บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีด้วยกับ ลูกศิษย์ก้นกุฏิ..104 เล่มแรกของโลก( ความจริงและอินเตอร์เนต)  (อ่าน 47578 ครั้ง)

ออฟไลน์ cybercomnet

• ขอเป็นแค่น้ำครึ่งแก้วที่เติมเท่าไหร่ก็......ไม่เต็ม
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
สรุปวันนี้ผ่านมาแล้วก้อผ่านไป ไม่มีอีกตามเคย EMS ประเทศไทย 5 วันเข้าไปแล้ว...... :wah:    NO.22 ผมก้ออยู่ใน 50 เล่มแรกนะเนีย(ถ้าสงมาวันจันก้อหน้าจะได้รับกันไปแล้ว) ถ้าสงธรรมดา วันนี้ก้อหน้าจะได้รับ
อยากร้องเพลงนี้จัง  ดูดู๋  ดู ดูเธอทำ.................ทำไมทำกับลูกศิษย์ได้.......  :slap:      :ieie:

ผม NO.26 ตอนนนี้รออย่างเดียวละครับEMSสงสัยจะมีปัญหาครับรถยางแตกแน่เลยผมว่านะ :hehe: :hehe: :hehe:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
 :( :sob: :gbye:

ออฟไลน์ pok123

:vvv: :laugh: :vvv:   ได้รับแล้วครับ คู่มือ แต่แรกด้วยความเจ็บ และ อาย ครับ บาดเจ็ยเล็กน้อย ไกลหัวใจเอาเป็นว่าลุยเลยคืนนี้     สู้ ๆ ๆ ๆ เป็นกำลังใจให้เพื่อนนะครับ เดี๋ยวผมขอตัวไปเป็น เทพก่อน
ด้วยความเคารพ
สบายดี

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
ได้รับเหมือนกันคับท่านวันนี้เลยครับ 26กย2551 เวลา 15.37น.

ออฟไลน์ panumas2

• ลูกสาวป่ะป๋าเอง
ไม่ทราบว่า ผม no.เท่าไหร่ครับ ผมจะได้ทราบว่า ต้องแก้ cd ป่าว เหนว่ามี เออเร่ออยู่หน่อยนึง วันก่อนอาจารย์ว่า 50คนแรกต้องแก้หนะครับ เอ่อ ได้รับหนังสือแล้วน่ะครับวันนี้ 26กย2551 เวลา 14.35น.

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
:vvv: :laugh: :vvv:   ได้รับแล้วครับ คู่มือ แต่แรกด้วยความเจ็บ และ อาย ครับ บาดเจ็ยเล็กน้อย ไกลหัวใจเอาเป็นว่าลุยเลยคืนนี้     สู้ ๆ ๆ ๆ เป็นกำลังใจให้เพื่อนนะครับ เดี๋ยวผมขอตัวไปเป็น เทพก่อน
สบายดี

ตกลงได้รับแล้วนะครับเห็นคุณแม่น้องโทรมาหาพี่..ว่ายังบไม่ได้รับหนังสือ..พี่จะได้สบายไปไป Sleep ซธทียังไม่ได้ :zzz: :zzz: เลยผมโอ่ยหิวข้าว

ออฟไลน์ karakorn

ช่วยด้วยผมผีหลอกกกกกกกกกกกกกกก :wah: :wah: :wah:

ยังไม่ได้หนังสือเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย :kiki: :kiki: :kiki:
สักวันเราคงได้หน่า :pray: :pray: :pray: :pray:ไม่วันจันทร์  ก็อังคาร ไม่อังคารก็พุธ ไม่พุธ ก็พฤหัสฯ ไม่พฤหัสฯ ก็ศุกร์ ไม่ศุกร์ ก็เสาร์ ไม่เสาร์ ก็อาทิตย์ ไม่พ้น 7วันนี้แน่นอน :ieie: :ieie: :ieie:

ออฟไลน์ chinjiro

ได้รับแล้วครับ คู่มือ แต่แรกด้วยความเจ็บ และ อาย ครับ บาดเจ็ยเล็กน้อย ไกลหัวใจเอาเป็นว่าลุยเลยคืนนี้     สู้ ๆ ๆ ๆ เป็นกำลังใจให้เพื่อนนะครับ เดี๋ยวผมขอตัวไปเป็น เทพก่อน
สบายดี

ตกลงได้รับแล้วนะครับเห็นคุณแม่น้องโทรมาหาพี่..ว่ายังบไม่ได้รับหนังสือ..พี่จะได้สบายไปไป Sleep ซธทียังไม่ได้   เลยผมโอ่ยหิวข้าว

:nvm: แม่ผมโทรไปมั้งครับพี่ โอนไปตั้ง นานละ ฮะพี่เกือบ 2ทิด ของผมน่าจะอยู่ no 51-60 นะเพราะ ตอนแรกโทรไปหาพี่ พี่บอกมีคนเอา48 คนผมก็โอนเงินไปอีกวันน่าจะอยู่ประมานนั้น  :wah: อยากได้ไวๆฮะ

• admin
 :shout: :shout:ได้รับเล่มทองแน่นอนครับทุกคน !! :vvv:
 :shout: :shout:
ส่วน ระบบ Code ตอนแรกที่วางแผนไว้คือจะใช้ Web Truefaster แบบใหม่ แต่...พอกับมาที่ SiamCaFe ซึ้งพึ่งพ้นจากวิกิต ..ไม่นาน..ก็ต้องมารับคลื่นมหาเวป..ที่ X โยนมา หลายๆเวปเนื่องจากว่า Server X ยังไม่เรียบร้อยเดียว...ก็เลยไม่ต้องมีเวลาทำอะไรกันเลย...ประกอบกับไม่อยากให้หลายๆคนสับสนมีหลายๆเวปก็เลยจับมารวมเป็น คาเฟ่ เกาเหลา  ๛sc แบบนี้แทนไงครับ...
แต่ไม่ต้องห่วงทุกคนหลังจากที่ได้การยืนยันทาง E-Mail ผมจะมี Code ลับให้ทุกคนใช้สำหรับมา PM .ให้ผมที่เวปนี้เพื่อกันมั่วนิ่มได้ 100 % ไปก่อน...ซึ่ง E-Mail นี้ผมต้องดูเพียงคนเดียว...จึงยุติเรื่องติดดาว..ให้ก่อนจนกว่าจะจัดการระบบ...ของตัวเองให้เรียบร้อย..และดูดีกว่านี้.......

เนื่องจากเป็นครั้งแรก :ohoh: ที่ต้องเอากระดาษ มาขาย... :nvm:  :gbye:

เลยต้องกราบขออภัย...มาอย่างสูง;...( เชื่อยังว่าผมต้องไปเรียนในตำราจริงๆ ) :sob: :gbye: :gbye: :gbye:

ออฟไลน์ maxning

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
 :umm: :umm: ผม ก็ ยังไม่ได้ เหมือน กัน  ไม่รู้เมือไร่ จะ ได้ คงต้องรอวันจันทร์ :slap:

ออฟไลน์ hardwingx

No. 14 รอกันต่อ ไป ครับ  :zzz: :zzz:

0866718705

• บุคคลทั่วไป
 :erm: ไม่เป็นไรครับ...น้องบอมบ์...เชียงใหม่รอได้เสมอครับ...เพราะตั้งใจเอาไว้แล้ว...อย่าได้รู้สึกไม่ดีเลยนะครับ...

จะบอกว่าผมเห็นใจและเข้าใจเสมอ...สำหรับการทำทุกอย่างเป็น "ครั้งแรก" และขอบคุณมาก ๆ ที่อตุสาห์ส่งข่าว...หลังไมค์มาอัพเดท...กันเสมอ...

ไม่ได้หายห่างไปเฉย ๆ ยังไงก็ไปพักผ่อนเถอะครับ...ตื่นขึ้นมาจะได้สดใส...มีกำลังใจที่จะทำอะไรต่ออีกเยอะแยะ...ตราบที่ภาระน้องยังมี...

ยิ้ม ๆ รับเสมอครับ...อิอิ...ยังไงก็ 2JVVTi Tubo T88 FCON อยู่แล้วเนอะ...

ตามนี้ครับ

:shout: :shout:ได้รับเล่มทองแน่นอนครับทุกคน !! :vvv:
 :shout: :shout:
ส่วน ระบบ Code ตอนแรกที่วางแผนไว้คือจะใช้ Web Truefaster แบบใหม่ แต่...พอกับมาที่ SiamCaFe ซึ้งพึ่งพ้นจากวิกิต ..ไม่นาน..ก็ต้องมารับคลื่นมหาเวป..ที่ X โยนมา หลายๆเวปเนื่องจากว่า Server X ยังไม่เรียบร้อยเดียว...ก็เลยไม่ต้องมีเวลาทำอะไรกันเลย...ประกอบกับไม่อยากให้หลายๆคนสับสนมีหลายๆเวปก็เลยจับมารวมเป็น คาเฟ่ เกาเหลา  ๛sc แบบนี้แทนไงครับ...
แต่ไม่ต้องห่วงทุกคนหลังจากที่ได้การยืนยันทาง E-Mail ผมจะมี Code ลับให้ทุกคนใช้สำหรับมา PM .ให้ผมที่เวปนี้เพื่อกันมั่วนิ่มได้ 100 % ไปก่อน...ซึ่ง E-Mail นี้ผมต้องดูเพียงคนเดียว...จึงยุติเรื่องติดดาว..ให้ก่อนจนกว่าจะจัดการระบบ...ของตัวเองให้เรียบร้อย..และดูดีกว่านี้.......

เนื่องจากเป็นครั้งแรก :ohoh: ที่ต้องเอากระดาษ มาขาย... :nvm:  :gbye:

เลยต้องกราบขออภัย...มาอย่างสูง;...( เชื่อยังว่าผมต้องไปเรียนในตำราจริงๆ ) :sob: :gbye: :gbye: :gbye:

อาจารย์ครับผมรอได้อยู่แล้วครับ......ไม่ตัณหา...โอ๊ยไม่ใช่ๆๆๆๆ :ieie:  ไม่มีปัญหาครับ..เด่วผมและคนอื่น ๆ คงได้รับแหละครับ..คงไม่นานเกินรอหรอกครับ

ตอนนี้อ่านคู่มือเก่าอาจารย์ไปก่อนครับ...ของจริงมาเมื่อไรค่อยเต็มที่

เป็นกำลังจัยให้ครับ :love: :rose:

• ขอเป็นแค่น้ำครึ่งแก้วที่เติมเท่าไหร่ก็......ไม่เต็ม
เอาไปชมว่างๆระหว่างรอหนังสือครับผม น้องพั้นซ์

[wma=425,350]http://video.mthai.com/Flash_player/player.swf?idMovie=7M1195886274M0[/wma]

• admin
หว่ายยยยยยยยยยยยยยยยดูยายยยยยพันนนนนนนนช์อ้ากกกกกกกกกก  :omg: :bah:

สยองช่วยๆด้วยกลัวผี. :blaa:.มันทำให้ผมนอนไม่หลับจริงๆนะเนี่ย ฮ่าๆๆ :ieie: :punch: :zzz: :sleezy:

หว่ายยยยยยยยยยยยยยยยดูยายยยยยพันนนนนนนนช์อ้ากกกกกกกกกก  :omg: :bah:

สยองช่วยๆด้วยกลัวผี. :blaa:.มันทำให้ผมนอนไม่หลับจริงๆนะเนี่ย ฮ่าๆๆ :ieie: :punch: :zzz: :sleezy:

ผีอะไรเหรอครับพระอาจารย์ BOM   

มาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :sleezy: :sleezy: :sleezy:
คู่มือมหาอุต CC ไปรษณีย์บอกมาแต่เมือ่วานพอดียางแตกเลยมาไม่ถึง........................ :ieie: :ieie:
ขอตัวจัดการเจ้าCCตัวเก่าก่อนนะครับได้ผลไงเด๋วมารายงานครับ :vvv: :vvv:

0866718705

??? ได้รับหนังสือตะกี้เองครับ 11.45 น.พอดีก่อนเที่ยง...และก่อนวันจันทร์ครับ...ปกทอง...กล่องซีดี(แตกเล็กน้อย)...1 กล่อง...ภาวนะว่า...ขออย่าให้แผ่นเป็นอะไรก็แล้วกันครับ...

ต้องชะแว๊บหายไปซักพักแล้วล่ะ...อิอิ...แล้วยังไงจะมาส่งการบ้านนะครับ...

ขอบคุณครับ

ปล. ต้องส่งข้อความหลังไมค์ด้วยใช่ไหมครับ...จะได้ทำตามกติกา

ทำไมผมยังไม่ได้อะ................ :wah: :wah: :wah:

สงสัยเหลือผมคนเดียวแน่ๆๆๆเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

อาจารย์ช่วยเช็คที :kiki: :kiki: :kiki:

สงสัยวันอังคารจริงแล้วตรู :( :( :(

ออฟไลน์ ธุวานันท์

• รักเธอประเทศไทย
 :chuchu: :chuchu:อิอิยังมีเพื่อนอีกคนครับที่ยังไม่ได้สงสัยรอศุกร์หน้า :clap: :sleezy:อิอิรอแล้วก็รอต่อไป :zzz:

ออฟไลน์ janasis

• นักเรียนประถม
ได้แว้วๆๆๆๆๆๆ   :-*
แต่แผ่น ที่2 addons มันเป็นรอยอะครับไม่รู้จะเดี้ยงอะเป่า  :teary:
ต้องลองวันธรรมดาวันนี้เด็กตึม  แล้ว
อ.จ บอม ลืมอะไรไปอย่างป่าวครับ  VIP อะต้องทำไงเหรออยากเป็นอะ
ดูตำราแล้วน่าจะไม่ยากส์  มีทุกขั้นตอน
ถ้าทำไม่ผ่านค่อยหารือ  อจ.นะครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ truelife

• NO.21
ได้แว้วๆๆๆๆๆๆ   :-*
แต่แผ่น ที่2 addons มันเป็นรอยอะครับไม่รู้จะเดี้ยงอะเป่า  :teary:
ต้องลองวันธรรมดาวันนี้เด็กตึม  แล้ว
อ.จ บอม ลืมอะไรไปอย่างป่าวครับ  VIP อะต้องทำไงเหรออยากเป็นอะ
ดูตำราแล้วน่าจะไม่ยากส์  มีทุกขั้นตอน
ถ้าทำไม่ผ่านค่อยหารือ  อจ.นะครับ
ขอบคุณมากครับ

:erm: อิอิ ก็รอกานต่อปายยยย  :yes:

รอต่อไป :zzz: :zzz: :zzz: :bored: :bored: :bored:

รออย่างสงบ  :zzz: :zzz: :ohoh: :nvm: :fever:

:umm: :clap: :umm: :sleezy: :zzz: :yes: :love: :pray: :bah: :dare: :blabla: :urr: :dang: :giveup: :bbye: :gum: :ohoh: :shy:อุอุไม่วันจันทร์ก็วันพุธไม่พุธก็ศุกร์เดียวก็ได้ไม่ต้องกลัวอุอุ แต่ดีใจยังมีคนรอเป็นเพื่อน :zzz: :zzz: :umm: :clap: :blabla:

ออฟไลน์ nakri

NO. 43 รายงานตัว(ไม่รู้จะซ้ำใครหรือป่าว) ได้รับหนังสือเมื่อ 25กย51 เดี่ยวคืนนี้จะเริ่มติดตั้งหลังจากอ่านอยู่2วัน(อย่างหนา) อยู่ต่างจังหวัดครับ  ลุย... :vvv: :punch:

ออฟไลน์ RuAmMiT

ขอ  บอกว่า  ลอง แล้ว แรง โคตร ๆๆๆๆๆ เลยครับ ท่าน   

• admin
ขอ  บอกว่า  ลอง แล้ว แรง โคตร ๆๆๆๆๆ เลยครับ ท่าน  

อย่าลืมไป Post ที่บอร์ดประกวดชิงรางวัลนะครับ :mad:

ออฟไลน์ o2mini111

Re: ยินดีด้วยกับ ลูกศิษย์ก้นกุฏิ..104 เล่มแรกข
« ตอบกลับ #269 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 01:54:13 pm »
ข้องใจ ทำไรไม่ได้    แล้วเมื่อไหร่จะได้กันเนีย ทำถูก กฏทุกอย่าง .............ปล. ไม่รู้จะได้หนังสือป่าวเนีย (คนเราผิดหวัง เมื่อไม่ได้อย่างที่หวัง)  อยากระบายเล็กๆๆ น้อยๆๆ อย่าว่ากันนะครับ

:umm: :clap: :umm: :sleezy: :zzz: :yes: :love: :pray: :bah: :dare: :blabla: :urr: :dang: :giveup: :bbye: :gum: :ohoh: :shy:อุอุไม่วันจันทร์ก็วันพุธไม่พุธก็ศุกร์เดียวก็ได้ไม่ต้องกลัวอุอุ แต่ดีใจยังมีคนรอเป็นเพื่อน :zzz: :zzz: :umm: :clap: :blabla:

ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม  :hehe: :hehe: :hehe:

• admin
ข้องใจ ทำไรไม่ได้    แล้วเมื่อไหร่จะได้กันเนีย ทำถูก กฏทุกอย่าง .............ปล. ไม่รู้จะได้หนังสือป่าวเนีย (คนเราผิดหวัง เมื่อไม่ได้อย่างที่หวัง)  อยากระบายเล็กๆๆ น้อยๆๆ อย่าว่ากันนะครับ
:ohoh: ชออภัยจริงๆครับ เพราะว่าผมเช็คเมลแล้วจดแล้วตาลายเนื่องจากบางท่าน E-Mail ย้ำๆๆๆ มาที 10 ฉบับ 100 mail แตกออกเป็น 3-4 ร้อยฉบับ...ประกอบกับพิมพ์หนังสือแล้ว CD หมดบ้างเนื่องจากสั่งทำปก ไว้พอดี

ถ้าให้แผ่น Pringo ไปป่านนี้คงได้รับไปแล้วแต่ผมรับไม่ได้อะครับ

ขอประทานอภัยด้วยครับในความล่าช้า
 :kiki: :pray:

• admin

อย่าลืมไป ทำตามกระทู้ประกวดชิงรางวัลด้วยนะครับ :shout:

:-*    โย่วๆๆๆๆๆ
ได้เป็น VIP แย้ว กล้นกุฏิ  ดีก่า  กล้นกะทะ
5555+   :yes:
จันท์นี้จะลองเทสๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ได้ความไงจะโพสอีกที 
ขอบคุณหลายครับ อ.จ Bomssssssss

ออฟไลน์ jesdapui

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
 :wah: :wah:ขอดาวด้วย...คร๊าบ  ได้รับหนังสือแล้ว รู้สึกว่าFOXจามีปัญหา

ID=jesdapui

• admin
:wah: :wah:ขอดาวด้วย...คร๊าบ  ได้รับหนังสือแล้ว รู้สึกว่าFOXจามีปัญหา

ID=jesdapui
อ้าวศิษย์พี่ตอบศิษย์น้องหน่อยเร้ว..bug ที่มองไม่เห็น อิอิ

ออฟไลน์ chinjiro

โอนไปแล้ว คับพี่ ขอเป็ร VIP ด้วยคนซิครับ ID chinjiro

• admin
โอนไปแล้ว คับพี่ ขอเป็ร VIP ด้วยคนซิครับ ID chinjiro

หากได้รับการยืนยันทาง E-Mail แล้วจะได้รีบ code ลับเฉพาะสำหรับ PM มาหาผมนะครับ ผมจะอ้างอิงจาก e-mail :[email protected] เท่านั้นครับ
รอรับหนังสือก่อนนะครับ ตอนนี้ปิด Board VIP ชั่วคราวครับกำลังอยู่ในระหว่างการปรับปรุงระบบใหม่

timecode

จดๆจ้องๆมาหลายวันแล้วครับ งงกับการละทะเบียน  :dizzy:

ตกลงว่า หมดโค้วต้าหรือยังครับ ถ้ายัง ตอนนี้ราคายัง 3990 อยู่หริอไม่ครับ

วันจันทร์นี้จะได้ไปโอนครับ

ปล. หลังจากโอนผมแค่ส่งเมล์หลักฐานการโอนแล้วรอ อ.บอม ตอบกลับทางเมล์ใช่ไหมครับ

ส่วนคิวจะเช็คได้จากเมล์หรือเปล่าครับ แล้วหากผมจะไปรับหนังสือด้วยตัวเองจะได้ไหมครับ

หวังว่าจะได้เป็น ลูกศิษย์อ.บอม กะเค้าบ้างนะครับ

ออ อีกอย่างครับ ถามคนที่ได้หนังสือหรืออ.บอมก็ได้ครับ ในหนังสือมีอธิบายคำสั่ง iptable อย่างละเอียดไหมครับ

ขอบคุณครับ  :pray:

• admin
จดๆจ้องๆมาหลายวันแล้วครับ งงกับการละทะเบียน  :dizzy:

ตกลงว่า หมดโค้วต้าหรือยังครับ ถ้ายัง ตอนนี้ราคายัง 3990 อยู่หริอไม่ครับ

วันจันทร์นี้จะได้ไปโอนครับ

ปล. หลังจากโอนผมแค่ส่งเมล์หลักฐานการโอนแล้วรอ อ.บอม ตอบกลับทางเมล์ใช่ไหมครับ

ส่วนคิวจะเช็คได้จากเมล์หรือเปล่าครับ แล้วหากผมจะไปรับหนังสือด้วยตัวเองจะได้ไหมครับ

หวังว่าจะได้เป็น ลูกศิษย์อ.บอม กะเค้าบ้างนะครับ

ออ อีกอย่างครับ ถามคนที่ได้หนังสือหรืออ.บอมก็ได้ครับ ในหนังสือมีอธิบายคำสั่ง iptable อย่างละเอียดไหมครับ

ขอบคุณครับ  :pray:

:aha:

neanjing

http://www.siamcafe.net/board/index.php/topic,21758.0.html

Frox มีปัญหาเขามาโหลดใหม่ในนี้เลยจ้า

• admin
เห็นมีคนบอกว่ารุ้สึกหมือนไม่หน่วงๆเหมือนกลัวจะทำผิด...ไม่มีทางผิดหรอกครับคุณลูกศิษย์เพราะเล่น กึ่งสำเร็จรูปซะแบบนั้น  :ieie: คนที่จะหนักคือ ..อ...เองโอย..คุ้มมั้ยเนี่ย..แต่ก็เอาหวะ...ต้องรับผิดชอบหน่อย...

โอย..ตอนนี้ 6.00 พอดี..เลยปรุงอะไรให้ลองกันหน่อยกับ " ลาบปลาหมึกรสเจ็บ ปรุงใหม่ Squid 3 รส Remix BY Dj.BOM "  :laugh:และได้ลูกศิษย์ 1 รายเทสชิมดู..เล่นเอาต้องไปโรงบาลด่วนเนื่องจากลื่นล้ม ลูกบอลจากเกมส์ FiFa กระเด็นทับ 55 แซวเล่นนะครับ :love:

http://www.siamcafe.net/board/index.php/topic,21838.0.html
อ.Up บทความ..ไว้ 3 บทลองไปศึกษาเพิ่มดูนะครับ..โอย..ไปหละวันนี้ต้องดูและเรื่องหนังสือต่อ..รุ่นแรกยังไม่ได้รับเลย...

โอยย...คุณ MR.Xครับอยุ่ใหนครับ..มาช่วยหน่อยก้าบผมจะตายแล้ว :wah: :wah:

:pray: :pray:ยังรออยู๋ครับอาจารย์ :bored: :bored:เด่วมาๆๆๆๆๆๆ :pray:

skung22

ขอคาราวะ อ.บอม อ.เอ๊กซ์ หนึ่งจอก ด้วยความซึ้งใจ ที่มอบสิ่งดี ๆ ให้กับลูกศิษย์ทุกคนครับ จากที่ผมดูแล้ว อ.ทั้งสองใส่ใจกับลูกศิษย์และขยันตอบบอร์ดอย่างมาก และก็เข้าใจสาเหตุแห่งปัญหาต่าง ๆ ที่เกิดขึ้น จนทำให้หนังสือล่าช้าออกไป ไม่เป็นไรครับเพราะผมก็ได้รู้เทคนิคต่าง ๆ ก่อนจะทดลองลงจริงจากปัญหาต่าง ๆ ที่ศิษย์พี่เจอและช่วยกันแก้ปัญหารวมทั้งคำแนะนำของอ.ประกอบด้วย จนทำให้โรคกลัว linux ของผมบรรเทาลงไปมาก

ปล.นี่ก็คือข้อดีที่ผมมอง ที่ได้หนังสือช้าก็มีข้อดีเหมือนกัน ช้า ๆ ได้พร้าเล่มงาม โพสเล่นระหว่างรอหนังสือนะครับ  :bbye: :bbye:

รบกวนถาม อ.จ ทั้ง2 ครับว่า
หลังจากทำเซฟตามตำราที่ให้ไว้ แล้วเราจะลงโปรแกรมคุมร้านเน็ต ในเครื่องเดียวกันจะได้ไหมครับ
หรือว่าต้องแยกอีกเครื่อง    :umm:
ในตำราไม่ได้บอกไว้ด้วย กลัวเดี้ยงอะคับ  :gum:
ขอบคุณมากครับที่แบ่งปันความรู้ให้ทุกคนครับ  :clap:  :clap:  :clap:

skung22

Yo!!  ได้หนังสือแล้วครับ วันนี้เวลา 13.10น.  ขอตัวไปอ่านก่อนนะครับ  :bbye:

ไปรษณีย์มาแล้ว...แต่มาส่งใบแจ้งหนี้โทรศัพท์แทน :( :( :(

น่าจะไม่อังคารก็พุธ หรือ พฤหัสฯแหละคงไม่เกินนี้แน่นอน :pray: :pray:

neanjing

รบกวนถาม อ.จ ทั้ง2 ครับว่า
หลังจากทำเซฟตามตำราที่ให้ไว้ แล้วเราจะลงโปรแกรมคุมร้านเน็ต ในเครื่องเดียวกันจะได้ไหมครับ
หรือว่าต้องแยกอีกเครื่อง    :umm:
ในตำราไม่ได้บอกไว้ด้วย กลัวเดี้ยงอะคับ  :gum:
ขอบคุณมากครับที่แบ่งปันความรู้ให้ทุกคนครับ  :clap:  :clap:  :clap:

ลงคนล่ะเครื่องจิ   มันไม่ใช่ windows อ่ะ

:wah:กำทำโมเด็มpti8505 4portให้เป็นbridge mode ไม่ได้กำกำ

:wah:กำทำโมเด็มpti8505 4portให้เป็นbridge mode ไม่ได้กำกำ

มันทำง่ายมากเลยนะครับ..ลองใหม่..ค่อยๆ ใจ เย็น ๆ

ตอนนี้ทำโมเด็มเป็นbridge mode รอไว้แล้ว

ผมอ่านแต่คู่มือเก่าที่อาจารย์โพสต์ไว้...รอหนังสืออยู่...คิดว่าวันนี้คงมาถึงแหละครับ

:pray: :pray: :pray: โอมจงมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆหนังสือจงมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :pray: :pray:

• admin
วันนี้จะส่งให้เน้อ...หากยังไม่ถึงมืออีกอ.ต้องลงโทษตัวเองแล้วหละ :nvm:  :(

ออฟไลน์ lxlutCom

• ~~ lxl u T C o n n e c T ~~
    • HUT COMPUTER
โอนค่าหน่วยกิตไปตั้งแต่ 15 ก.ย. ครับรอหนังสือเล่ม GOLD EDITION มานานมากแล้วอ่ะ
ผมหวังไว้ลึกๆในใจ และมีลางสังเห่า(หรณ์) ว่าหนังสือจะมาในวัน พุธ หรือ พฤหัสที่จะถึงนี้น่ะครับ
หลังจากรอๆๆๆ มานาน แต่ก็ได้รับแต่ใบแจ้งหนี้ทั้งนั้นๆๆๆ  :bah:
เย้ๆๆๆ ใกล้มาแล้วซินะ  :-* :-*

วันนี้จะส่งให้เน้อ...หากยังไม่ถึงมืออีกอ.ต้องลงโทษตัวเองแล้วหละ :nvm:  :(

ขอบคุณครับอาจารย์ น่าจะเป็นวันพุธหรือไม่ก็พฤหัสฯอะครับคงมาถึง

:urr: :urr:กำกำโมเดมอื่นไม่มีปัญหาpti ตัวนี้4พ๊อตทำมะได้อุอุ :zzz: