บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะลง Windows 2003 Server กะ HardDisk ที่เป็น SCSI ได้ยังไงอ่ะคับ ช้วยที  (อ่าน 4707 ครั้ง)

ออฟไลน์ MasterKick

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
 :sob:   ผมจะลง   Windows 2003 Server กะ HardDisk ที่เป็น SCSI   ได้ยังไงอ่ะคับ ช้วยทีคือ ผมโอนอาจานใช้ให้ไปลงอะ เซิบเวอ เครื่องใหญ่เลย แล้วผมไม่ความรู้เรื่องนี้เลยใครทราบช้วยที่คับ ลอง WIN  แท้ๆ ก็ไม่ได้ เถื่อน ก็ไม่ ได้ มันไม่ยอม Boot ลองมาหลาย อย่าง แล้ว ใคร ทราบ ช้วยแนะนำผมทีคับ
Signature cleanned by Admin

onechai

• บุคคลทั่วไป
ให้ดาวน์โหลดไดร์เวอร์ของ SCSI มาก่อนแล้ว copy ลง แผ่นดิสเก็ต
ตอนบูทจากแผ่น 2003 ให้ดูบรรทัดล่างจะมีให้กด F6 กดแล้วจะถามหาไดร์เวอร์จาก Diskette Drive

ออฟไลน์ Komchai

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
ไม่ทราบว่าลงบนเครื่อง Server เลยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ลองหาแผ่น Program ที่มากับ Server ดูนะครับ

ใช้แผ่นนั้น Boot ดูแล้วโปรแกรมจะถามเราว่า ลง OS อะไร มันก็จะจัดการเรื่อง Driver ให้เรียบร้อยครับ

ถ้าไม่ใช่ Server ก็ให้ดูรุ่นของ SCSI แล้วไป Download จาก Web ของผู้หลิต ตอน Boot กับแผ่น Windows 2003 จะถามหา Driver ที่เป็น Third Party ครับ

เราก็ใส่แผ่น Driver ที่ Download มาให้ Windows หา Driver จากแผ่นเอาครับ

(ปล. ข้อนี้สำคัญครับ Driver ส่วนใหญ่จะต้องใช้ FDD 1.44MB ต้องหา FDD มา 1 ตัวครับ จะเป็น USB External ก็ได้ครับ)  :yes:

ออฟไลน์ MasterKick

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
 :(  ขอบคุณนะคับสพหรับคำแนะนำเดียวยังไงผมของลองก่อนนะคับได้ไม่ได้ยังไงก็ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำแล้วกันนะคับ ตอนนี้ขอสอบปลายภาคก่อน