เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: มาร่วมสนุกทายปัญหาชิงคัมภีร์ ร้อยเล่มแรกในชีวิต ..!!  (อ่าน 33211 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
และแล้วเมื่อถึงคราวเวปมาสเตอร์ เกี่ยวกับวงการให้ความรู้เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ แขนงหนึ่ง ทิ้ง Keyboard มาจับปากกา... .
มีเกมส์อะไรสนุกให้เล่นกันครับ..ชิงรางวัลเป็นคู่มือการใช้คัมภีร์..งานเข้าจากพวกผม  :sleezy: คำถามคือแค่ทายว่า คัมภีร์ "This is My Book" ของพวกกระผมปึ้งนี้มีจำนวนกี่เล่ม..ผู้ที่ตอบถูกรับไปเลยรางวัลเป็นคัมภีร์ พร้อมลายเซ็น MR.BOM และ MR.X

ลองเดากันมาดูนะครับว่ากี่เล่ม  :dizzy:
เอาอึ้บ..MR.X แบกเป็นจับกังเลย ฮ่าๆ

อ้อก่อนที่จะไปนั่งนับ..ผมมีข่าวดีจะมาบอกนั่นก็คือ 100 Special Edtion ใกล้แล้วครับใกล้หมดแล้วโอ้ว..นับไปนับมายอดซื้อถล่มทลาย ...เล่นเอาพวกผมงานเข้าเลย...หมดแล้วหมดเลยนะครับรุ่นหน้าปกสีทอง..แบบนี้เล่มหน้าจะเป็นสีเขียวครับทุกอย่างเหมือนกันหมดเด้ะๆต่างกันที่ สีและ :$$:  :sleezy:

กว่าจะได้มาเป็นหนังสือ..เหนื่อยเอาเรื่องเลยเหนื่อยมากๆด้วยครับ แต่ก็Ok ออกมาเสียงตอบรับดีเกินคาด..เพราะจริงๆผมไม่ได้คาดหวังอะไรมากมาย..แต่นี่ 4 วัน ขายไปจะทะลุ 100 เล่มแล้ว..ผมอาจจะต้องขอปิดการสั่งซื้อเป็นการชั่วคราวนะครับแต่หากใครประสงค์จะซื้อก่อนก็ไม่เป็นไร..แต่ Dead Line สำหรับ Special Edtion จะหมดลงผมจะนำมาขายในราคาปกติที่ตั้งไว้เพราะต้องหารกับ MR.X 2 คนค่าใช้จ่ายในการพิมพ์และทำปก ..รวมถึง CD ก็ทำเป็น Package อย่างดี..
ซึ่งสำหรับพวกผมก็ต้องนำ..มาวิจัย....กันต่อในบท 2นั่นคือ Hotspot Billing , Wi-Fi ซึ่งต้องใช้ค่าอุปกรณ์บางส่วน..และทุนวิจัย ..รวมถึงการศึกษาในตำราของผมด้วย..อยากเรียนให้จบปริญาตรีครับ ... :-*  :pray:

ส่วนหนึ่งของคำนำ ( ในเวป) ผมก็ดันได้กล่าวออกไปว่าจะไปทดสอบประสิทธิภาพของรถยนต์ก่อน...สังเกตุมั้ยว่าทุกครั้งที่ผมจะทำอะไรเกี่ยวกับคอมแต่เป็นเรื่องของตัวเองผมจะเอาชื่อทีเกี่ยวกับเครื่องยนต์รวมถึงภาพถ่ายมาตลอด..ซึ่งครั้งนี้ก็เหมือนกันแต่ยิงใหญ่กว่าแต่ก่อนหลายขุม...ถึงแม้ว่าจะขับไม่ได้แต่ผมก็ขับมาถึงบ้านจนได้.เพราะอย่างน้อยแค่ เอาฤกษ์เอาชัย..ผมก็ต้องยอม..เพราะมันจะไม่มีความ " ขลัง " เลยถ้าคำนำ ..ไม่ได้ออกมาจากใจ จริงๆ..และรถคันนี้ก็ได้แบกหนังสือกลับถึงบ้านครบทุกเล่มแม้แต่ต้นฉบับ.. :vvv:

มาชมภาพบางส่วน ไม่ต้องแปลกใจว่า ทำไมเหมือนศพ..เพราะกว่าผมจะได้ขับมันกลับ..ซึ่งเครื่องยนต์ก็พึ่งซื้อมาจาก เชียงกง ได้ 3 เดือนยังไม่เคยได้ทดลองขับ..ก็งานเข้าเครื่องพังครับท่าน..ร้าวเลยผมไม่มีรถใช้มา 3 เดือนแล้ว..คันนี้ว่าจะจอดเก็บแล้วเพราะวันมันซดน้ำมันได้ใจจริงๆ.....  :bah: แต่อย่างน้ยอมันก็ได้ถูกถ่ายทอดความแรง..ได้ขนหนังสือหล่าวนี้กลับบ้านแม้นจะห่างไปแคj 100 เมตรก็เถอะ.. :urr:เพื่อให้เคล็ดวิชาของพวกผมมีความขลังเรื่องความแรงผมบ้าทั้งนอกจอและในจอครับเลยต้องโมมันให้หมด..ไม่งั้น....ก็ไม่ใช่  ๛sc ของแท้หนะสินี่ยิ่งพ่วงเอา www.truefaster.com เข้าไปอีกเอาเข้าไป พลังบ้ากับบ้าพลัง..มารวมกัน  ???

และนี่ใงโฉมหน้าพี่ชู Choomaker สภาพที่เห็นนั้นถ่ายตอนใกล้เช้าแล้วผมหนิสภาพดูไม่ได้เลย..แต่พอดีถ่ายรูปพี่เขาไว้รูปดูเป็นที่ระลึกสำหรับ คัมภีร์จากพวกผม 2 ค่าย Truefaster และ SiamCaFe ของพวกผมเรื่องแรกในชีวิต ( ซึ่งผมก็เป็นตั้งอู่ชื่อให้พี่เขาเอง ) โมได้ทุกอย่างอะไรทีคนอื่นทำไม่ได้แกทำได้หมดทุกอย่างจริงๆทำไปได้นะพี่ .. 3 เดือน แล้วผม :wah:

เอาหละใครทายถูกก็ Post กระทู้มาเดาสุ่มๆมานะครับใครโชคดีได้รับรางวัล รวมถึง เกมสก่อนหน้านี้ด้วย นั่นคือการประกวดออกแบบ เสื้อหรือ logo สำหรับ การรวมพลัง คุณ สอง แต่ดันลืมไปว่า งานนี้ หารสอง...แป่ววว...แซวเล่นนะครับ :vvv:แต่ทำจริงแน่นอนเพราะก่อนหน้านี้ ได้ออก V.1 กับ V.2 อย่างลับๆ..ตอนนั้น MR.X ทำอยู่คนเดียว...พอผมมารวมด้วยเนื้อหาเลยมากขึ้นอีกเกือบร้อยหน้า ...เพราะฉนั้นผมขออนุญาติชี้แจงให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ.....แล้วแต่พลังศรัทธาก็แล้วกัน..เพราะว่าเอามารวมกัน หารสอง .....อันนี้ตึ้งใจกะเอาไว้สำหรับ Special Edtion ซึ่งก็ไม่คิดไม่ฝันว่าคนจะอยากได้กันมากมายก่ายกอง จนพวกผมแทบจะเอาเท้าก่ายหน้าผากนอนแล้วครับเพราะแพ็คส่งให้ไม่ทันต้องประทานอภัยด้วยนะครับ..

muskey

• บุคคลทั่วไป
มาคนแรก ขอตอบว่า 70 เล่มเป็นคำคอบสุดท้าย :what: :what: :what:

ออฟไลน์ isra

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
ตาลาย  :dizzy: :dizzy: เลยคับอาจารย์บอม รอบสุดท้ายรอบที่ 10 ผมนับได้ 68 เล่มคับ  :dizzy: :dizzy:
ผมขอตอบ 68 เล่มแล้วกันคับ อ. จารย์ ตาลาย  :dizzy: :dizzy:  ติ้ว ติ้ว ติ้ว   :dizzy:
ปล. ขอให้เป็นคำตอบที่ถูกทีเถอะคับเพี้ยง ตั้งใจนับอย่างแรง  :urr: :urr:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ taddy

114  เล่มครับ    :hehe:      อ่านจบเล่มละครับ อ.บอม   อยากจะบอกว่า    :pray:   พระเจ้า  จอส  มันยอดเยียมจิงๆๆ   :hehe:   อยากบอกเพื่อนสมาชิคทุกคนเลยนะครับ พลาด เล่มนี้ไป
เสียใจจนวันตาย  อิอิ   :gbye:

ออฟไลน์ isra

กำ มีคนมาก่อนเหรอเนี้ย

ออฟไลน์ o2mini111

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
71เล่มครับ

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
71เล่มครับ

กำๆๆๆเอาไว้ให้ คนอื่นครับ..ก็รอกันอยู่แล้วยังจะมาแย่งคนอื่นตอบทำไมเนี่ยยังไม่มีใครตอบถูกอิอิ

ออฟไลน์ artnid

• นักเรียนมัธยม
67 เล่มครับ

• admin
114  เล่มครับ    :hehe:      อ่านจบเล่มละครับ อ.บอม   อยากจะบอกว่า    :pray:   พระเจ้า  จอส  มันยอดเยียมจิงๆๆ   :hehe:   อยากบอกเพื่อนสมาชิคทุกคนเลยนะครับ พลาด เล่มนี้ไป
เสียใจจนวันตาย  อิอิ   :gbye:

เมาคัมภีร์พวกผมแล้วเหรอ :aha: ..ขอให้ติดเชื้อความแรงกันทั่วหน้าทั่วฟ้าไทยเลยครับผม  :mad: :mad: ขอบคุณมากๆครับ แน่จริงลองบอกเพื่อนๆทุกคนหน่อยสิว่า ทำไมกลัว Linux กันจัง เอ้า ยากส์จริงไหม..หรือว่า..แรงกันแค่ใหน...ก็มาบอกกันดูนะครับ..เพราะอ.ยังไม่ว่าง..ไปลองความแรงเป็นเพื่อน :vvv:  :vvv: อ่านแล้วต้องทำตามด้วยครับถึงจะเป็น..ซึ่งมัน......เป็นไงบ้าง....เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะโดน.38 หรือเปล่าเนี่ย  :gum: โทษฐาน.ส่งถึงมือช้า :gum: อาจจะตกหล่นไป 7แผ่น..ก็ต้องรอ ทำ cd ใหม่ก่อนเนื่องจาก เจอ MR.X Write แผ่นมันส์เพลินไปหน่อยไป Write ADD ON ลงไปใส่บนปก OS  :ohoh: :ohoh: ฮ่าๆๆ ..
เอาเป็นว่าวันนี้ผมจะต้อง Pack และติดชื่อที่อยู่ให้ถูกทุกฉบับ...เรียกได้ว่างานช้าง..สุดๆไปเลยสำหรับผมนะ...แต่ยังไงวันอาทิตย์ไปรณีย์ก็ปิดอยู่ดี..ยังไงพรุ่งนี้ผมจะต้องทำให้เสร็จครับ..เพราะ...ต้องหาคุณ มลสิชา.. :pray: ไปเลี้ยงข้าวตอบแทนที่มาช่วยผมจัดส่งคัมภีร์ถึงมือพวกคุณทั้งหมด..บอกได้คำเดียวว่า...เป็นผม..คนเดียวหนะเหรอนู่นเลยอีกอาทิตย์ก็ไม่มีทางทำเสร็จ  :shy: เพราะว่างานนี้...ผมมอบหมายให้เธอทำคนเดียวเลยครับ..ตอนนี้ผม Write แผ่นเสร็จแล้วน่าจะประมาณ 70 แผ่นได้มั้ง ..เนื่องจากต้องสั่งทำ CD เพิ่ม..เพราะแค่หน้าปกก็ขลังแล้ว..Write CD แล้วเขียนปากกาไป...แบบนั้น...พวกผมก็รับไม่ได้เหมือนกัน.....และนี่ก็เป็นกฏของสำนักผม....ใครที่โอนเงินมาแล้ว...เห็นว่ารอ..น่าจะนาน......ก็ติดต่อมาเพื่อขอเงินคืนได้นะครับไม่มีปัญหาครับ....เอาสบายใจดีกว่าของแบบนี้..มันอยู่ที่  :-* จริงมั้ยคุณลูกศิษย์ :dare:

mitnaja

49เล่มคับ

ออฟไลน์ Antz!!!

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เห็นแล้วเหนื่อยแทนเลย สู้ๆๆครับ 60  อิๆๆ (นับแค่ท่อนบนเอากระดาษทาบๆเอา นับแค่หกก็งงแล้ว) :ieie:

zax

:umm: ไม่ใช่ 70 71 งั้น ผมตอบ 3 ละกันครับ  :yes:

AIO

81 เล่มเป๋นคำตอบสุดท้าย :mad:

numook

:chuchu:  ขอตอบว่า  9  ละกันนะคะ เลขสวยดี :shy:

AIO

79 เล่มครับ

ออฟไลน์ -=BeNtO=-

• 2R Group
    • àÎéÂæ ÍÂèÒ¤ÅÔ꡹Ð
น่าจะ 74 น๊า

คริคริ

ตอบเล่นครับ เพราะรอของอยู่

Oishikawa

ตอบหนุกๆว่า 74 เล่มรวมกองเล็กๆนั่นดวย อิอิ... ถ้าไม่นับกองเล็กๆก็ 70

ออฟไลน์ chainoi

• ::น้องวุ้นเส้น::
    • http://chainoi.no-ip.org
ขอตอบ 72 ครับ

ออฟไลน์ kengh

• ปี 1 เทอม 2
 :urr: :dang: รวมกองเล็กด้วยก็  77  กองใหญ่กองเดียวก็ 70   :umm: :yes:

ออฟไลน์ topkomsun

• เงินก็ต้องการเพื่อน
104 เล่มครับ

ออฟไลน์ panumas2

• ลูกสาวป่ะป๋าเอง
78เล่มครับผ๋ม :$$:

modify

69 ใช่ไหมครับ  :wow:

gamer

69 เล่มคับ
ถ้าไม่รวมกองข้างล่างอีก1กองนะ

modify

ดูความหนาของหนังสือแล้ว เหมือนหนังสือ คณิตศาสตร์ ม.6 เลย  :wow:

ออฟไลน์ truelife

• NO.21
 :omg: 73 เล่มครับจาร

ออฟไลน์ hardwingx

ขอตอบ ว่า 68 เล่ม เป็นคำตอบสุดท้าย ครับ อ. บอม

ออฟไลน์ TJ DaForce

• The rain is not fall all the day. ~*
106 เล่ม ~*

popae

70  เล่ม   ครับ :umm: :umm:

00590745

54 เล่มครับ

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
78 คำตอบสุดท้าย  :blaa:

rathadinan

ยากได้แต่ไม่มีเงินก้อน.. :rose:
12+55=67 ครับ

crazypompam

109 เล่ม หุหุ  :ieie:

enderror

69 เล่มครับ  :vvv:

ออฟไลน์ aium00

75 เล่ม ครับ :wow:

begita

68 เล่มครับ :erm:

ออฟไลน์ stupidcom

• **
84 ละกานนิ

ออฟไลน์ jinsyzamak

• นักเรียนประถม
68 เล่มครับ

ออฟไลน์ o2mini111

กำๆๆๆเอาไว้ให้ คนอื่นครับ..ก็รอกันอยู่แล้วยังจะมาแย่งคนอื่นตอบทำไมเนี่ยยังไม่มีใครตอบถูกอิอิ
:sleezy:  เข้ามาทดสอบสายตาครับ เพื่อถูกครับ อิๆๆๆๆ :ieie: :ieie:

HumanFly

76 ครับอยากได้ครับ :-*

L_S20

100 ชัวร์

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
72 (เจ็ดสิบสองถ้วน)   

:pray:  เพี้ยงถูกเหอออออ

5555+   

ออฟไลน์ kelmos

เฉพาะที่จับตั้ง 71 เล่มครับ  (ส่วนที่กองอยู่ข้างล่าง *มะแน่จาย  มองไม่ชัด*)  :shy:

ออฟไลน์ smak

มี 1 เล่ม ที่เหลือ ของคนอื่นหมด

kittybangbang

82 เล่ม เม่นแล้ว

ออฟไลน์ chiyomi

• คนที่เดินตามหลังคนอื่นไม่เจออะไรนอกจากแผ่นหลังคนข้างหน้า
  • ปัญหาคือประสบณ์การ
    • Bizcomp Sale & Service
76 เล่มครับ เป็นคำตอบสุดท้าย :slap:

iamnoname

93 ครับ รับพิจารณาผมเพื่อการศึกษาหน่อยนะครับ อ.บอม เพิ่งเรียน ป.2 อยากได้ไม่มีตัง

nuypond

73 เล่มละกัน ครับ

zognzag

71 ครับ ไม่นับกองเล็ก

• admin
มีคนตอบถูก.แต่ดันเป็นลูกศิษย์ไปแล้วรอคนต่ไป เจ็บสิบกว่าเลิกคุยครับไม่ใช่ :dare: :sleezy:

ออฟไลน์ Mnet

อ.บอม

Mnet ก้นกุฏิNo.11 มารายงานตัวครับ ส่งเมล์แสกนสลิปไปแล้วครับผม  ไม่ให้พลาดปกทองครับ 555

undertaker

:kiki: 62 เล่มก้าบ  :yes:

ออฟไลน์ lxlutCom

• ~~ lxl u T C o n n e c T ~~
    • HUT COMPUTER
Re: มาร่วมสนุกทายปัญหาชิงคัมภีร์ ร้อยเล่ũ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 07:19:41 am »
 :shout: :shout: :shout:
หลายเล่มครับ อิอิ ไม่ได้กวนนะครับ ก็มันหลายเล่มจริงๆอ่ะ นับไม่ถูก
 :shout:

ออฟไลน์ -=BeNtO=-

• 2R Group
    • àÎéÂæ ÍÂèÒ¤ÅÔ꡹Ð

ออฟไลน์ lordmarina

70 เล่ม คับ ส่วนกอง เล็กไม่รู้  :nvm:

อยากได้เหมือนกาน

accurate

69ละกันคับผมชอบท่านี้  555  :laugh:

zognzag

กลับมาบริหารสายตาอีกรอบ  68  :wow:

ออฟไลน์ jda

• **
ขอร่วมสนุกด้วยคน ทายว่า 77 เล่ม :hehe:

HumanFly

67 ครับ

lutino

68 เป็นคำตอบสุดท้ายคร้าบบบบ :shout:

ออฟไลน์ ¹Ò§¿éÒ ¹Òà´ÕÂ

• ¤Ò¹·Í§¹ÔàÇÈ â»Ãà¨ç¤ËÅÕ´à´ÍÃì
  • มหาลัยรัฐบาล
  • ¹Ò§¿éÒ ¡Ò´Øê¡ ¡Ò´Ôê¡
141 เล่ม ค่า แต่คิดว่า คงม่ายถูกหงิ

อยากได้อ่า

ออฟไลน์ game60

• **
69 เล่มครับ

ออฟไลน์ Corner@Net

68 เล่ม ครับ

noppadolllll

68 ครับ

tM

68 เล่มครับ อยากได้จัง  :ohoh:

wittaya

70 เล่มครับ

พี่ส่งไปที่เมล์ใหม่แล้วน๊า รออยู่งิ ไม่อยากพลาดด  ของดี      :yes:

ออฟไลน์ fusion

• **
69 เล่มคับ :shout:

ออฟไลน์ firstgames02

• โซดา..ม่าย..ต้อง..เพ่...
76 เล่ม เป็นคำตอบสุดท้ายคร้าบๆๆๆๆๆๆ :hehe: :hehe: :hehe:

indee

64 คร้าบบ  :nvm:

ออฟไลน์ panumas2

• ลูกสาวป่ะป๋าเอง
83ฮับ :ieie:

ออฟไลน์ JuniorX_ray

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ความรู้ไม่มีวันที่สิ้นสุด ....
    • -
50 เล่มครับ :D ถูกเปล่าหว่า

คำตอบที่ 2 114 - -*

ออฟไลน์ nitniramon

• VIP Group
69 เล่มครับ :wow: :clap:

ออฟไลน์ jorjae

• ปี 1 เทอม 2
68 เล่มครับ

visitors

70  เล่มจ้า :chuchu: :chuchu:

crazypompam

104 เล่ม  :ieie:  :ieie:
คำตอบรอบที่2

JuNin

เอาด้วย ๆ ตอบ 70 เล่มคร้าบ ไม่รวม 2 เล่มที่พื้นช่ายป่ะ
 :vvv: :kiki:

ออฟไลน์ Golf_g

• **
70 เล่มครับ

ออฟไลน์ wasan

• สวัสดีจ้า
Re: มาร่วมสนุกทายปัญหาชิงคัมภีร์ ร้อยเล่ũ
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 01:16:01 pm »
100 เล่ม ครับ

พี่บอม ขอ ซื้อ 4000 ร่วม ค่าส่งได้ไหมครับ อยู่ต่างจังหวัด งบ น้อย แถบ ปิด 4 ทุ่ม เปิด บ่าย สอง ม่ะค่อย มี ตัง อ่ะ ครับ ยังงัย ช่วยตอบกลับด้วยน่ะครับ ขอ 4000

ออฟไลน์ Alexiart

65 เล่มครับเลขสวยดี

wanchanapom

88 แล้วกันครับ อิอิ เลขสวย :vvv: :vvv:

zax

ตอบ 75 เล่มคร้าบบ  :erm: