บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

โพลล์

1

1
0 (0%)
1
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่อง "เริ่มต้น " เปิดร้าน internet cafe' ครับ  (อ่าน 3243 ครั้ง)

ออฟไลน์ devilz

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
สวัสดีครับ พอดีว่าคิดจะเริ่มธุรกิจร้าน internet cafe' หน๊ะครับประมาณ10 เครื่องเป็นร้านไหม่ใหญ่โตอ่ะไรมาก รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับ ว่าเราต้องควรทำอ่ะไรก่อนบ้าง

อย่างเช่น ลิขสิทธ์ของเกมส์  internet แล้วก็ Computer พี่ๆน้องๆใช้ spec ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมมีพื้นฐาน คอมพ์พิวเตอร์ครับ แต่ไม่เคยทำธุรกิจอ่ะไรมาก่อนจึงมาปรึกษาก่อนหน่ะครับ

ขอบคุณครับ
Signature cleanned by Admin

kito197

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอปรึกษาเรื่อง "เริ่มต้น " เปิดร้าน internet cafe' ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 09:15:51 am »
spec เครืองของร้านเจ้นก เอาตามนี้ก็พอแล้วละคับ ชื้อแพงไปก็คืนทุนช้า เห็นเจ้แกบอกว่้าทังคอมทังโตะเก้าอี้ ชุดละ19000 คุณก็ตีชะ 20000*10 เข้าไป
LCD 22 Sumsung
AMD X2 5200+
Ram 2g
B/  Asus
VGA  froza ddr 3