เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: มาร่วมสนุกทายปัญหาชิงคัมภีร์ ร้อยเล่มแรกในชีวิต ..!!  (อ่าน 33212 ครั้ง)

ออฟไลน์ Corner@Net

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
80 เล่มครับ

มีคนได้รางวัลไปแล้วคับ  :erm:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ karakorn

เรามันดวง ไม่เฉลิม เลยไม่ดี ..เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย :ieie:

ออฟไลน์ karakorn

ไม่ยอมอ่านเลยครับ..เค้าได้รางวัลไปตั้งแต่สมัยร.1แล้วคร้าบบบบบบบบบบบบบ :laugh:

modify

• บุคคลทั่วไป
ไอเราก็นั่งดูตั้งนาน พอเฉลย 103 นั่ง งงเลย ที่แท้ก็เกมส์วัดดวง นี่เอง

clack

Re: มาร่วมสนุกทายปัญหาชิงคัมภีร์ ร้อยเล่ũ
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 06:31:51 pm »
 มันเป็นเหมือนกำแพงความศัทธาอะครับ...
 เหมือนกับคนที่เห็นดาราในทีวีแล้ววาดภาพไว้ว่าเลิศเลอเพอร์เฟ็กจนลืมไปว่าดาราก็เป็นมนุษย์เหมือนกัน พอเจอตัวจริงๆแล้วไม่เหมือนในทีวีในละคร
 เลยทำให้เกิดความผิดหวังเพราะไม่ตรงกับภาพที่วาดไว้ในใจ 

หลายๆท่านในเวปนี้ผมเชื่อว่าศัทธาและให้ความเชื่อมั่นคุณบอมอย่างสูงรวมไปถึงผลงานที่ออกมาด้วย จึงตั้งความหวังไว้สูงมากๆ
หลายๆคนคงตั้งหน้าตั้งตานับกันจริงๆจังๆเพราะเห็นว่าหนังสือเล่มนี้เป็นหนังสือที่ดี 
พอตั้งใจนับ(อย่างมากจนมั่นใจว่าถูก) พอตอบไป กลับเจอคำตอบอย่างนี้ความหวังกับภาพที่วาดไว้สูงเลยพังทลายลงมาอะครับ

ในงานแถลงข่าวเปิดอัลบั้มซ่อมล่ายของพี่เติร์ดธงชัยใจร้ายแห่งหนึ่ง พี่เติร์ดธงชัยใจร้ายได้บอกว่าใครก็ตามที่ทายว่าบนหน้าปกอัลบั้มของพี่เติร์ดมีคนทั้งหมดกี่คน
(มี5คนพี่เติร์ดนั่งกลาง แดนซ์เซอร์อีก 4 นั่งลอม)
ใครทายถูกจะได้อัลบั้มที่ยังไม่วางแผงพร้อมลายเซนของพี่เติร์ดไปเลย... พอมีแฟนคลับตอบถูกว่า 5 พี่เติร์ดกลับบอกว่าไม่ใช่ คำตอบที่ถูกคือ 4 คน
เพราะพี่เติร์ดนั่งแถลงข่าวอยู่ตรงนี้เลยเหลือแค่แดนซ์เซอร์ 4 คนบนปก 55555+...
นึกภาพดูสิครับ แฟนคลับที่หลงไหลและคลั้งไคลพี่เติร์ดมากมายที่อยากได้อัลบั้มที่ยังไม่ได้วางแผง+ลายเซนคนนั้นจะรู้สึกอย่างไร
เมือคนที่ได้กลับเป็นคนที่ตอบมั่วๆไปว่า 2 หรือ3 หรือ 4 ...
 จริงครับที่เป็นอารมขันของพี่เติร์ดแต่มันก็เป็นเหมือนการหักหลังแฟนคลับคนนั้นที่ติดตามอัลบิ้มของพี่เตริด์มาทุกชุดอย่างแรงเลยทีเดียว ...

"กำเวร....อย่าไปซีเรียสเลยครับ เดี๋ยวก็มีมุขใหม่ๆเอามาให้แจกกันอีก...ก็ยังดีไม่ใช่มุขอีกเล่มนึง
ซ่อนอยู่ด้านหลังคือให้คนแรกที่มารับหนังสือก็ได้ครับมันจริงหรือไม่มันเป็นสิทธิของผมหนิครับว่าจะให้ใครก็ได้ที่ดวงดีจริงๆ "
ใช่ครับมันเป็นสิทธิ์ของทางคุณบอมที่จะแจกให้กับคนที่คุณบอมคิดว่าใครสมควรจะได้รับ แต่!!!
 คำตอบของคุณบอมคือ "มันเป็นสิทธิของผมหนิครับว่าจะให้ใครก็ได้ที่ดวงดีจริงๆ "
แต่คำถามที่คุณบอมตั้งกลับเป็น "คำถามคือแค่ทายว่า คัมภีร์ "This is My Book" ของพวกกระผมปึ้งนี้มีจำนวนกี่เล่ม"
 ถ้าคำถามเป็น "ทายสิว่าหนังสือทั้งหมดมีกี่เล่ม" แล้วเล่นมุขที่ว่ามีคนเอาไป 1 เล่ม เลยเหลือ 104 เล่ม
ผมเชื่อครับว่าคงไม่มีคนออกมาว่าคุณบอมเพราะว่าเป็นมุขที่ยอมรับได้ 
 ผมว่าหลายๆคนคงรู้สึกได้ถึงความกำกวมของคำถาม จึงพยายามตอบแยกเป็นปึ้งๆ และตอบแบบรวมทั้งหมด เพื่อดักทาง  :umm:

:chuchu: อย่าไปซีเรียสครับคุณบอม ใจเย็นๆ คนเราก็งี้แหละครับร้อยพ่อพันแม่ :chuchu:

clack

อะอะ คนที่อ่านอย่าเข้าใจผิดว่าผมว่าคุณบอมนะครับ
ผมแค่แสดงความคิดเห็นในมุมมองของผมเท่านั้นเองครับ
และก็ไม่ได้เข้ามาพูดๆๆๆๆๆโดยที่ไม่ได้ล็อกอินด้วย

ท่านใดที่มีความคิดเห็นแตกต่างรบกวนใช้คำพูดสุภาพนิดนึงนะครับ
ไม่ใช่ว่าเห็นผมคิดต่างแล้วด่าๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณครับ  :$$:

ออฟไลน์ samanaha

• นักเรียนประถม
72 เล่มอะคับไม่รู้ทันไหม หรือถูกป่าวน่ะ :$$:

ออฟไลน์ samanaha

• นักเรียนประถม
 :dare: เอ๋า ได้ไปแล้วหรอ  :slap: หน้าแตกเลย -..- :wah:

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
อะอะ คนที่อ่านอย่าเข้าใจผิดว่าผมว่าคุณบอมนะครับ
ผมแค่แสดงความคิดเห็นในมุมมองของผมเท่านั้นเองครับ
และก็ไม่ได้เข้ามาพูดๆๆๆๆๆโดยที่ไม่ได้ล็อกอินด้วย

ท่านใดที่มีความคิดเห็นแตกต่างรบกวนใช้คำพูดสุภาพนิดนึงนะครับ
ไม่ใช่ว่าเห็นผมคิดต่างแล้วด่าๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณครับ  :$$:

[yt=425,350]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/4FkPvuIeYMs&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/4FkPvuIeYMs&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/yt]

No problem Sir "This is My Bible Book "

My Name D.J.BOM :smoke:

clack

[yt=425,350]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/4FkPvuIeYMs&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/4FkPvuIeYMs&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/yt]

No problem Sir "This is My Bible Book "

My Name D.J.BOM :smoke:

:mad: นิ่งสงบสยบความเคลื่อนไหวคร๊าบบบบบ  :mad:

ออฟไลน์ wpphcr วัยรุ่นตอนปลายสายอาชีพ

• นักเรียนมัธยม
มีคนตอบถูกแล้วเหรอครับ :smoke:มาช้าไปหน่อย

neanjing

เหอๆๆๆ  รู้สึกดีก๊า~~~~~บ        :sleezy:

toosapon

ขอตอบ 105 เล่ม คร๊าฟ  :rose: :rose:

housethai

:c_laugh:  62 เล่ม

ออฟไลน์ ธุวานันท์

• รักเธอประเทศไทย
 :sob: :$$: :ieie:

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
68 ครับ

เข้ามาลายตาเฉยๆ ไม่รู้ทันรึเปล่า(แล้วก็ไม่รู้ว่าถูกรึเปล่า 555)