เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเน็ตหลุดเองเป็นบางเครื่องนะครับ  (อ่าน 3299 ครั้ง)

ออฟไลน์ arthure21

• นักเรียนมัธยม
อาการคือ เล่นๆอยู่แต่เปิดเวปหรือเล่นเกมส์ออนไลน์ไม่ได้ เน็ตหลุดต้องดึงสายแลนด้านหลังเครื่องออกแล้วเสียบเข้าไปใหม่ เป็นบ่อยมากเลยครับ  ลองต่อหัวสายแลนใหม่แล้วก็ยังเป็น  ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร (สายขาดใน หรือการ์ดแลนเสีย แต่เวลาตรวจสอบฮาร์ดแวร์เครื่องมันก็เจอนะครับ) มันมีสัญญาณคอนเน็คอยู่ ตอนเข้า my network ก็ยังเขียนว่า Connect แต่สัญญาณวิ่งเป็น 0  ปิงหาเร้าเตอร์ไม่เจอ  ต้องถอดสายแล้วเสียบใหม่บ่อยมาก   แล้วบางที เล่นเกมส์แล้วกระตุกแบบภาพมันค้างๆกระดึบๆเลย  ต้องแก้โดยการรีสตาร์ท ถอดสายแลนแล้วเสียบใหม่  สแกนไวรัสnod32 แล้วไม่เจออะไร  ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ แก้ปัญหาไม่หายซักที 
Signature cleanned by Admin

wittaya

• บุคคลทั่วไป
Re: อาการเน็ตหลุดเองเป็นบางเครื่องนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 04:18:19 am »
ลงวินโดใหม่ ก๊าบ(มั้ง)  ผมเคยเจอนะแต่ไม่บ่อย  หรือรอผู้รู้กรณี มาตอบก้อได้ครับ

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
Re: อาการเน็ตหลุดเองเป็นบางเครื่องนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 05:48:14 am »
ลองเอาการ์ดแลน มาใส่ดูยังครับ

ออฟไลน์ arthure21

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 12:27:46 pm »
ใส่การ์ดแลนแล้วครับ เปลี่ยนสองอัน แล้วก็เป็นเหมือนกัน
ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับสัญญาณเน็ตช้าด้วยหรือเปล่า แบบแชร์เยอะแล้วบางเครื่องหลุด

ออฟไลน์ TaKong

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 03:03:38 pm »
fix ไอพีหรือเปล่าครับ ถ้าไม่...ลองตั้งเป็น fix ทุกเครื่อง  อย่าให้เลขไอพีชนกัน...ครับ..เมื่อก่อนเคยเป็นเพราะเร้าเตอร์มันเอ๋อ  จ่ายไอพีมั่ว..พอแก้แล้วก็หายครับ    ลองดู