บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: มาร่วมสนุกทายปัญหาชิงคัมภีร์ ร้อยเล่มแรกในชีวิต ..!!  (อ่าน 33213 ครั้ง)

numook

• บุคคลทั่วไป
 :dang:  เอาเป็นว่า 68 นะคะ :aha:

ออฟไลน์ topkomsun

• เงินก็ต้องการเพื่อน
  • Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
มีคนตอบถูก.แต่ดันเป็นลูกศิษย์ไปแล้วรอคนต่ไป เจ็บสิบกว่าเลิกคุยครับไม่ใช่ :dare: :sleezy:

:gbye: อ.Bomสุดโหดครับ ลูกศิษย์ก้นกุฏิ ตอบถูกก็น่าจะมีรางวัลให้บ้างนะครับ อ.Bomสุดโหด  :erm:  นะครับในฐานนะ นักเรียนดีเด่นก็ดีนะครับ ถือว่าสนใจเรียนนะครับ  :shy: แบบว่าแฟนแท้นะครับ ผมว่าดีนะครับ  :pray:
Signature cleanned by Admin

cameraman

74 ครับ ฟันธง

apple

104 เล่มจ้า
 :yes:

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
104 เล่มจ้า
 :yes:
เกือบแล้ว ๆ :smoke:

zax

114 เล่มค่ะ

ออฟไลน์ mis

• MAX Internet Station
70 เล่ม ครับ ชัวร์

zax

:P  ไม่ต้องงงนะคะ ตอบแทนแฟนค่ะ

apple

โอยจะเป็นลม หนังสือ 104 เล่ม  เหงื่อแตกเลย

มารับได้เลยครับ  หนังสือ มาแล้ว

นี้ไงคะคำตอบ :yes:

ออฟไลน์ RuAmMiT

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ขอ ตอบแบบ บ้าๆๆ บอๆๆ น่ะ  1 เล่ม ต้น ฉบับ ที่เหลือ ก็อปปี้ 555+   :ieie:   :slap:   :gum:   :sleezy:  :bah:

apple

??? หรือ หน้าปกเป็นสีทอง.มี 100 เล่ม และไม่ใช่สีทอง 10 เป็น 110 :umm:

ออฟไลน์ ธุวานันท์

• รักเธอประเทศไทย
อิอิ ขอตอบแบบนั่งทางในดูเลยนะจ๊ะว่า97เล่มอะนะไม่ต้องยิ้มถูกเล้ว :clap: :sleezy: :yes:กำแก้ไขใหม่104เล่มจ๊ะ :wah: :teary:

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
  • นักเรียนมัธยม
    • akenet
ยังตอบได้อยู่ไหมครับ.. ขอตอบ.... 61 เล่มครับ..

ออฟไลน์ Cyberpunk

Re: มาร่วมสนุกทายปัญหาชิงคัมภีร์ ร้อยเล่ũ
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 05:59:17 pm »
100 เล่มครับผม เกิดถูกขึ้นมาติดต่อผมเมลล์นี้ [email protected] นะครับ คุณบอม   :pray:

ออฟไลน์ สันตินันท์

ลูกศิษย์ก้นกุฏิ คนนี้ขอ ยืนยันนั่งยันครับ ว่า คัมภีร์เล่มนี้ + cd เจ๋งเจงๆๆคร้าบบบ ขอบอก
ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยคับ อ่านไปทำไป สุดยอด

ผมขอขอบคุณ อาจารย์บอมกับ อาจารย์ X มากคับ 3999 ไม่แพงเลยจริงๆ
แล้วผมจะติดตาม เล่มต่อๆไปนะคับ ขอบคุณมากๆ

[email protected]
ปล. เพิ่งทำ server เสร็จตะกี้นี่เอง เอิ้กๆๆ  :yes: :clap: :clap: :yes:

pholatip

คิดว่าน่าจะ 100 เล่มขอรับกระผม

chang167

70 เล่ม เป็นคำตอบสุดท้ายครับ    ถูกไหมหว่า  ถ้าเกิดได้รางวัล เมลล์นี้นะครับ     [email protected]   ขอบคุงครับ

ออฟไลน์ wiwat

กำเวรมาไม่ทันหนังสือหมดไปแล้ว โอ้วเสียดายพอดีไม่อยู่ไปสุพรรณบุรีกลับมาดูหมดไปเสียแล้ว
แต่ยังดีที่คุณบอมทำออกมาอีก ไม่งั้นไปให้20ล้อทับตายแน่ วันพรุ้งนี้โอนนะครับ

อันนี้ตอบไปก่อน  76  เล่มครับ อิอิ

chang167

ขออีกทีครับ หลังจากนั้งคำนวณความน่าจะเป็น     68 เล่มครับ      เมลล์ผม     [email protected]

ออฟไลน์ JuniorX_ray

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ความรู้ไม่มีวันที่สิ้นสุด ....
    • -
114  :mad:

chang167

114 ไม่น่าใช้นะ

chang167

99   เล่มมั้งเดาเอาเยอะๆ

chang167

หรือ ไม่ก้ 98 เล่ม   อ่ะ

chang167

101    เล่ม เป็นคำตอบไม่สุดท้ายครับ

mookub

12 เล่มป่าวคับ เพราะว่าเห็นจับแค่ 12เล่ม อิอิ
สงสัยจะผิดหละ ฮ่า ๆๆ :ieie:

akegame

68 เล่ม คับ

wanchanapom

อิอิ  9  เล่ม มารอบ 2 หุหุ  :umm: :umm: :umm:

Chipset

104 เล่มครับ เอิ้กๆ ไม่รู้ใช่ป่าวนะ :erm:

chang167

ทายอีกที  12  เล่ม ครับ                 :mad:

jack39

อยากได้ครับ ขอตอบว่า 104 เล่มแล้วกันครับ ....

sjZyer

401  แ ล้วกันเ พราะมันพ้อง กับ 104 ซึ่งท่านบอมบอกว่าเกือบละ   อิอิ   ล้อเล่น

ทายจริงละ 110 เล่ม
 :laugh:

kanasawan

83 เล่มครับ  :sleezy: :ohoh:

skyplust

70 เล่มคร้าบ ฮ่าๆๆ :c_laugh:

CanDyGame

มีอยู่หลายเล่มครับ  :vvv:

ออฟไลน์ hardwingx

ขอทายอีกรอบนะคับ อ.บอม
คำตอบก็คือ 104 เล่มแรกของโลก งาย เอิ๊กๆ :sleezy: :sleezy:ๆ
ถูกป่าวว้า :umm: :umm:

ออฟไลน์ moommama

108 เล่มครับ

:punch:ตอบไปแล้ว 105 อุอุมาตอบทุกวันต้องถูกและ นี่ก็รอคู่มือเล่มแรกของท่านอาจารย์บอมกะเขาเหมือนกันแล้วจะได้อุดหนุ่นอีกสองเล่มด้วยอุอุรอรอ :clap:

iview2550

ขอตอบว่า 116 เล่ม เดาเอาจาก....จากวันแม่สู่วันพ่อ 116 วัน... งิๆ ถูกชัวร์

:dang:อิอิ อยากได้มาไวๆจัง :shy: อยากลองอุอุ ยิงโง่ :bah:ๆอยู่เราอิอิ  ตื่นเต้น:wah:  :ieie:

opec

ร่วมมัง 115 คับ  :bbye:

azazel

89

ละกันครับ อิอิ

ออฟไลน์ kittyfield

ขอตอบว่า  70  เล่ม ครับผม  ที่เป็นแถวตั้ง   ส่วนแถวเล็ก  4 เล่มครับ

ออฟไลน์ pok123

:yes: ไม่ตอบครับ เพราะรอให้เพื่อน ๆ คนอื่น ๆ มาเป็น เพื่อนร่วมสำนัก หุหุ

ออฟไลน์ man_z

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
73 เป็นคำตอบที่ถูกต้อง  :yes:

ออฟไลน์ ziggula

• **
เอา 109 เล่มล่ะกันเพื่อมีโชค ตังค์ไม่มีซื้อ ต้องรอเงินเดือนออกวันที่30แน่ะอนาถจิต :wah:

ModernSys

100 เล่มค้าบบบบ  :ieie:

ballhtml

113

ออฟไลน์ ♫ กิ๊วกิ๊ว ♫

71 ครับ   :chuchu:

ออฟไลน์ panumas2

• ลูกสาวป่ะป๋าเอง
108เล่มเกวียน  :aha:

pholatip

109 แล้วกันครับ เพราะเลข 9 เป็นมงคลขอรับกระผม  :$$:

commaster

105 เล่ม ครับ :shout:

103 อ่ะ

gamer

100เล่มคับ

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
103 อ่ะ

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบ..เพราะว่าคุณลูกศิษย์คนแรกมารับไปพอดี...เนื่องจากพิมพ์มา 104 เล่มรวมของผมด้วย..

รับรางวัลหลังใหมล์เลยจ้า ..ทาง [email protected] และให้ PM มาเพื่อติดต่อรับรางวัล

งงๆๆ มีงงๆๆ 5555 :slap: :slap:

apple

....................คัมภีร์ "This is My Book" ของพวกกระผมปึ้งนี้มีจำนวนกี่เล่ม................

มีคนตอบถูก.แต่ดันเป็นลูกศิษย์ไปแล้วรอคนต่ไป เจ็บสิบกว่าเลิกคุยครับไม่ใช่ :dare: :sleezy:

ก่อนอันนี้ไม่เห็นมี103เลย

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบ..เพราะว่าคุณลูกศิษย์คนแรกมารับไปพอดี...เนื่องจากพิมพ์มา 104 เล่มรวมของผมด้วย..

รับรางวัลหลังใหมล์เลยจ้า ..ทาง [email protected] และให้ PM มาเพื่อติดต่อรับรางวัล

งงๆๆ มีงงๆๆ 5555 :slap: :slap:

>:(อ.MR.BOM .......เล่นมุขนี้ไม่ขำเลย โกงกันเห็นๆ ไม่น่านับถือเลย  :slap:ไม่ตลกเลย นิสัย ทุเรศมาก >:(

apple

103 ตลก แล้วเล่นแบบนี้ไม่ขำ หน้า ด้านมากเล่นแบบนี้ บอกได้คำเดียว ทุเรศ :slap: :slap: :slap: ลาก่อน siamcafe.........ทุเรศ โกงกันหน้าด้านๆๆๆ

• admin
กำเวร....อย่าไปซีเรียสเลยครับ เดี๋ยวก็มีมุขใหม่ๆเอามาให้แจกกันอีก...ก็ยังดีไม่ใช่มุขอีกเล่มนึง ซ่อนอยู่ด้านหลังคือให้คนแรกที่มารับหนังสือก็ได้ครับมันจริงหรือไม่มันเป็นสิทธิของผมหนิครับว่าจะให้ใครก็ได้ที่ดวงดีจริงๆ  :laugh:

abcd

นายbom มีอะไรจะสอนให้นะ ถ้าจะให้คนอื่นนับถือ จะเป็นอาจารย์คน อย่าทำตัวแบบนี้นะไม่มีทางเจรีญ ทำตัวซะให้นะ

chang167

เอ้าไปด่า อ.บอมทำมัยละนั้น ก็มันแค่เกมส์เองนะนี่ บ้าบอ แน่จริง login มาด่าจิ เห้อคนเรา หวังของฟรีพอไม่ได้ไปด่า อ.บอม เค้าอีก บ้าบอ    

• admin
นายbom มีอะไรจะสอนให้นะ ถ้าจะให้คนอื่นนับถือ จะเป็นอาจารย์คน อย่าทำตัวแบบนี้นะไม่มีทางเจรีญ ทำตัวซะให้นะ

ขอบบแบบนี้มันแล้วแต่ดวง หนิครับแล้วอีกอย่าง ทุกคนรู้ว่า สไตล์ใคร สไตล์ มัน..อีกอย่างกว่าจะได้มาเป็นคัมภีร์เล่มนี้...ผมก็โดนสารพัด.ยืนยัน..ปวดหัวสุด....หากไม่เจริญผมหนะไม่เอาอ่าวอยู่แล้วเรื่องระบบชีวิตก็ยอมรับ..ครับแต่ใหนๆก็ขอลองดูหน่อยว่าใครจะมีเซ้นส์บ้างเพราะผมเคยบอกแล้วว่ามีหนังสือ 104 เล่ม..ก้อจริงหนิแล้วอีกอย่างลูกศิษย์คนแรกก็มารับแถมช่วยยกหนังสือ..ให้อีกก็ไม่ได้โกหก หรือ เล่นเข้าข้างแต่ประการใดมันแล้วแต่ดวงหนิครับขอบแบบนี้..ไปตั้งใจ...แค่นี้ยังตาลาย..งั้นมาเจอแบบผมดูหน่อยมั้ยแค่นับยังอ้วก..เขียนพร้อมตรวจทาน...ขนาดนี้ไม่ต้องสืบ..เอาไปเป็นก็แล้วแต่ก็แล้วกันคราวหน้า อย่าลืมว่านี่มันเป็นแค่เกมส์ พิศวร เกมส์หนึ่งจะไปซีเรียสอะไรมาก,,มาย..ผมเจอแบบนี้มาก็เยอะแล้วเฉยๆครับไม่ขอโต้ตอบ..ก็แล้วกันปล่อยให้ธรรมขาติ ทำร้ายตัวมันเอง ก็แล้วกัน :rose:

abcd

กลับตัวซะใหม่สังคมจะได้ดีขึ้น บ้านเมืองเรามีคนเลวมากพอแล้ว อย่าปลูกฝังนิสัยเลวๆและเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีให้เยาวชนต่อไปอีกเลยนะ สงสารประเทศเรานะที่ต้องวุ่นวายทุกวันนี้....คิดว่าเกิดจากอะไร...........ลองใช้สมองคนคิดดูนะ

• admin
กลับตัวซะใหม่สังคมจะได้ดีขึ้น บ้านเมืองเรามีคนเลวมากพอแล้ว อย่าปลูกฝังนิสัยเลวๆและเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีให้เยาวชนต่อไปอีกเลยนะ สงสารประเทศเรานะที่ต้องวุ่นวายทุกวันนี้....คิดว่าเกิดจากอะไร...........ลองใช้สมองคนคิดดูนะ

เพราะเล่นเกมส์ชิงของรางวัล แจกความรุ้..แบบสอนระดับ USER เป็น Advance รวมถึงไม่ได้ไปโฆษณาตามเวปต่างๆใดๆนี่มันจะไม่ดีเลยเชียวหรือผมว่าคุณมีอารมณ์ขันหน่อยก็ดีนะคิดมาก..เดี๋ยวจะปวดหัวไปเปล่า...
คือแต่ละเท่านตอบย้ำๆๆๆแล้วย้ำๆๆๆอีก...มีคนตอบถูกหลายคน..แสดงว่ารู้จักสังเกตุดี ใช้ได้ๆๆ

แต่เผอิญมันย้ำตอบย้ำทำอยุ่ผมก็เลยต้องมาเอา มุขนี้แทนส่วนนายคนที่ได้.เป็นใครผมยังไม่ทราบเลย...ยังไงให้น้องเขามายืนยันก็ได้หนิครับเพราะทุกอย่างมีหลักฐานทาง Digital Worrld อยู่แล้ว...จะกลัวทำไมไม่ต้องใช้ Log เลย ใช้อ้างอิงมันด้วยหลักฐานเลยเป็นไง  :urr: อีกอย่างคนอย่างผมสอนคนไม่เป็นหรอกครับ..สงสัยมีต่อยกับลูกศิษย์ชัวร์ ฮ่าๆ :slap: เอาเป็นว่าเอาคัมภีร์ไปอ่านแล้วทำกันเองและจะได้ไม่ต้องถามอีก..แบบนี้น่าจะสะใจกว่านะครับ..เปิดคอร์สทีก็หลายหมื่นบาทอยุ่..ต้องเข้าใจนิดนนะครับว่านี่มันคือ KnowHow เพราะฉนั้น...ยอมมีราคาและคุณค่า มากโขอยู่เหมือนกัน....ไม่ใช่ใครที่เอาเงินสด มาฟาดหัวผม บอกขอซื้อ..ผมก็ยืนยันไปเลยว่าไม่ขาย !!. เพราะนี่มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับ Internet ล้วนๆหรือ Digital World เพราะแน้น Analog ไม่ใม่สิทธิ์ มาจับครับเพราะว่ามันคนละโลกแห่งการสื่อสารกันเลย เข้าใจ ...แล้วก็...แล้วแต่ท่านข้ามหรือปิดเวปนี้ไป..และก็ไม่ต้องเข้ามาอีก...เพราะลำพังคุณว่าผมคนเดียวผมไม่ว่าอะไรหรอกพราะว่า คาแร็กเตอร์ผมเป็นแบบนี้อยู่แล้วใครๆก็ทราบดี.. OK ครับจบจะไป ปั่น VOL. 2 ต่อตอนนี้วิจัยสำเร็จแล้วเหลือแต่ย้ำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ และก็หาเทคนิคอื่นๆมายัดลงไปอีกเพิ่มเติม " ความคอนเซ็ปส์ ." เนตแรงจัง ฟังคชั่นครบๆ ..ในรุปแบบ Pocket Book " กรุณาใช้ Digital World ที่คุณมี ไม่ว่าจะ ATM , E-buisiness .หรือการธุรกรรมทางใดก็ได้ที่เกี่ยวของกับ โลก Digital ...ก็จะถือว่าทำตามวิธีการสั่งซิ้อได้ถูกต้อง..!!

:laugh: อย่าไปซีเรียสกันไปเลยผมตอบ 104 คนแรก  :sob: ยังไม่เครียจเลย  :wah: :sleezy: ยิ้มกันไว้ นะครับ :shy:

toonro33

นับแล้วได้ 68 เล่มอะ  นับนานตาลาย :dizzy:

ออฟไลน์ ligerzero

• **
55 เล่มครับ :yes: อ้าวจบไปแล้วนิหว่า 55555555 :erm:

ออฟไลน์ angky

• VIP Group
ขอแจมด้วยคนพอดีเมื่อคืนฝันว่ามี90เล่มครับคุณบอม :clap: :clap:

webhong

74 เล่มคับ

CanDyGame

เค้าแจกฟรีแล้วยังมาด่า งงจริง ๆ  แล้วอย่างนี้ประเทศชาติจะเจริญหรอ  :smoke:

ออฟไลน์ somchoon

• **
69  ครับ  ชัว  ร้อย %   :urr: :urr: :urr:

ผมได้สะงั้นอ่ะ ติดต่อหลังไมท์ครับพี่บอม ขอบขุณสำหรับ ที่อยู่ผมเดียว email ไปหลังไมท์นะครับพี่ ตกใจหมดเลย ตอบถูกด้วย mail ผม [email protected] นะครับ ขอบขุณสำหรับหนังสือดีดีครับ ดีจายยยยย:pray: :pray: :pray: :pray:

ออฟไลน์ ngearb

ตลก 69

Mr.X

ขอเหตุผลด้วยครับ และระบุตัวตนด้วยครับ

ตั้งชื่อเป็นศาล ถ้าทำตัวเป็นศาลจริงๆต้องมีเหตุมีผล มีระบุที่แน่ชัด

นี่ตั้งลอยๆขึ้นมา ไม่รู้เพราะจุดประสงค์อะไรกันแน่

โทดนะครับ ไม่ทราบว่า เข้าผิดเวปรึเปล่าเอ่ย หายเมาค้างรึยังเอ่ย ?

Mr.X

ลูกศิษย์ก้นกุฏิ คนนี้ขอ ยืนยันนั่งยันครับ ว่า คัมภีร์เล่มนี้ + cd เจ๋งเจงๆๆคร้าบบบ ขอบอก
ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยคับ อ่านไปทำไป สุดยอด

ผมขอขอบคุณ อาจารย์บอมกับ อาจารย์ X มากคับ 3999 ไม่แพงเลยจริงๆ
แล้วผมจะติดตาม เล่มต่อๆไปนะคับ ขอบคุณมากๆ

[email protected]
ปล. เพิ่งทำ server เสร็จตะกี้นี่เอง เอิ้กๆๆ  :yes: :clap: :clap: :yes:

อิอิ ไปสอบวัดผลคะแนนที่คระทู้นี้เลยครับ ^^

http://www.siamcafe.net/board/index.php/topic,21720.0.html

ออฟไลน์ Corner@Net

นี่แค่พลาดรางวัลทำให้คนคนนึงเป็นบ้าไปเลยเหรอเนี่ย  :dizzy:

คนขวางโลกมีอยู่ทัวไปครับ ^^ ดีจายยยย ขอบคุณพี่ บอมและพี่ x มากๆนะครับบบบบบ ฝากเนื้อฝากตัวเป็นลูกศิษละครับ คิคิ

Pm ไปให้พี่ บอมและส่ง email ไปเรียบร้อยแล้วนะครับ

ออฟไลน์ kman1

• **
68 เล่ม คร๊าบ :yes:

:ohoh:ผมว่าทุกคนที่สั่งหนังสือคงอยากทราบรวมทั้งผมด้วย :ohoh:
 :yes:ได้รับmailแล้วครับ :ieie: แต่ยังไม่ได้รับคู่มือเลย อ.BOM รบกวนช่วยสรูปให้นิดได้ไหมครับ :shout:  :wow:ว่ารอบแรก 50 เล่มมีใครบ้างครับ  :shout:รอบต่อไปมีใครบาง  :pray:คงไม่รบกวนมากไปใช่ไหมครับ  :shy:ผมว่าทุกคนที่รอหนังสืออยู่ต้องอยากทราบแน่เลยจริงไหมครับ  :erm: :gbye: รบกวนนิดนะครับ อ.Bom :ohoh:

:$$: กำพลาดซะงั้นอิอิ :clap:ดีใจกะคนได้ด้วยเน้อแต่ผมรอหนังสือเหมือนกันสั่งไปและได้รับตอบกลับและ :sleezy:ตอนนี้ก้ได้แต่ :zzz:รออุอุ จะได้ทำและ :$$: :kiki:

ออฟไลน์ klouywan

• ¤¹´ÍÂ
  • นักเรียนมัธยม
  • ¤ÃÙä·ÂËÑÇ㨴ͷ¤ÍÁ
    • àÇçºÁÒÊàµÍÃì¡Ôê¡¡êÍ¡
80 เล่มครับ