เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เครียดๆๆ ไม่อยากเปิดร้านแล้ว  (อ่าน 6641 ครั้ง)

ออฟไลน์ cyber007

• ปี 1 เทอม 2
เครียดๆๆ ไม่อยากเปิดร้านแล้ว
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 07:17:40 am »
เมื่ออาทิตย์ก่อน วัฒนธรรมจังหวัดมาตรวจ มีเด็กต่ำกว่า 18 ปี มาเล่นเกมส์ก่อน 14.00 น. อยู่2 คน เด็ก 2 คน ก็เรียนในระดับ ม.ปลายแล้ว  โดนบันทึกแล้วก็ถ่ายรูปไป

วันนี้วัฒนธรรมจังหวัดโทรมา บอกว่าผู้ว่าฯมีคำสั่งให้ปิดร้าน 30 วัน  ให้ไปรับทราบข้อกล่าวหาที่จังหวัด แล้วก็ปิดร้าน 30 วัน

แล้วเราจะทำยังไงดี สั่งปิดเป็นเดือนเลย      ทำไม โหดร้ายกันซะขนาดนี้     :wah: :wah: :wah: :wah: :wah:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
Re: เครียดๆๆ ไม่อยากเปิดร้านแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 07:32:28 am »
จังหวัดไหนครับ
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

ออฟไลน์ karakorn

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
Re: เครียดๆๆ ไม่อยากเปิดร้านแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 07:35:33 am »
จังหวัดไหนครับท่าน

ออฟไลน์ leonardo01

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 08:17:33 am »
เขาไม่โหดหรอกครับ แต่ คุนสับเพ้าเอง เขาก็รู้กันทั่วประเทศว่าห้ามรับเด็กก่อนบ่ายสองถามเด็กนักเรียน ป2-3เขายังรู้กันเลยครับผมว่าคิดจะทำร้านเน็ตให้รวยเยอะๆมันต้องซิกแซกครับ ช่วงก่อนบ่ายสองไม่สมควรรับเด็กหรอกครับ ถ้าอยากเสี่ยงถ้าคิดว่ายอดมันคุ้มค่อยรับ เด็กมากันเต็มร้านอะไรอย่างงี้ มาแค่คน2คนไม่น่ารับหรอกครับถ้าว่างๆๆก็หัดลองไปสังเกตดูบ้างกระทรวงวัฒนธรรมเขาอยู่กันตรงไหนไปเยี่ยมเขาบ้างตีซี้คนในนั้นไว้สักคนให้เขาเดือน500-1000ก็ว่ากันไปหรือต่ำกว่านั้นยิงดีเขาจะมาตรวจวันไหนเราจะได้รู้ล่วงหน้า ส่วนตำรวจก็ทำเหมือนกันแหล่ะครับ รบ100ครั้งชนะ100ครั้งท่าน 555+ กระทรวงไม่ยุ่ง ตำรวจไม่แตะไหนๆท่านก็ลงทุนทำร้านไปเยอะแล้วยอมเสียค่าใช้จ่ายอีกนิดๆๆหน่อยๆ  จะเสียดายไปทำไม ปล.พึ่งมารู้ตอนทีทำร้านนี้แหล่ะทำไมเงินมันหาง่ายอะไรอย่างงี้ อิอิ

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 12:14:51 pm »
เอาน่า ๆ คิดว่าพักผ่อนไปในตัวและกันคับ มองในแง่ดีไว้แล้วกันครับบ

เอาใจช่วย ๆ

ออฟไลน์ tatinthi

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 12:27:53 pm »
เสียใจด้วยครับ
เคยตรวจเจอแต่แค่ตักเตือนครับ

ออฟไลน์ virinthorn

• VIP Group
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 01:08:40 pm »
ผมไม่เห้นใจท่านเจ้าของกระทู้หรอกนะครับ 
กฏระเบียบเขาก็มีอยู่แล้ว แต่ท่านก็ไปละเมิดเสียเอง
แล้วการกระทำอย่างนี้แหละครับ ที่ทำให้คนที่ประกอบอาชีพนี้ที่ดีๆ เสียหายกันไปหมด  ทำมาหากินก็ลำบาก ผู้ที่ไม่รู้ไม่เข้าใจก็เหมาไปว่าร้านเกมส์เหมือนกันหมด
แต่ร้านที่ทำผิดกฎรเบียบเหล่านี้ล่ะครับ เพื่อนอาชีพเดียวกันเดือนร้อนเพราะการกระทำของท่าน แล้วท่านบอกว่าเครียด ไม่อยากเปิดร้าน
ถ้าปิดได้ก็ปิดไปเถอะครับ  คนที่ประกอบอาชีพนี้อย่างสุจริตถูกต้องจะได้มีทางทำมาหากินกันต่อไปได้บ้าง  ไม่ใช่ล้มแล้วมาข้ามนะครับ  แต่ปิดไปเลยเถอะครับ

สำหรับคุณ leonardo01  ความคิดอย่างคุณนี่เก่ามากนะครับที่เค้าทำกัน  ประเทศชาติไม่เจริญไปไหนเลยครับ  เพื่อนๆ ท่านอื่นที่มีคุณธรรม มีความคิด อ่านแล้วคงเข้าใจความเป็นคุณดีครับ ไม่ต้องบรรยายเพิ่มเติม

ออฟไลน์ mr_papning

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 01:09:18 pm »
ก็ต้องบอกอีกคนว่าเสียใจด้วยครับ ในฐานะเพื่อนร่วมธุรกิจ ร้านผมก็เคยรับ อาศัยว่ายังไม่รูกประตู แต่ว่าจริง ๆ ไม่ทำดีกว่านะครับ เพราะกฏหมายก็บอกไว้ชัด ต่ำกว่า 18 ห้ามเข้าก่อนบ่าย 2   :wah:

ออฟไลน์ artnid

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 01:20:16 pm »
ต้องทำใจ และเสียใจด้วยครับ ทำตามกฎ จะได้ไม่มีปัญหานะครับ อิอิ

ออฟไลน์ TaKong

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 01:24:09 pm »
ผิดเป็นครู ครับ  คราวหน้าอย่าทำอีก  สู้ต่อไปครับ

ออฟไลน์ nongmy

• **
    • ¢éÍÁÙŨѧËÇÑ´ÅÓ¾Ù¹ ËÒ§Ò¹ ¹Ô¤ÁÅÓ¾Ù¹
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 05:08:25 pm »
ไม่เป็นไรครับ ใจเย็นๆ

คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า

เดียวก็ชินเองครับ  ตามกระแส 

ออฟไลน์ ไร้ซึ่งนาม

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 05:37:02 pm »
ผมก็เปิดร้าน อยากถามว่าก่อนบ่าย 2 นี่ชุด นร.หรือเปล่าครับ บางทีเด็กต่ำกว่า 18 หยุดเรียน รร.ปิดมาเล่นผมยังไม่กล้ารับเลยครับ ตอนนี้ปิดเทอม คงรับได้ตามปกติ บางครั้งกฎหมายก็คลุมเคลือเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ naynop

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 04:15:04 am »
น่าเห็นใจแต่ก็ไม่น่าเลย

renie4006

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 06:36:50 am »
เสริมสำหรับคนเปิดร้านเกม ไม่ต้องทำไรมากค่ะ แค่โหลดให้โปรแกรมรันไว้ก็ได้ตังค์แล้วค่ะ
ไม่โหลดเครื่อง1 userมารถโหลดได้หลายเครื่อง แนะนำ 1 user ต่อ 5 เครื่องค่ะ
เพราะจะ run ชม.ได้มากก่า เช่นร้านคุณมี20เครื่องแล่งเป็น4user แนะนำเพื่อนได้คนละ 1 ดอลล่าเลยค่ะ

แต่ละเดือนก็ได้ตกประมาณ 1 user ประมาณ 5 ดอลล่าได้ค่ะ(แล้วแต่การออนและคำนวน)ของโปรแกรมเค้าค่ะแต่ได้เงินแน่นอนรับมาแล้วทุกเดือนค่ะน่าสนใจนะค่ะ
ลองดูไม่เสียหลายค่ะ ยิ่งมีมากเครื่องเงินยิ่งมากค่ะ รายได้จะโอนเข้าทาง เพพาล(www.paypal.com)วิธีสมัคร

http://makeclick.makewebeasy.com/index.php?co_id=4&c_id=2451&ct_id=45857&type=content

ต้องสมัครไว้ด้วยนะค่ะไม่งั้นโอนเงินไม่ได้
วิธีการทำตามนี้เลยค่ะ อ่อ อย่าลืม  ref: ให้ใส่ชื่อคนแนะนำเป็น  renie4006 ส่วนถ้าคุณทำได้ก็แนะนำคนอื่นเป็นชื่อคุณเองได้เลย

http://makeclick.makewebeasy.com/index.php?c_id=0&ct_id=45855&type=customize
ขอให้ร่ำรวยทุกคน

ออฟไลน์ vizze

• VIP Group
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 07:44:57 am »
ผมว่าทำทุกอย่างให้ถูกต้องไปเลยดีกว่าครับ ได้ไม่คุ้มเสียครับ ถ้าเราทำทุกอย่างถูกต้องก็ไม่มีปัญหาครับผมเคยรับนะก่อนบ่าย2โรงเรียนเลิกแล้ว พ่อแม่น้องเค้าก้อมาให้เล่น ผมเลยโทรไปหาตำรวจเลยว่าเข้าได้ไหมแบบนี้ เค้าบอกว่าได้ครับ ผมก้อเลยรับอิอิ

ออฟไลน์ powerNET

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:15:46 am »
โหปี2008

ออฟไลน์ sakgaab

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 12:28:05 pm »
แล้วถ้าในวันธรรมดา อยากรู้ไว้เฉยๆๆ เพราะกฎหมาย เค้าบอกว่าอายุไม่เกิน18  แต่ถ้าในกรณีนี้ตามกฎหมายคือไม่ได้   ถ้าถ้าพูดไปเด็กที่ไม่ได้เรียนหนังสือแล้วหรือพวกเด็กปวช-พาณิชย์ ภาคบ่าย ก็เล่นไม่ได้เช่นกันใช่ไหมครับ? แล้วเด็กมหาลัยพวกปี1 บ้างคนก็ยังไม่ถึง18 ก็เล่นไม่ได้ใช่ไหมครับ ?  อยากรู้จิงๆๆ วานผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยบอกที่ครับ เป็นกรณีศึกษา 

ออฟไลน์ JamesNets

• จงซื่อสัตย์กับแฟนตนเอง...แล้วจงครื้นเครงกับแฟนคนอื่น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 02:07:02 pm »
ต้องใต้โต๊ะครับ....

นี่แหละ ราชการไทย...