บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

โพลล์

อยากให้โปรแกรมมีฐานข้อมูลแบบไหน

Database Server ( แยกระหว่างฐานข้อมูลกับตัวโปรแกรม )
1 (100%)
Database Stand Alone ( ฐานข้อมูลอยู่ในตัวโปรแกรม )
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรบกวนสอบถามพี่ๆที่เปิดร้านว่าอยากให้โปรแกรมควบคุมทำอะไรได้บ้าง  (อ่าน 1447 ครั้ง)

Exparenza

• บุคคลทั่วไป
อยากรบกวนสอบถามพี่ๆที่เปิดร้าน Internet & Games ว่าอยากให้โปรแกรมควบคุมทำอะไรได้บ้าง เนื่องจากผมกำลังเขียนโปรแกรมพวกนี้ขึ้นมาหนะครับอยู่ระหว่างพัฒนาและออกแบบรบกวน
User Requirement ด้วยครับผม และทำเสร็จจะแจกให้ใช้ฟรีนะครับ เพราะผมคิดว่า บางอย่างในโปรแกรม ควบคุมทั่วไปอาจจะไม่มี หรืออาจจะมีมากเกินไปรบกวนขอความคิดเห็นพี่ๆด้วยนะครับผมจะเข้ามาดูทุกวันและผมเตรียมตัวพัฒนาแล้วนะครับ ผมต้องการว่าทำอะไรได้บ้างเนื่องจากนำไปวิเคราะห์ระบบและออกแบบฟอร์มที่ง่ายต่อการใช้งานหนะครับ เพื่อจะได้ให้พี่ๆใช้ Function ที่ครบถ้วนนะครับ

User Require List
-     มีเวลาโชว์บนจอเครื่องลูก
-     ทำบัตรสมาชิกได้ เติมเวลาได้ถ้าเล่นจนหมด
-     แจ้งเตือนด้วยเสียงก่อนหมดเวลา (ได้ครับเดียวจะหาเสียงสาวๆใสๆมาอัดไว้ อิอิ)

สั่งปิดโปรแกรมคิดเงินเครื่องลูกไม่ได้  (รบกวนอธิบายข้อนี้ด้วยนะครับ)

chichaaa

สั่งปิดโปรแกรมคิดเงินเครื่องลูกไม่ได้
มีเวลาโชว์บนจอเครืองลูก
ทำบัตรสมาชิกได้ เติมเวลาได้ถ้าเล่นจนหมด
แจ้งเตือนด้วยเสียงก่อนหมดเวลา
อีกเยอะแล้วจะมาใหม่

Exparenza

ไม่มีท่านใดสนอแนะเลยเหรอครับผม   :wah: