เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ลงcc แล้ว ดูใน ipsetting เน็ตเส้นที่2 ตรง connect ไม่ yes คับ  (อ่าน 2895 ครั้ง)

ออฟไลน์ snazio

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ลงcc แล้ว ดูใน ipsetting เน็ตเส้นที่2 ตรง connect ไม่ yes คับ
ผมลง cc ใช้เน็ต 2 เส้น ทำ mutiwan เรียบร้อยเข้าเน็ตได้ปกติ แยกเน็ตกับเกมส์เรียบร้อย เข้าได้ปกติคับ ลองดูใน iptraf มันก็วิ่งทั้ง2 เส้น แต่มาดูในหน้าเว็บคอนฟิก ตรง ip ดูตรง connect มันไม่ yes อ่ะคับ แต่ ipเน็ตมันก็ขึ้น อยากทราบว่าใช้ไปมันจะมีปัญหาหรือป่าวคับ :ohoh:

ขอถามอีกนิด ตอนแรกผมใช้แค่ fierwall ไม่ได้ใช้  squid กับ frox เล่นเกมส์ลื่นเลยคับ เช็ค ping (เผื่อคนเช็คไม่เป็น เข้า battlenet อยู่ในหน้า chat แล้ว พิมพ์ /p มันจะมีค่าบอกมา)ใน dota ประมาณ 30-40  ครีได้ลื่นหัวแตก  พอผมลง squid6 ใช้ script ของ truefaster6 v2 กับ froxของ naninternet  มันแลคเลยคับประมาณ 100+  แต่ดูใน iptraf มันใช้เน็ตเส้นเกมส์อยู่ 15-70 bit/sec ถ้าวิ่งขนาดนี้พอเล่นได้ แต่บางที วิ่ง 100-120 bt/sec แลคมากเลยคับ  ทั้งที่เครื่องก็ใช้อยู่เครื่องเดียว (ลองทำตอนปิดร้าน)ทั้งร้านมีอยู่ 15เครื่อง

ลองลงใหม่แล้วถ้าไม่ใช้ squid กับ frox ก็ลื่นคับ พอลงทีไรเปนเหมือนเดิมทุกที คราวก่อนใช้ squid 2.5 กับ frox ของsiamcafe ทั้งหมด ก็เป็นเหมือนเดิมคับ หมดปัญญาแล้ว  :nvm::wah:  หรือว่าเป็นที่ ipsetting เน็ตเส้นที่2 ตรง connect ไม่ yes คับ มันเลยรวน

Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ klouywan

• ¤¹´ÍÂ
  • นักเรียนมัธยม
  • ¤ÃÙä·ÂËÑÇ㨴ͷ¤ÍÁ
    • àÇçºÁÒÊàµÍÃì¡Ôê¡¡êÍ¡
Re: ลงcc แล้ว ดูใน ipsetting เน็ตเส้นที่2 ตรง connect ไม่ yes คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 02:27:14 am »
ต้องถามว่าใช้การด์แลนอะไร ถ้าเป็น Tp-Link รู้สึกว่า 4.2 มันไม่แสดงน่ะครับ หรือไม่ เพราะผมเคยลงแล้วไม่แสดงครับ พอเปลี่ยนเป็น smc ก็แสดงครับ ลองดู ผมก็มือใหม่ครับ  :vvv:

ออฟไลน์ gmlnw

• **
Re: ลงcc แล้ว ดูใน ipsetting เน็ตเส้นที่2 ตรง connect ไม่ yes คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 03:37:16 am »
จิงๆๆ  ถ้าปิง iptraf ดู ต้อง ขึ้น 3  เส้น นะคับ 
1แลนออนบอณืด
2เส้นเน้ต
3เส้นเกม

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 02:59:25 pm »
ขึ้น3เส้นคับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 03:00:18 pm »
ที่บอกว่า2 เส้น คือ pppoe1 กับ pppoe2 :P