เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีลง clarkconnect และ วิธีแก้ไขบรรทัดคำสั่ง  (อ่าน 4089 ครั้ง)

nongoshi

• บุคคลทั่วไป
รบกวนปรึกษา และขอคำแนะนำจาก staff ทุกท่านด้วยครับ :pray:
คือว่ามือใหม่จริงๆครับ ไม่เคยจับ linux มาก่อนเลยครับ :teary:
คือว่าผมสั่งแผ่นพร้อมคู่มือ clarkconnect กับอ. บอม  ได้เป็น gold edition  :vvv:
พอได้รับแล้ว ผมก็จัดการลง และทำตามคู่มือชนิด บรรทัดต่อบรรทัดเลยครับ :urr:
ลง clark เสร็จ ก็ลง addon  ลงทุกตัวที่ในคู่มือมีอ่ะครับ :gbye:
ของผมใช้ เน็ต 2 เส้น เป็น premier 6 M กับ premier 2 M  ครับ  เส้น 6 M เป็น ppp1=net   เส้น 2 M เป็น ppp0=game  เซ็ต server เป็น 192.168.9.1  ตามหนังสือทุกอย่างเลยครับ จ่ายเครื่องลูก 25 client
ผลที่ได้คือ ไม่ได้ต่างจากเดิมมากนักครับ คือ จากแต่เดิมใช้เน็ต เส้นเดียว  premier 6 M ไม่มี server ไม่มีตัวช่วยอะไรเลย
path เกมส์ audition  จาก 50-60 K  เป็น 120-150  K  จริงๆที่คาดไว้น่าจะเป็น 5000 - 6000  K 
ดีขึ้นตรงที่ เป็น Loadbalance  คือเส้นนึงหลุด อีกเส้นยังมี ยังเล่นต่อได้ คือจะหลุดไป ประมาณ 2-3 นาที ก็เล่นต่อได้
คือตอนนี้ผมไม่มั่นใจว่า เกิดอะไรผิดพลาดตรงไหนอ่ะครับ ผลที่ได้จึงยังไม่ดีเท่าที่คาดว่าจะเป็น :wah: :wah:
หรือว่าตอนที่ลง clark ต้องต่อสาย lan จาก switch hub มาที่ server ด้วยครับ เพราะผมไม่ได้ต่อครับ ผมมาต่อตอนที่จะหา eth1 ครับ :ohoh:
คือ มันมีอะไรที่แปลกตรงที่ ตอนลง clark ใกล้จะเสร็จ(หมายถึงเฉพาะ clark ไม่รวม addon)  ก่อนที่เครื่องจะ reboot  เหมือนมีอะไรฟ้องว่าไม่ปกติ พอ reboot กลับมา เครื่องกำลังประมวลผลมีบรรทัดหลายบรรทัดที่ ขึ้น (OK)ตัวเขียวๆ  แต่ก็มีอยู่ประมาณ 2 ที่ที่ เป็น (Fail)ตัวแดงๆ จำได้ว่า ขึ้นfail  ตรงบรรทัดที่เกี่ยวกับ eth1
ผมลงหลายครั้งก็เป็นแบบนี้
ตอนแรกคิดว่าเป็นที่เครื่องคอม  ผมเลยลงทุนซื้อคอมมาใหม่เลยครับ ลงเฉพาะ clark ก็ยังมี บรรทัดที่ฟ้อง Fail อยู่  ผมก็เลยคิดว่า จะเป็นที่แผ่นมี Bug มั้ยครับ
หรือว่าแก้ไขได้  แล้วการแก้ไข จะแก้ได้ยังไงครับ  วิธีเข้าไปแก้ทำยังไงครับ  เข้าไปแก้ยังไงครับ  คือไม่มีความรู้เรื่องการแก้ไขในบรรทัดคำสั่งด้วยครับ
ได้โปรดช่วยด้วยครับ :pray: :pray: