เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบความคิดเห็น เรื่อง ปิด ตี2 ห้ามเด็ก 18 เล่นเกิน 20.00 และปรับค่าเป็นแสนบาท  (อ่าน 3706 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999

จังหวัดของท่าน ตอบ......................
1.การปิดตี 2 พร้อมกันทั่วประเทศ ท่านเห็นด้วยหรือไม่
ตอบ......................
2.การรับเด็กต่ำกว่า 18 เข้าเล่น ได้ถึง 20.00 ท่านเห็นด้วยหรือไม่
3.เด็กต่ำกว่า 18 ให้เล่นได้ 3 ชั่วโมง ท่านเห็นด้วยหรือไม่
4.ค่าเบี้ยปรับเป็นแสน ปรับวันละ 5 พันท่านเห็นด้วยหรือไม่
5.ร้านที่ได้รับอนุญาติฝ่าฝืนวัน เวลาปิดเปิด พักใบอนุญาติ 90 วัน

โปรดใช้คำพูดที่สุภาพนะครับทุกท่าน
วิธีการตอบ ก็ copy  ข้อ 1-5 ลงไปแล้วตอบ รบกวนแจ้งจังหวัดที่ท่านเปิดให้บริการอยู่ด้วย นะครับ

ขอบคุณมากครับ
ทีมงาน สภาฯ

สมาชิกสภาฯ icct-th.com เรียนเชิญแสดงความคิดเห็นท่านที่

http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

ออฟไลน์ Kitti-punch

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
      กฏหมาย หรือ ใบประกาศประหาร  กันครับ เด็กก็มีสินธิ์การจะใช้หรือเล่น ทุกวันนี้ผู้บริหารประเทศคิดได้เท่านี้หรือทุกวันนี้ บ้านเมืองมีแต่ปัญหาเพราะพวกท่านถูกต้องหรือเปล่ากลับไปดูกันนะ

ผู้เล่นไม่ใช้ผู้ประกอบการ
Signature cleanned by Admin

keepout

• บุคคลทั่วไป
จังหวัดของท่าน ตอบ.ลำปง
1.การปิดตี 2 พร้อมกันทั่วประเทศ ท่านเห็นด้วยหรือไม่
ตอบ.ไม่เห็นด้วย
2.การรับเด็กต่ำกว่า 18 เข้าเล่น ได้ถึง 20.00 ท่านเห็นด้วยหรือไม่
ตอบ.เห็นด้วย*เด็กได้มีเวลาไปทำกิจกรรมอย่างอื่นบ้าง
3.เด็กต่ำกว่า 18 ให้เล่นได้ 3 ชั่วโมง ท่านเห็นด้วยหรือไม่
ตอบ.เห็นด้วยตามข้อ2
4.ค่าเบี้ยปรับเป็นแสน ปรับวันละ 5 พันท่านเห็นด้วยหรือไม่
ตอบ.เห็นด้วย ขนาดฆ่าคนตายยังต้องประหารชีวิตมันยังไม่กลัวกันเลยแค่ปรับมันก็จิ๊ฟๆ
5.ร้านที่ได้รับอนุญาติฝ่าฝืนวัน เวลาปิดเปิด พักใบอนุญาติ 90 วัน
ตอบ.เห็นด้วย

ออฟไลน์ a123click

• นักเรียนประถม
จังหวัดของท่าน ตอบ จ.สุราดครับ
ตอบ เรื่องนี้เห็นด้วย เพราะเวลาขนาดนั้นต่อให้เป็นผู้ใหญ่แล้วก้อยังถือว่าดึกเลย แต่ก้อต้องแล้วแต่โซนด้วยนะครับ ไม่ใช่ทุกที่ บางที่เป็นชุมชนเพราบางที่ยังมีตลาดโต้รุ่งเลย
ตอบ โดยส่วนตัวแล้วอยากให้ถึง22.00 เลยนะครับ เพราะต่อให้ไม่ถึง18 แต่เด็กบางคนก้อเพิ่งช่วยงานที่บ้าน กว่าจะได้ออกมาใช้บริการบางทีก้อ3ทุ่มแล้ว บางคนพอที่บ้านปิดร้านแล้วถึงจะมาตาม ยังไงก้อช่วยได้ดูแลบุตรหลานเค้าด้วยนะครับ เพราะอยู่ห่างออกไปแค่2-3หลังเอง
ตอบ ข้อนี้บางคนก้อเล่น2ชั่วโมงแล้วหยุดไป1ชั่วโมงแล้วมาเล่นใหม่ แต่คิดว่าน่าจะเป็นช่องทางในการรีดไถง่ายๆเลยละครับ  gum
ตอบ อยากให้ปรับตามรายรับของร้านนะครับ ไม่เว่อร์จนเกินไป ไม่มีใครอยากทำผิดกฎหรอกครับ แค่นี้ก้อโดนรัดกันจนหายใจไม่ออกแล้ว  wah
ตอบ ตอบตรงๆนะครับ ถ้าโดนขนาดนั้น ปิดร้านได้เลยอ่ะครับ เพราะค่าบ้าน ค่าเน็ต ค่าน้ำ มันไม่ได้เกี่ยวข้องกับเวลาที่เราโดนปิดนะครับ แต่ก้ออย่างข้อ 4 ว่าไม่ได้อยากทำผิดหรอกครับ พอกันที่ครึ่งทางไม่ได้เหรอครับ เรารับรองว่าเราช่วยดูแลบุตรหลานของท่านแน่ๆ ไม่ให้มีสื่อลามก censor และก้อยาเสพติด แต่อยากให้รับฟังธุรกิจนี้บ้าง ไม่ใช่จากสื่อที่ไม่รู้เรื่องฝ่ายเดียว  punch

ออฟไลน์ tunjame

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • Hello !!!
จังหวัดของท่าน ตอบ กรุงเทพฯ

ตอบ ไม่เห็นด้วยคับ อยากให้เป็นแต่ละพื้นที่จะดีกว่า ถ้าโซนไหนเจ้าหน้าที่ควบคุมดูแลได้ดีปลอดภัยก็ให้เปิด24ชั่วโมงไป ถ้าโซนไหนดูแลลำบากมีปัญหาพวกยาเสพติด อาชญากรรม กับชอบมั่วสุมก็ให้ปิด 4ทุ่ม-ตี2จะดีกว่า และควรจะประกาศเวลาปิด ให้ชัดเจน ไม่ใช่วันนี้บอกเปิดได้ไม่เป็นไร แต่วันต่อมาบอกเปิดไม่ได้ แล้วนะ ผิดกฏหมาย เหมือนนึกอยากจะจับก็จับ

ตอบไม่เห็นด้วย ปิด 22.00เหมือนเดิมก็ดีแล้วคับ แต่ให้เด็กต่ำกว่า 12ปีเลิกก่อน 20.00 จะดีกว่า

ตอบ ไม่เห็นด้วยคับ มันดูแลกันลำบากคับ  แล้วจะตรวจสอบยังไง ว่าเด็กคนไหนเล่นกี่ชั่วโมง

ตอบ ไม่เห็นด้วยคับ เปิดร้านเน็ตนะคับไม่ได้ฆ่าใครตาย ปิดสนามบินยังชาติพังเป็นแสนล้านโดนปรับแค่ 500บาท แต่จะมาเก็บประชาชนตาดำๆเป็นแสน แบบนี้กฏหมายยุติธรรมแล้วหรอ เปาบุ้นจิ้นอยู่ที่ไหนกันนี่

ตอบ ไม่เห็นด้วยคับ ปิด3เดือนแล้วจะเอาอะไรกินกันละทีนี้

โปรดเห็นใจประชาชนด้วยเถอะคับทุกคนก็อยากทำให้ถูกกฏหมายกันทั้งนั้น แต่ อย่าออกกฏหมายมาเพื่อทำให้คนกลุ่มนึงไว้ใช้เป็นเครื่องมือหากินกับ ประชาชนที่ไม่มีทางสู้

สนใจสมัครฟรี ระบบ ชำระค่าน้ำ ไฟ มือถือ แรงสุดๆ คลิ๊กhttp://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31054
สนใจสมัครฟรี ระบบ เติมเกมออนไลน์ มือถือ สุดฮิต คลิ๊ก http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31044

kasrv84685

• บุคคลทั่วไป
จังหวัดของท่าน  ฉะเชิงเทราครับ
ตอบ  อืม...คิดว่าก็น่าจะเป็นเวลาที่กำลังดีนะโดยส่วนใหญ่ 
     แต่ก็อย่างว่า หลายพื้นที่เช่น พัทยา หรือสถานที่ท่องเที่ยว ซึ่งแถบนั้นกลางคืนเป็นช่วงเวลาทำการ ก็น่าจะมีการยกเว้นในเขตนั้น ๆครับ

ตอบ  ไม่รู้สินะ สำหรับข้อนี้ แต่ในจังหวัดของผม  เท่าที่สังเกตหลายคนแล้ว จะเป็นลักษณะดังนี้ครับ(จังหวัดอื่น คิดว่าน่าจะใกล้เคียงนะครับ)
     A.พวกเล่นไม่รู้จักแบ่งเวลา มีประมาณ 30%
     B.พวกที่เล่นนาน แต่ก็แยกได้ระหว่างเรียนกับเล่น มีประมาณ 15%
     C.พวกที่เล่นเพื่อรอผู้ปกครอง มีประมาณ 25%
     D.พวกที่เล่นเพราะผู้ปกครองยังไม่เลิกงานจึงนำมาฝากไว้ มีประมาณ 20%
  พวกเล่นไม่รู้จักพอมีเยอะ...แต่ ส่วนใหญ่เกิดจากปัญหาทางบ้าน เกือบ 80% ครับ
  ฉะนั้นจะห้ามไม่ให้เด็กเข้าตอน 20.00 นั้นก็แล้วแต่ครับ
  แต่อย่าอ้างว่าร้านเนตทำให้เนตเสียเด็กเพราะจริง ๆ ผมว่าปัญหามาจากครอบครัว และตัวเด็กครับ(อย่าโยนความผิดให้ร้านเลย)
  อธิบายมาซะยาวคำตอบข้อนี้
  ขอตอบว่าไม่เห็นด้วยครับ  ...อย่างน้อยน่าจะซัก 21.00 น่าจะดีกว่ามาก(เนื่องด้วยเหตุผลข้อ C-D ซึ่งรวมแล้วหลาย%อยู่นะครับ)

ไม่เห็นด้วย
  แต่ก็ไม่รู้จะบังคับทำไม ในเมื่อสามารถย้ายร้านได้
  และผมว่าแทนที่เราสามารถดูแลเด็กพวกนั้นได้
  ก็กลายเป็นว่าไปร้านอื่น เขาจะดูแลหรือไม่อันนี้ก็สุดแต่จะคาดเดา
  และที่สำคัญ ผู้ปกครองที่ฝากบุตรหลานไว้ก็ต้องคอยเสียเวลางานออกมารับส่งอีก
  หากจะให้เด็กย้ายร้านเอง...อันตรายที่จะเกิดขึ้นละ(กระทรวงทั้งหลาย เคยคิดกันไหม)
  ...ผมว่าการที่เด็กสามารถอยู่ได้ซักที่ความปลอดภัยก็สูงกว่า ผู้ปกครองก็สามารถนำมาฝากได้
    เด็กบางคนที่เล่นไม่รู้จักพอ ผู้ปกครองก็สามารถตามได้สะดวก(ไม่ใช่หามัน 5 ร้าน 10 ร้าน ก็ไม่เจอ)
  และข้อสำคัญ ขอร้องครับ...อย่าให้เป็นช่องว่างที่จะให้ตำรวจรีดไถครับ...มันน่ารำคาญ
  ตอบตามตรง ขอเหตุผลที่ต้องปรับมากขนาดนั้น 
            ...ขอไม่ออกความคิดเห็นละกันครับข้อนี้
  ก็ตามแต่ละครับ  ...ก็เหมือนเดิม อย่าให้มีช่องทางรีดไถก็พอครับ

สรุปแล้วผมเข้าใจจุดประสงค์ที่ออกกฏมานะครับ แต่กรุณาแทรกซึมสังคมและศึกษาให้ดีว่ากว่านี้
ครอบครัวไทยปัจจุบันเป็นอย่างไร(หาเช้ากินค่ำนะครับ)
ร้านเนตปัจจุบันเป็นอย่างไร(ร้านที่ดี ๆ และพร้อมทำตามกฏ ก็มีไม่น้อยครับ)
อย่าใช้วิธีวัวหายล้อมคอก หรือ ปลาเน่าตัวเดียว เผาทิ้งทั้งเข่ง

