่าๆในห้องเก็บของเสียอีก...
เพราะงั้นพวกผมคงต้องไปหาที่ดาวอังคารแน่เลย เพราะคุยกันรู้เรื่องแค่ 2 คนมันไม่ค่อยหนุกหนาน..เพราะต้องแลกมาด้วยโรคประจำตัว ..ซึ่งสำหรับผมโรคการนอนไม่หลับ..นี่มันทรมาน....สุดๆไปเลยจริง ๆ :ohoh: MR.X ก็ใช่ย่อย ..ต้องไปให้นำเกลือนอนโรงบาลอยู่เป็นประจำ..ทั้งๆที่บ้านตัวเองก็เป็นโรงบาล( ร้าง) อยู่แล้ว เหอๆ

ออฟไลน์ isra

คุณมณสิชา  เนี้ยปากนิด จมูกหน่อย น่ารักใช่ย่อยเลยคับท่านอาจารย์   :-* :-*

งามแต๊ๆๆครับอาจารย์ว่าแต่ว่าใช้มุมกล้องช่วยปะครับ.. :ieie: คือแบบว่าสงกะสัย :umm:

• admin
งามแต๊ๆๆครับอาจารย์ว่าแต่ว่าใช้มุมกล้องช่วยปะครับ.. :ieie: คือแบบว่าสงกะสัย :umm:

ผมมะได้เป็นคนถ่ายก้าบ..อุ้บ.. :slap: :slap: นานๆจะเจอกันซักที....อยากได้มือโปรแบบนี้จังงานลื่นหัวแตก..ขึ้นเยอะเลยคิคิ....จายเย็นๆนะคร้าบส่งไปให้แล้วแน่นอน 50 ท่านแรก...ที่เหลือจะทยอยส่งให้อีกล็อตพอดี write cd ผิดแผ่นกันนิดหน่อยเลยต้องรอ CD ปั้มใหม่ เลยสั่งผลิตเผื่อนไว้เลย 300 ชุด แต่หนังสือพิมพ์ได้เพียงครั้งและ 100 เล่มเท่านั้นสำหรับ คัมภีร์ คอมพิวเตอร์..น่จะเป็นเล่มแรกของวงการคอมพิวเตอร์ไทย เลยกลั่นอย่างละเอียดทุกเม็ด..คัดจากหัวสมองเพียวๆไม่ต้องมี  Mixer ใดๆ รับประกันคุณสามารถเป็น เทพแห่งLinux ๆได้เพียงแค่ตั้งใจอ่านจนจบ..รับรองว่าเป็นกันได้ทุกๆคนแน่นอนครับ Confirm " ยืนยัน"

zoloxcites

โอนไปแล้วครับ ทันไหมครับ อาจารย์

zoloxcites

ขอเป็น No 45 นะครับไม่รู้ว่าซ้ำใครหรือเปล่า อ่านแล้ว งงจังครับ

ออฟไลน์ สันตินันท์

suntinun...มารายงานผลจากการทำงานของ server (ทำตามตำรา)

วันนี้เป็นวันที่สองจากการทำ server ใหม่คับ
ระบบนิ่งมากๆ ถึงไม่ได้เร็วปรู๊ดปราด มากมาย อาจเป็นเพราะ ผมใช้เน็ต 4 Mไปเป็นสายเกมส์
เนื่องจาก ผมเชื่อใจค่าย 3T มากกว่า ToT แล้วเอา เน็ต2M ของ ToT ไปทำสายเน็ตแทน
ร้านผมมี 15  เครื่อง ทำงานได้ดีเข้าได้ทุกเกมส์ ไม่ต้องทำไรเพิ่มเติม

ปัญหาและข้อสงสัยที่พบเจอ
report proxy server ดูไม่ได้ ต้อง install ฟังชันของ webmail ถึงดูได้คับ
ragnarok ยังไม่เก็บแพท
ipbonus อีกสองราย winner icafe ยังไม่มี แต่ผมได้ไปหาจากเวบอื่น แล้วมาใส่เลียนแบบของเดิม ก็ใช้ได้แล้วคับ

แต่เน็ตมันยังไม่เร็วให้เห็นชัดๆ ไม่ทราบเป็นที่ ความเร็วเน็ตผมรึป่าวคับ อ.ทั้งสองท่าน

ปล.ช่วงนี้มีเกมส์ใหม่ๆมาหลายเกมส์ รบกวนว่างๆ สิดพี่ หรือปรมาจารย์ทั้งสอง
ช่วยหาพอร์ทให้หน่อยคับผมลองหาดูเองตามหนังสือ แต่ก็ยัง งงๆ

แต่ขอบอกว่า นิ่งและเสถียรมากคับ ผมดูร้านเพื่อนลง squid+frox อีกจ้าวนึง
เดี๋ยวเข้าเกมส์โน้นไมได้ เล่นเวบนี้ไมได้  ผมไม่มีปัญหา

แต่เกมส์ใหม่ๆ ยังวิ่งสายเน็ตอยู่ (เนื่องจากยังไม่ได้กำหนดเพิ่ม)

ขอรายงานผมแค่นี้ก่อนคับ.. :yes: :yes:

ออฟไลน์ moommama

เย้ๆได้เป็น ลูกศิษ อ.ทั้ง 2 แล้ว ยัง งงอยู่เหมือนกัน ว่าตอบถูกได้ไงหว่า หิหิ ดวงครับดวงจริงๆ  :chuchu:

เย้ๆได้เป็น ลูกศิษ อ.ทั้ง 2 แล้ว ยัง งงอยู่เหมือนกัน ว่าตอบถูกได้ไงหว่า หิหิ ดวงครับดวงจริงๆ  :chuchu:

นั่นนะดิ..ตอบถูกและดวงดีอาจารย์ให้ทำไม :erm:  ทำไมผมไม่ได้ครับ ทำไมครับ  :dang: ผมไม่ตอบเลยอะไรเลยทำไมผมไม่ได้ครับ  :ieie:   :erm:

Mr.X

suntinun...มารายงานผลจากการทำงานของ server (ทำตามตำรา)

วันนี้เป็นวันที่สองจากการทำ server ใหม่คับ
ระบบนิ่งมากๆ ถึงไม่ได้เร็วปรู๊ดปราด มากมาย อาจเป็นเพราะ ผมใช้เน็ต 4 Mไปเป็นสายเกมส์
เนื่องจาก ผมเชื่อใจค่าย 3T มากกว่า ToT แล้วเอา เน็ต2M ของ ToT ไปทำสายเน็ตแทน
ร้านผมมี 15  เครื่อง ทำงานได้ดีเข้าได้ทุกเกมส์ ไม่ต้องทำไรเพิ่มเติม

ปัญหาและข้อสงสัยที่พบเจอ
report proxy server ดูไม่ได้ ต้อง install ฟังชันของ webmail ถึงดูได้คับ
ragnarok ยังไม่เก็บแพท
ipbonus อีกสองราย winner icafe ยังไม่มี แต่ผมได้ไปหาจากเวบอื่น แล้วมาใส่เลียนแบบของเดิม ก็ใช้ได้แล้วคับ

แต่เน็ตมันยังไม่เร็วให้เห็นชัดๆ ไม่ทราบเป็นที่ ความเร็วเน็ตผมรึป่าวคับ อ.ทั้งสองท่าน

ปล.ช่วงนี้มีเกมส์ใหม่ๆมาหลายเกมส์ รบกวนว่างๆ สิดพี่ หรือปรมาจารย์ทั้งสอง
ช่วยหาพอร์ทให้หน่อยคับผมลองหาดูเองตามหนังสือ แต่ก็ยัง งงๆ

แต่ขอบอกว่า นิ่งและเสถียรมากคับ ผมดูร้านเพื่อนลง squid+frox อีกจ้าวนึง
เดี๋ยวเข้าเกมส์โน้นไมได้ เล่นเวบนี้ไมได้  ผมไม่มีปัญหา

แต่เกมส์ใหม่ๆ ยังวิ่งสายเน็ตอยู่ (เนื่องจากยังไม่ได้กำหนดเพิ่ม)

ขอรายงานผมแค่นี้ก่อนคับ.. :yes: :yes:

:bbye:

ลองใช้คำสั่ง service frox status ดูครับ ว่า frox ของลูกศิษย์ทำงานไหมเอ่ย

สองเกมส์นี้เก็บแพทง่ายมากนะครับ แทบไม่ต้องทำอะไรเลยก็เก็บครับ

อาจารย์ทำไมอาจารย์ตอบกระทู้ 2 กระทู้ด้วยคำตอบเดียวกันหล่ะครับ แบบนี้สงกะสัย :what: :what:

ออฟไลน์ lxlutCom

• ~~ lxl u T C o n n e c T ~~
    • HUT COMPUTER
ผมโอนไปนานแล้ว ได้รับ mail ยืนยันแล้ว เป็น VIP GOLD แล้ว
หนังสือจะถึงเร็วๆนี้ใช่ไหมครับ โวุ้ยๆๆๆ อยากเห็น เร็วๆๆ
แต่ว่าผมได้ No. ไรล่ะเนี้ยๆๆ ดูจนงงแล้วอ่ะ ครับ :what: :what:

ออฟไลน์ panumas2

• ลูกสาวป่ะป๋าเอง
โอม จงมาๆๆ หนังสือจงมา ณบัด now  :pray:

bonet

แล้วน้องใหม่อย่างผมพอจะมีโอกาสได้เป็นคนรุ่นหลังที่สืบทอดวิชาขั้นเทพไหมครับ :what:

ออฟไลน์ ธุวานันท์

• รักเธอประเทศไทย
 :clap: :ieie:อิอิรอกานต่อไป :clap: :sleezy: :chuchu:

mookub

หาตัวอย่างอ่านได้ที่ไหนอ่ะครับ
เพิ่งมาใหม่ เด็กต๊อง ๆ

ออฟไลน์ samuraiXX

• ขอดูและอ่านไปเรื่อย ๆ งี้แหละ
ถ้าไม่ได้ คุณมณสิชา ช่วยคงอดเป็นศิษย์แน่ ๆ เรา  :erm: อิจฉาอาจารย์แท้  :P

ออฟไลน์ cybercomnet

• ขอเป็นแค่น้ำครึ่งแก้วที่เติมเท่าไหร่ก็......ไม่เต็ม
ท่านใดอยู่  ตจว. ได้รับหนังสือบ้างยังครับ.........................ส่วนผมยังครับ :teary: :teary:

ออฟไลน์ WIJIT PONGAM

:chuchu:กำลังตั้งหน้าตั้งตารอ รับคู่มืออยู่  :bored:  วันนี้ยังไม่เห็นมาเลย  วันพรุ่งนี้คงจะถึง :vvv: แบบว่าอยากลองของใหม่

• ขอเป็นแค่น้ำครึ่งแก้วที่เติมเท่าไหร่ก็......ไม่เต็ม
  :chuchu:กำลังตั้งหน้าตั้งตารอ รับคู่มืออยู่  :bored:  วันนี้ยังไม่เห็นมาเลย  วันพรุ่งนี้คงจะถึง :vvv: แบบว่าอยากลองของใหม่

ผมแอบหวังลึกๆในใจว่าจะมาวันนี้...............ตอนนี้นั่งรอไปรษณีย์ขับรถผ่านน่าร้านกะว่าถ้าผ่านมาจะดักตีหัวถามหน่อย..............อิอิว่าคู่มือมหาอุต CC มายัง อิอิ :erm: :erm: :erm: :erm:

:laugh:คนต่างจังหวัดขอเสียงหน่อย  ใครได้รับหนังสือแล้วบ้างครับ  ผมลองไปเช็คระบบ 0nline ของไปรษณีย์มาครับเมื่อกี้นี้ เขาบอกว่า อาจจะมาถึงวันนี้  หรือไม่ก็พรุ่งนี้   แต่เช็คแล้วยังไม่มี EMS ส่งมาเลย   รอต่อ :bored:

ออฟไลน์ pok123

:yes:  รอเหมือนกันครับ ตั้งหน้าตั้งตารอเหมือนกันครับ แต่ถ้าได้แล้วจะรีบมารายงานครับซำบายดี จบข่าว

ออฟไลน์ TJ DaForce

• The rain is not fall all the day. ~*
Re: ยินดีด้วยกับ ลูกศิษย์ก้นกุฏิ..104 เล่มแรกข
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 06:37:13 am »
ไม่ได้รับemailตอบกลับ..แต่ได้รับหนังสือแล้วซะงั้น...เหวอออออ  :omg:
ตอนนี้ก็อยู่ในช่วงชำแหละเครื่องเซิฟCCที่พี่บอมทำให้เพื่อเรียนรู้เบื้องต้นไปก่อน:dare:
ก่อนที่จะไปประกอบเครื่องใหม่เองตั้งแต่ต้น ..เริ่มซนแล้วไง -_-
เมื่อแลกกับความรู้ที่ได้รับถือว่าไม่แพงเลยครับ..คู่มือละเอียดมาก  :sleezy:
เสียอยู่อย่างเดียว อาจจะเมื่อยแขนบ้างเวลานอนอ่านหนังสือ หิหิ
ยังไงก็ขอฝากตัวเป็นศิษย์อีกคนนะครับผม.. :yes:
แล้วจะนำความรู้ที่ได้ไปต่อยอดและเอามาแบ่งปันคนในบอร์ดนะครับ
ps.แล้วVIP Goldต้องทำไงอ่ะคับ อ.บอม :pray:
ต้องสมัครใหม่ ฤ แจ้งอะไรยังไงฮะ รบกวนบอกด้วยจ้า

:-* :-* :-*

BoyHareluya

:wah: :wah: :wah: อยากได้มั่ง

• admin
ไม่ได้รับemailตอบกลับ..แต่ได้รับหนังสือแล้วซะงั้น...เหวอออออ  :omg:
ตอนนี้ก็อยู่ในช่วงชำแหละเครื่องเซิฟCCที่พี่บอมทำให้เพื่อเรียนรู้เบื้องต้นไปก่อน:dare:
ก่อนที่จะไปประกอบเครื่องใหม่เองตั้งแต่ต้น ..เริ่มซนแล้วไง -_-
เมื่อแลกกับความรู้ที่ได้รับถือว่าไม่แพงเลยครับ..คู่มือละเอียดมาก  :sleezy:
เสียอยู่อย่างเดียว อาจจะเมื่อยแขนบ้างเวลานอนอ่านหนังสือ หิหิ
ยังไงก็ขอฝากตัวเป็นศิษย์อีกคนนะครับผม.. :yes:
แล้วจะนำความรู้ที่ได้ไปต่อยอดและเอามาแบ่งปันคนในบอร์ดนะครับ
ps.แล้วVIP Goldต้องทำไงอ่ะคับ อ.บอม :pray:
ต้องสมัครใหม่ ฤ แจ้งอะไรยังไงฮะ รบกวนบอกด้วยจ้า

:-* :-* :-*

เหยย  :omg:  :erm: ต้องได้รับแล้วหนิครับ..ไม่งั้น คุณมณสิชาจะไม่สามารถ เขียนลงบน ซองพัสดุได้เลย นี่เป็นเหตุผลหลักๆเลยว่าทำไมผมต้องให้ใช้เส้นทางที่เกียวกันคอมพิวเตอร์และ Network ในการโอนเงิน..เพราะพัสดจะทำการจัดส่งให้กับ คนที่ Scan ใบสลิปมาให้แล้วเรียบร้อย..ไม่งั้นไม่สามารถเขียนอยู่อยู่ส่งไปให้ได้แน่  ( ไม่เชื่อลองดูรายมือเธอสิ แหะๆ สวยกว่าผมเขียนเป็นร้อยเท่า ...) เอิ้กๆๆ  :slap: :slap: อุ้บ.จุ๊ๆ ยินดีต้อนรับสู่โลกของคนบ้า ( พลัง ) ครับ :dare:

ผมได้รับหนังสือ+CD2แผ่นเรียบร้อยแล้วครับ :pray:
แล้วจะเป็น VIP Gold ต้องทำยังไงมั้งครับ  :what:

neanjing

โอนไปวันที่ 16 แต่ก็ยังไม่ได้รับเยย

หรือว่าไม่ได้อยู่ใน  50 เล่น แรก     :sob: :sob:

รอต่อไปคับ

• admin
ผมได้รับหนังสือ+CD2แผ่นเรียบร้อยแล้วครับ :pray:
แล้วจะเป็น VIP Gold ต้องทำยังไงมั้งครับ  :what:

เอาหละได้ใช้แล้ว

ส่ง PM มานะครับจะทำการเช็คและติดดาวให้

ออฟไลน์ kengh

• ปี 1 เทอม 2
 :sob: No. 41 :yes:

ได้หนังสือแล้ว(หนักจัง)ท่าทางจะอ่านตอนนอนไม่ได้  :zzz: (กลัวเผอหลับแล้วจะหายใจไม่ออก)  :omg:  :slap:

รอเป็น VIP Gold  อยู่  :yes: :urr:

• admin

ได้หนังสือแล้ว(หนักจัง)ท่าทางจะอ่านตอนนอนไม่ได้  :zzz: (กลัวเผอหลับแล้วจะหายใจไม่ออก)  :omg:  :slap:

รอเป็น VIP Gold  อยู่  :yes: :urr:
:punch: :smoke:

rat23

ยินดีด้วยครับ  :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap:

:zzz: :zzz:นอนรอยืนยันอีเมล์มา 3 วันแหละครับรอต่อไป :zzz: :zzz:

ออฟไลน์ DMX

ทำไมเรายังไม่ได้ หว่า ได้รับเมล์ยืนยังตั้งแต่วันที่ 16 :wah:แล้วก็นั้งรอหนังสือต่อไป  :omg:

ออฟไลน์ truelife

• NO.21
 :-* ตจว. ใครได้เดชคัมภีร์เทวดา แล้วบ้างครับ รายงานตัวหน่อยจ้า....

ผมยังเลย อิอิ  NO.21   :sleezy:   

:-* ตจว. ใครได้เดชคัมภีร์เทวดา แล้วบ้างครับ รายงานตัวหน่อยจ้า....

ผมยังเลย อิอิ  NO.21   :sleezy:

สงสัยชื่อล๊อกอินคล้ายๆกับtruefaster เลยทำให้ระบบเกิดการสับสน :ieie: :laugh:

ออฟไลน์ panumas2

• ลูกสาวป่ะป๋าเอง
วันนี้วันพุธที่  24 กย 2551 เค้ายางไม่ล่าย แง๊ หมูม่ายยอม จาอาวหนังสือ :bored:

• admin
[yt=425,350]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/4FkPvuIeYMs&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/4FkPvuIeYMs&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/yt]

Next Projects " เดชคัมภีร์เทวดา 2( The Mamoy Part II ) ตอน ..Hotspot ,Billing , Wi-Fi Avalible This Season !!!! " ฉีเคอะ-1145 กำกับ " This is my Bible Book Part II  เตรียมพร้อมมาเช็คบิลทุกๆท่านแล้ว

รับประกัน..ความ....Easy !!! เหมือนเดิม...คุณลูกศิษย์เตรียมพร้อมเก็บเงินเอาๆไว้ได้เลย..เพื่อที่จะไปได้เก็บเงิน..จาก..เครื่อข่ายธุรกิจ หรูต่างๆที่ต้องการ Hotspot , Radius , Billing

ด้วยคอนเซปส์ ''ติดตั้งง่าย,เหมือนมือโปรมานั่ง Set ให้ตรงหน้า "

รับประกัน...ครับ...ตอนนี้ทำเสร็จแล้วเหลือแต่ทำคู่มือ+เรียบเรียงวิธีการใช้ให้ง่าย..ที่สุด !!! :smoke:

:yes: :yes: ติดตามเหมือนเดิมครับ อ.Bom & อ.X ครับ แต่ตอนนี้กะลังรอเล่มแรกอย่าง ใจจดใจจ่อ เลยครับ ถ้าเสร็จแล้วยังงัยของ สมัครเรียนเทอม 2 ด้วยนะครับ
ด้วยความเคารพ
ลูกศิษย์Pok123

kenjinco

ต่างจังหวัดรออยู่คับท่านรอมาหลายวันละไปถามไปษรณีย์เค้าบอกว่ายังไม่มา   :(   

rat23

ต่างจังหวัดรออยู่คับท่านรอมาหลายวันละไปถามไปษรณีย์เค้าบอกว่ายังไม่มา   :(  
เด๋วก้ได้รับของครับ ใจเย็นๆๆ :sob:

คันไม้คันมือล่ะสิท่าน :dare:

เด๋วก้ได้รับของครับ ใจเย็นๆๆ :sob:

คันไม้คันมือล่ะสิท่าน :dare:
ถูกต้องนะครับ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ว่าการเป็นคนรอนี่มันทรมานจิง ๆ นะครับ      :ohoh:

ออฟไลน์ truelife

• NO.21
ถูกต้องนะครับ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ว่าการเป็นคนรอนี่มันทรมานจิง ๆ นะครับ      :ohoh:
น่านะของดีต้องใจเยนๆ อย่างน้อยก็มีผมเป็นเพื่อนรออีก1นาย อิอิ  :vvv:

ออฟไลน์ Corner@Net

รอรอรอรอ ร้อออ รอ.... :hehe:

น่านะของดีต้องใจเยนๆ อย่างน้อยก็มีผมเป็นเพื่อนรออีก1นาย อิอิ  :vvv:

:yes:  ครับผม เรายังมีเพื่อนร่วมสำนักที่ยังไม่ได้เหมือนกัน ขอบคุณมากนะครับ คุณ truelife ที่เป็นกำลังใจ หุหุ เพื่อนที่ยังบ่ได้ยังเยอะอยู่ truelife  :ieie: :ieie: :ieie:

:zzz:คนต่างจังหวัดนอนรอเหมือนกัน  คอยดูนายไปรณีย์ ว่าจะแวะมาเมื่อไร 
EMS ต่างจังหวัดทำไมมันช้าแท้หนอ  4 วัน แล้วยังไม่ถึง
แบบว่าคันไม้คันมือ  รอพรุ่งนี้น่าจะมาถึงนะ :vvv:

kenjinco

เข้าใจดีแท้     :-*

:ieie: :blaa: :vvv: :chuchu:มาเพิ่มสมาชิกในการรออีก1คน เป็นเพื่อนกันจะได้ไม่เหงาจ๊ะ :zzz: :yes: :mad: :kissy: :aha: :wow:

ออฟไลน์ o2mini111

:zzz:  รอด้วยคน รอจน หงิก หงิก

:vvv:มารายงานตัวครับNO.38  คนต่างจังหวัดได้รับหนังสือแล้วครับ พร้อม CD 2 แผ่น
 เล่มใหญ่มากๆ   เปิดดูคร่าวๆแบบละเอียดทำตามได้เลย
เพิ่งได้รับเมื่อกี้นี้เอง  ครับ

ขอลองวิชาหน่อยละกัน
ขอบคุณครับ

rat23

Re: ยินดีด้วยกับ ลูกศิษย์ก้นกุฏิ..104 เล่มแรกข
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 05:08:05 am »
ได้มาละครับ
ขอหายหัวไปลองความแรงก่อนนะครับ

ออฟไลน์ kirtza

NO.19
ยังไม่ได้รับหนังสือเลยครับ ได้รับเมล์ยืนยันเมื่อวันที่ 16 กันยายน
เมื่อกี้ไปรณีย์ มาจอดหน้าร้าน ในใจคิดว่าหนังสือมาแล้ว รีบออกไปเอาแต่ไหนไมมีคู่มือเดชคัมภีร์เทวดา มีแต่เอกสารของ ASIASOFT ยังไง  อ.Bom ตรวจสอบให้ด้วยครับ
ที่จริง EMS วันเดียวก็หน้าจะถึงนะครับ แค่นครปฐมเอง
ที่อยู่ที่ผมใช้ในการจัดส่งนะครับ
คุณอภิวัต   เนาวกิติเวทย์
ร้าน ENJOY
31  ถ.บรรเจิดใจราช  ต.นครปฐม
อ.เมือง  จ.นครปฐม 73000

• admin
NO.19
ยังไม่ได้รับหนังสือเลยครับ ได้รับเมล์ยืนยันเมื่อวันที่ 16 กันยายน
เมื่อกี้ไปรณีย์ มาจอดหน้าร้าน ในใจคิดว่าหนังสือมาแล้ว รีบออกไปเอาแต่ไหนไมมีคู่มือเดชคัมภีร์เทวดา มีแต่เอกสารของ ASIASOFT ยังไง  อ.Bom ตรวจสอบให้ด้วยครับ
ที่จริง EMS วันเดียวก็หน้าจะถึงนะครับ แค่นครปฐมเอง
ที่อยู่ที่ผมใช้ในการจัดส่งนะครับ
คุณอภิวัต   เนาวกิติเวทย์
ร้าน ENJOY
31  ถ.บรรเจิดใจราช  ต.นครปฐม
อ.เมือง  จ.นครปฐม 73000
ยังติดค้างอยู่ 20 กว่าเล่มกับคำตอบเดิมๆที่ผมต้องมาไล่กับ E-Mail ย้ำๆๆๆๆ คำถามๆๆๆ โทรๆๆๆๆ...

เอาเป็นว่า..อย่างเช้าสุดก็จะส่งให้พรุ่งนี้นะครับเพราะหนังสือกับ CD อยู่ กับ MR.X หมดเลยขออภัยในความเล่าช้า..ด้วยครับ

งวดหน้าจะพิมพ์มาให้พอเพียงกว่านี้นะครับ

:$$: :umm: :clap:ผมพังงาอุอุสงสัยติดสาวๆอยู่แถวๆสุราษฯ :sleezy:นั่งมองแต่ถนนเมือไหร่ท่านบุรุษไปรษณีจะมาอุอุไม่ได้วันนี้รอวันเสาร์ไม่ได้วันเสาร์รอวันจันทร์ :love: :pray: :mad: :aha: :fever:

วันจันทร์มาถึงมือชัวร์ :pray:   :pray:   

0866718705

??? No.42 ละกันครับ แหะ ๆ

:bored:เชียงใหม่ยังคงรออยู่นะครับ

ขอบคุณครับ ท่านอาจารย์ทั้งสองคน กับ คุณมณสิชา

ออฟไลน์ zebome

• ปัญหามีไว้แก้....ไม่ได้มีไว้ให้ทุกข์
NO.37 อยู่โคราชได้รับแล้วครับ ละเอียดแบบสุดๆ คืนนี้จะลงมือทำครับ ไว้ลงเสร็จมารายงานความเร็วและแรงนะครับ อาจารย์ทั้งสอง :yes: :yes:

« ตอบกลับ #233 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 07:41:32 am »
หน้าจะสงสารคนรออย่างใจจดใจจอ  หน้าจะมี รายชื่อบอกว่า ส่งให้ใครแล้วบ้าง  หรือรายชื่อที่ยังไม่ได้ส่ง จะได้ไม่ต้องชะเง้อมองไปไปรณีย์  ขี่รถแล่นผ่านไปผ่านมา  จะได้ทำใจครับ มันดีกว่าที่จะต้องรอแบบไม่รู้ครับ   :giveup:  :giveup:  :giveup:

ออฟไลน์ hardwingx

วันนี้ได้เห็น ไปรณีย์ มาส่ง จดหมายแระ ครับ แต่ไม่มี หนังสือ ของ อ. บอม เรย มีแต่ใบแจ้ง หนี้ หุหุ รอ กันต่อไป  :giveup: :dang: :what: :fever: :nvm: :zzz:

bakrmman

กำลังทำอยุ่ สู้ ๆ  :yes:

:fever: :fever:
วันนี้ได้เห็น ไปรณีย์ มาส่ง จดหมายแระ ครับ แต่ไม่มี หนังสือ ของ อ. บอม เรย มีแต่ใบแจ้ง หนี้ หุหุ รอ กันต่อไป  :giveup: :dang: :what: :fever: :nvm: :zzz:
อุอุเหมือนกันเลยไปรษณีย์มาแต่ใบหนีอุอุ ไอเรารีบออกไปถามว่ามีพัสดุมาเปล่าเขายื่นอีกอันให้อุอุ :yes:

เค้าได้รับกันจะหมดละทำไมผมยังEMsช้าจังเนอะสั่งก็คนแรกๆ :wah: :wah:รอทั้งอาทิตย์วันนี้วันศุกร์อดละสงสัยรอวันจันทร์ :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: สงสารตัวเองบ้านคงอยู่ไกล
เข้าใจครับ งาน พระอาจารย์ BOM เยอะและยุ่งๆอิอิ............................บ่นไปงั้นละครับแก้เซ้งรอไปรษณีย์สงสัย ยางรถจะรั่วเลยมามะได้อิอิ
 :bah: :bah: :bah: :bah:

สรุปวันนี้ผ่านมาแล้วก้อผ่านไป ไม่มีอีกตามเคย EMS ประเทศไทย 5 วันเข้าไปแล้ว...... :wah:    NO.22 ผมก้ออยู่ใน 50 เล่มแรกนะเนีย(ถ้าสงมาวันจันก้อหน้าจะได้รับกันไปแล้ว) ถ้าสงธรรมดา วันนี้ก้อหน้าจะได้รับ
อยากร้องเพลงนี้จัง  ดูดู๋  ดู ดูเธอทำ.................ทำไมทำกับลูกศิษย์ได้.......  :slap:      :ieie: