เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สำรองข้อมูลของ handycafe  (อ่าน 3852 ครั้ง)

ออฟไลน์ wunchanjik

• นักเรียนมัธยม
สำรองข้อมูลของ handycafe
« เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 02:39:06 pm »
รบกวนถามหน่อยค่ะ ถือเราลบโปรแกรม handycafe ออกแล้วลงใหม่อะค่ะ แต่คราวนี้เราเอาสำรองข้อมูลที่เราเก็บไว้มาใส่ในโฟเดอร์handycafe แต่ทำไมมันเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ ต้องทำใหม่หมดเลย หรือว่าเราใส่ผิดที่ค่ะ (C:\Program Files\HandyCafe\Server)  รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
Signature cleanned by Admin

MawMeaw

• บุคคลทั่วไป
Re: สำรองข้อมูลของ handycafe
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 06:22:41 pm »
ก้อ copy โฟลเดอร์ไปไว้อีกที่ธรรมดาๆเลยอ่ะคับ โฟลเดอร์ Handycafe อ่ะ แล้วจะเอาไปไว้ไหนก้อแล้วแต่ และถ้าเกิดต้องทำเครื่องเซิร์ฟใหม่ ก้อให้ลงโปรแกรมปกติเลยอ่ะ พอลงเส็ด register เส็ด ก้อ ก็อป โฟลเดอร์ที่สำรองไว้มาทับเลยอ่ะคับ แต่ มันจะได้ข้อมูลของวันที่เราก็อปไว้นะคับ เพราะฉะนั้นก้อควรจะก็อปสำรองขอ้มูลไว้ทุกวัน อ่ะคับ  แต่ทางที่ดี สำรองไว้ซัก 2 ครั้งต่อวันก้อดีคับ กันพลาดแบ่งช่วงเวลาเอาล่ะกัน  :P :P :P :P

ออฟไลน์ wunchanjik

• นักเรียนมัธยม
Re: สำรองข้อมูลของ handycafe
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 12:06:59 am »
แล้ว folder ที่ชื่อว่าbackupdb นั้นคืออะไรค่ะ ที่มันมีให้เราเก็บไว้ว่าจะเก็บไว้ทีไหนอะค่ะ เราเก็บตรงนั้นไว้อะค่ะ
Signature cleanned by Admin