ออฟไลน์ manuel

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
จังหวัดของท่าน ตอบ เชียงราย
ตอบ.เห็นด้วยถ้าอยุ่ในเขตของตัวเมืองไหญ่เช่นในตัวจังหวัด แต่กลับกันในเขตนอกเมืองไปแล้ว 2ทุ่มเด็กเล็กๆแทบไม่มีไห้เห็นละครับอันนี้ก็ดีไป
ตอบ.ไม่เห็นด้วยครับน่าจะยืดเวลาอีกนิดประมาณ 21.00 กำลังดีโดยรวมนะครับแต่เหมือนข้อ 1 ผมอยุ่ชนบทเลยไม่ค่อยเท่าไหร่
ตอบ.ไม่เห็นด้วยและก็เห็นด้วย คืออาจจะขัดแย้งกันนิดเนื่องจากว่าเหมือนกับหลายๆกรณีที่ตั้งกันมาแล้ว ท่านไม่สามารถรู้ได้ว่าเด็กคนนี้ใช้เวลาไปเท่าไหร่
ในแต่ละร้านอาจจะ 3ชม. พอดีแต่ถ้าเปลี่ยนซัก2ร้านล่ะกี่ ชม.3 ร้านล่ะกี่ ชม.กฏข้อนี้ขอความกรุณาคิดไห้ถ้วนถี่จะผลักภาระมาไห้ร้านหรือ ท่านก้ลองคิดดู แต่
ถ้าท่านมีมาตรการที่ดีแล้วและขอความร่วมมือกับร้านนี่ล่ะถือว่าเป็นการแก้ไขที่ดี
ตอบ.เห็นด้วยนะครับเพราะถ้าท่านเอาจริงแน่นอนไม่มีใครทำผิดแน่แต่มันหนักไปหรือเปล่าเท่านั้นเองอยากไห้คิดข้อนี้ไหม่เหมือนกับคดีอาญาบางคดีเลย
ตอบ..เห็นด้วยนะครับ ถ้าท่านยังมี ศาลแพ่ง ศาลอุทร และก็ศาลฏีกา ท่านก็ควรที่จะมีมาตรการที่ดีกว่านี้ทำแบบนี้ก็เท่ากับว่าท่านแสดงตนเป็นศาลเตี้ยตัดสิน
ทันทีกับประชาชนที่ท่านกินเงินเดือน อย่าบอกนะว่าร้านเน็ตไม่ได้เสียภาษีไห้ท่าน

ออฟไลน์ auttoplay

• ปี 1 เทอม 2
จังหวัดของท่าน ตอบ แพร่
ตอบ ไม่เห้นด้วยเลยครับผมเพราะคิดดูระหว่างร้านเนตกับ เทค Pub bar  อันไหนอันตรายกว่ากันเอาเวลาไปเพ่งเล็งเทคดีกว่ามั๊ยครับ

ตอบ  เห้นด้วยไม่ 100% คับเพราะถ้าเราสาสมารถดูแลเด็กได้ก็อีกเรื่องนึง

ตอบ เอาเป้นว่าไม่เล่นมากเกินไปดีกว่าครับผม

ตอบ อันนี้ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิงครับผม คุณนึกดูปรับเป็นแสน บอกให้ร้านที่ถูกจับปิดกิจการไปเลยดีกว่าครับผมถ้าปรับขนาดนั้นเปิดร้านเป็นปีบางทีไม่ถึงแสน คุณมาวันเดียวปรับเป้นแสน นึกดูครับผม

ตอบ เห้นด้วยครับผมแต่ต้องมีมาตรการขั้นต่ำด้วยหรือป่าวบางร้านอาจจะไม่ผิดขนาดต้องพัก 90 วัน 3เดือน รายได้ไม่มีมีแต่รายจ่ายล้วนๆบางร้านเค้าเช่าห้องทำน่ะครับผม เห้นใจด้วยอาจจเปลี่ยนเป้นต้องทำตามกดในระยะเวลาที่กำหนดดีกว่าครับผม