เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความร่วมมือจากสมาชิกผู้ประกอบการร้านอินเตอร์เน็ตและเกมทุกท่าน  (อ่าน 3266 ครั้ง)

MuAmp

• บุคคลทั่วไป
เนื่องด้วย มีสมาชิกในชมรมนครสวรรค์อินเตอร์เน็ต ท่านหนึ่ง ได้โดนงัดร้าน และได้ถูกขโมย จอคอมพิวเตอร์ ซัมซุง 19 นิ้ว จำนวน 16 เครื่อง 
หากมีบุคคลใดที่ไปเสนอขายจอคอมพิวเตอร์ราคาถูก  รบกวนแจ้งเบาะแสให้กับกรรมการชมรมนครสวรรค์ ด้วยนะค่ะ ยังไงก็ฝากกันช่วยๆๆ ดูแล
ช่วยสอดสอ่งหน่อยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

taldedxp

พวกนี้มันน่าจะโดนประหารชีวิตไปเลยนะ นั่นมันเครื่องมือทำมาหากินของเราอ่ะ เวรจิงๆ

ออฟไลน์ gmlnw

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ neohero

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
เป็นกำลังใจให้ครับผม ทั้งตำรวจกวน ทั้ง ขโมยงัด เราเนียกำลังทำธุรกิจไรกันเนีย คิดแล้วก็แปลกๆๆ

kenjinco

เป็นกำลังใจให้ครับผม ทั้งตำรวจกวน ทั้ง ขโมยงัด เราเนียกำลังทำธุรกิจไรกันเนีย คิดแล้วก็แปลกๆๆ

คิดเหมือนกันเลย สังคมสมัยนี้มันโทรมลงทุกวัน    :umm:

ออฟไลน์ NoNgNoK

• นักเรียนมัธยม
ยังไงขอให้หาเจอนะครับดูตามร้านรับจำนำแถวนั้นด้วยนะครับถ้าเจอบอกขายตาม web ยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ  :(

ออฟไลน์ jaturongjk

ไม่ใช่ขโมยไปเปิดเองเหรอคับ ความคิดผมนะ เป็นกำลังใจให้คนคับ  ถ้าจับได้ก็ :punch: :punch:

MuAmp

ความคืบหน้าของ  ข่าวร้านในสมาชิกชมรมที่ติดตั้งกล้องวงจรปิด  เมื่อสองสามวันก่อน แอมได้เขียนไว้เกี่ยวกับ ว่า มีร้านของสมาชิกท่านหนึ่ง มีบุคคลแปลกหน้ามาเหมือนจะยัดคลิปให้ร้านของผู้ประกอบการผู้นั้น  หลังจากที่เค้าโทรมาหาแอมแล้วแอมเห็นว่าสมควรที่เจ้าของจะต้องติดตั้งกล้องวงจรปิด เพื่อว่า วันที่สามบุคคลแปลกหน้ากลุ่มนี้อาจเข้ามาอีก ตอนกลางคืนกรรมการชมรมนครสวรรค์เลยไปติดตั้งกล้องให้เจ้าของร้าน ใช้เป็นกล้องเวปแคม (ทุนยังไม่มีซื้อกล้อง คิคิ)  หลังจากติดตั้งกล้องเส็ดเรียบร้อย เช้าวันรุ่งขึ้น เจ้าของร้านก็เปิดร้านให้บริการเหมือนปรกติทุกวัน แต่...สิ่งที่มิคาดฝันเกิดขึ้น คือ  ได้มีผู้มาใช้บริการของเจ้าของร้านรายนี้ แล้วได้ขโมยโทรศัพท์ ไป แต่เป็นความโชคดี ของเจ้าของร้าน หรือความซวยของผู้ร้าย ที่มีกล้องซึ่งทางกรรมการชมรมฯลฯ ได้ติดตั้งไว้ก่อนหน้านั้นแล้ว เราเลยได้ภาพของคนร้าย  และด้วยความขอบคุณอย่างยิ่ง  ที่นักข่าว ช่อง 3 ได้มาถ่ายทำข่าว เพื่อจะได้หาคนร้ายกันต่อไปซึ่งแอมขอขอบคุณมากนะค่ะ ข่าวจะแพร่ภาพตอนไหนเด่วแอมแจ้งให้ทราบอีกทีค่ะ
  (ติดตั้งกล้องจะจับโจรปลอมลิขสิทธิ์ ดันได้ โขมยซะนี่ แง้วๆๆ)

imass2550

ระบุหมายเลข Serial Number ด้วยครับ จะได้ไม่ซื้อ

ออฟไลน์ truelife

• NO.21
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
พวกนี้มันน่าจะโดนประหารชีวิตไปเลยนะ นั่นมันเครื่องมือทำมาหากินของเราอ่ะ เวรจิงๆ

เป็นความคิดที่ดี ก่อนอื่นถ้าจับได้ตัดปีกั๊ดจู้มานก่อน แค้นแทน...

ออฟไลน์ Extracafe

อ้าว แอม ร้าน ไหน หว่า พี่ ทัช เอง นะ เดียว ช่วย ดู ให้ อีก แรง เดียว จะ หา ข่าว ตาม ร้าน เพื่อนๆ ให้ ละ กัน ช่วยๆ กัน