เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: [ เรื่องด่วน ] WinAmp  (อ่าน 4229 ครั้ง)

Nutty2685

• บุคคลทั่วไป
[ เรื่องด่วน ] WinAmp
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 04:57:35 am »
คือแบบว่าเมื่อประมาณ 2 - 3 วันก่อน จะเปิดเพลงฟังจาก WinAmp แล้วแบบว่าไม่สามารถเล่นได้อ่ะคะ มันขึ้นว่า

WinAmp has encountered a problem and needs to close.
We are sorry gor the inconvenience.

If you were in the middle of something, the information you were working on might be lost.
Please tell Microsoft about this problem.
We have created an error report that you can send to us. We will treat this report as confidential and anonymous.

To see what data this error report contains, click here.
แล้วก้อมีปุ่มให้กดระหว่าง

Send Error Report กับ Don't Send
กดไปแล้วทั้ง 2 ปุ่มก้อไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะคะ ก้อยังคงใช้ไม่ได้อยู่ดีอ่ะคะ
อยากจะทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรหรอค่ะ แล้ววิธีแก้ไข ต้องทำยังไงอ่ะคะ

ลองลบโปรแกรมออกแล้วลงใหม่ก้อยังไม่หายอ่ะคะ

ยังไงรบกวนด้วยนะคะ

[email protected]

*ปล. บางโปรแกรมก้อขึ้นคล้ายๆ กันนะคะ พอกดแล้วก้อไม่มีอะไรเกิดขึ้นยังคงเน่าเหมือนเดิมอ่ะคะ

แบบว่าไม่ใช่คนเก่งเรื่องคอมอ่ะคะ เลยไม่รู้จะไปปรึกษาใครดี

ออฟไลน์ mrsakda

• ปี 1 เทอม 2
Re: [ เรื่องด่วน ] WinAmp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 12:33:58 pm »
ไม่รู้ว่าก่อนที่จะเป็น ได้ทำอะไรก่อนบ้างไหม เช่น ลงโปรแกรมบางตัวเพิ่มอะไรประมาณนั้น

ดูลักษณะน่าจะมีการขนกันของอะไรสักอย่าง หรือไม่ก็ ไวรัส ลอง update แล้ว scan ดูก่อนครับ

มีโปรแกรม winamp รุ่นโบราณมาแนะนำ 1.73 ผมใช้อยู่
แค่เลือกเพลง แสดงไทย ครับ ขนาด 0.3M. รู้สึกรุ่นๆแรกนี้จะ free ครับ
http://cafe.d-everything.com/index.php?topic=118.0
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nazoie

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 08:15:44 pm »
ใช้ AIMP2 สิครับ เล็กกว่า Winamp อีก แถม ลูกเล่นพอๆกันเลย

ออฟไลน์ hnoung

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 12:23:08 am »
ใช้ AIMP2 สิครับ เล็กกว่า Winamp อีก แถม ลูกเล่นพอๆกันเลย

ผมว่า เสียงดีกว่าวินแอมป์ด้วยนะ

ออฟไลน์ ~<<<SALAPAO>>>~

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • WwW.SiamCafe.NeT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 02:45:11 pm »
อืม

ข้อบกพร่องของ windows กะ winamp ครับ

ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นของ winamp ดู :shout: